ขอไอเดียแต่งเป็น "ทองกวาว"

ที่ทำงานจะจัดประกวด "มนต์รักลูกทุ่ง"
พี่ ๆ ที่แผนกส่งเราเป็นตัวแทนประกวด
แต่ยังไม่รู้ว่าจะแต่งตัวยังไงค่ะ
รบกวนเพื่อน ๆ แนะนำหน่อยค่ะ ว่าจะแต่งยังไงดี
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ลองแบบนี้น่ารักดี ชุดสีแจ่ม ๆ ปากแจ่ม ต่างดูดอกไม้บาน ๆ 
.
ยังไงลองหารูปในกูเกิล ดูน้า รูปเพียบเลย

ขอบคุณค่ะ คุณ felicia สำหรับไอเดีย เดี๋ยวจะลองหาดูค่ะ
 สีสดๆ ไปเล๊ย จิงๆ แล้วดูแบบวนิดาก็ได้นะคะ แต่เรื่องนี้เค้าเน้นสีสันสดใส
ขอบคุณค่ะ คุณ kim_mey5 ว่าจะลองไปหาดูตามร้านเช่า แล้วก็แถวพาหุรัด ไม่รู้จะมีหรือปล่าว

เราเคยแต่งหลีดคอนเซปคล้ายๆนี้

ชุดซื้อเอาก็ได้น้า ไม่แพงจ้ะ แบบว่าเสื้อลายดอกๆกระโปรงบานๆ ไม่ต้องดูหรูมาก เพราะทองกวาวเค้าสาวต่างจังหวัดจ้า แต่สำคัญที่สี ต้องตัดกันโช๊ะๆ

ผมก็รวบสูง เค้าเรียก ทรงดอกกระทุ่มมีจอนยาวๆม้วนข้างหู ติดดอกไม้สีแจ่มๆ

หน้าก็จัดเต็มเลยจ้า ขนตาปลอมอย่าให้พร่อง

สวยๆๆ หวังว่าจะช่วยได้บ้างน้า

คอนเซปทองกวาวต้อง ขนตาหนาๆเด้งๆ
ทาปากสีจัดนิดนึง
ผมตีโป่ง ม้วนจอนเป้นรูปก้นหอยยิ่งแจ่ม ^^
ตุ่มหู รูปดอกไม้สีสด ใหญ่ๆ
ชุดสีแปร๋น นนนนนน
เครื่องประดับ จะเป็นมุก ก็งามไปอีกแบบ

ไม่ก็ลองเปิดหนังเรื่องแหยมยโสธรโลดเลยค่าาาาาาาาาา
คอนเซปทองกวาวเป๊ะ 5555
 บล๊อกดำค่ะ ติดขนตาหนาๆ คิ้วหนาๆ ดำๆ ปากชมพูๆ ตั้งหม้อยกกระบังผม ชุดลายดอกๆ เอาแบบบานเย็นๆ
ว้าวววว... สาว ๆ น่ารัก แล้วก็ใจดีกันจังเลยค่ะ
เสื้อผ้า หน้า ผม มาเต็ม
ทุกความเห็นตรงตามคอนเซ็ปเลยค่ะ
เดี๋ยววันนี้จะไปเดินหาชุด แล้วก็อุปกรณ์เสริมแล้วหล่ะ
ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นนะคะ :-)

รูปแรกชัดเจนสุดๆๆจ้ะ
ค่ะ แต่หาซื้อยากจัง หายังไงก็ไม่เจอแบบในรูปเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น