ยาสมินกับไดแอนอันไหนดีกว่ากัน

อยากทราบตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ จะทานเพื่อลดสิวปรับฮอร์โมนค่ะ ไม่ได้เพื่อคุมกำเนิดค่ะ ขอบคุณค่ะ

ร้านขายยาเคยบอกว่ายาสมินค่ะ แต่ส่วนตัวกินแล้วสิวก็ยังเป็นอยู๋

ส่วนผสมเดี่ยวกัน กินมาแล้วทั้งสองตัว

ลองไดแอนก่อนดีมั๊ยเพราะถูกกว่า เรากินไดแอนดีที่สุด

ไดแอน เพื่อนกินแล้วอ๊วก คือ ตัวไดแอน รู้สึกฮอร์โมนจะแรงกว่ายาสมินนะ กินแล้วอาจจะน้ำหนักขึ้น นมใหญ่ขึ้น อะไรงี้

ส่วนยาสมิน มันเกี่ยวกับสิว ฮอร์โมนน้อยกว่า กินแล้วมันช่วยในการถ่ายน้ำ ทำให้น้ำหนักขึ้นยากกว่าไดแอน

ส่วนตัว เรากินพริม มันกลางๆระหว่าง ไดแอน กับยาสมิน ถ้าลองยาสมินแล้วไม่แพ้ เดือนถัดมาก็กินพรีมม ^o^ ตัวนี้ ทำสิวเราหายไปจากหน้าหมดเลย ^^ นานๆๆจะโผล่มาสักเม็ด(ปกติเยอะมาก ขึ้ืนทีสี่ห้าเม็ด)
เรื่องสิวนี้ไม่แน่ใจนะว่าช่วยได้หรือเปล่า (เพราะไม่เป็นสิวอ่ะ)แต่เรากินยาสมินแล้ว ช่วยเรื่องผิวพรรณได้มากเลยนะ แบบว่าผิวผ่องขึ้นเนียนขี้นมากๆ และก็ไม่อ้วนด้วย เคยกินไดแอนแล้วนมโตก็จริง แต่น้ำหนักมันก็มาด้วย และผิวพรรณไม่ได้ช่วยเท่าไร อ้อ..ลืมบอกไปว่ากินแผงแรกๆ อาจจะมีเลือดออก คล้ายๆ กับจะเป็นเมนส์นะ ถามเภสัชกรแล้วเค้าบอกว่าเป็นช่วงปรับฮอร์โมนอ่ะ กินมา 3 แผงแล้ว ค่อนข้างพอใจนะ แต่ไม่รู้คนอื่นเป็นยังไง ลองแชร์กันนะคะ
ขอบคุณทุกคนเลยนะจ๊ะสำหรับคำแนะนำ โดยเฉพาะคุณ fangbif มาตอบให้เกือบทุกกระทู้เลย 

ยาสมินกินแล้วไม่อ้วนนะค่ะ แต่แพง เรื่องสิวก็คงช่วยได้นิดหน่อย แต้ต้องทานไป2แผงอ่ะค่ะถึงจะรู้

ไดแอน ทานแล้วบางคนอาจอ้วนอ่ะค่ะ แต่สำหรับเราไม่อ้วนนะ แนะนำยี่ห้อ พรีม ซูซี่ ดีกว่า ตัวยาเท่ากัน ถูกกว่าไดแอน 50 บาท

ไดแอนประมาณ 150.

พรีม ซูซี่ 100.

ยาสมินเราเคยซื้อ 330. ค่ะ

แต่เราว่าถ้าเรื่องสิวจริงๆแนะนำยาคุม ออยเลซ ค่ะ แผงนึงตก 380. แผงสีเขียวๆ

อันนี้ผลิตมาเพื่อเรื่องสิวโดยเฉพาะเลย

ไดแอน ฮอร์โมนแรงมากนะคะ
ยาสมินแพง แต่ไม่อ้วน
เพื่อนเรากิน เมอซิลอน 28 รักษาสิวอยู่ค่ะ ราคาไม่แพงเท่ายาสมิน แล้วก็ นน.ไม่ขึ้น
อะ...มีตัวเลือกเพิ่มขึ้น ขอบคุณค่ะคุณ kawaiiladyboy , tiramisucake
 ยาสมินไม่เคยกินคะ เคยกินแต่ของไดแอน
หน้าไม่มัน แต่สิวไม่หายคะ เลยเลิกกิน
มันอาจจะได้ผลสำหรับบางคนคะ
 ยาสมินกินแล้วหน้ามันมาก สิวขึ้น แผงเดียวเลิกค่ะ แพงด้วย
ตกลงกู้จะเชื่อใครดีนิ มันจะขายหรือแนะนำกันว่ะนิ
คนเค้าอยากรู้ความจริง แม่งใส่ไฟกันอยู่ได้ จรรยบรรณไม่มีกันเลย
ครั้งแรกของการกินยาคุมค่ะ เพราะ อยากมีผิวสวย หน้าใส เลยเปิดเว็บดูแล้วอ่านกระทู้ต่างๆนาๆ จากนั้นก็ตัดสินใจไปซื้อยาสมินมากิน โดยกินวันแรกของวันที่มีประจำเดือน ปรากฎประจำเดือนก็มาไม่หยุด มาถึง 20 วันแน่ะ เลยเลิกกินอ่ะ พอเลิกกินได้ซัก 1 สัปดาห์ประจำเดือนก็หาย
กินไดแอนอยู่ค่ะ น้ำหนักไม่ขึ้นประจำเดือนมาน้อยลงจากมาครั้งละ 7-8วัน ต้อนนี้มาแค่ 3-4วันค่ะ หน้าใสไม่มีสิว

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น