สินค้าตัวไหนของยี่ห้อ Gino McCray ตัวไหนใช้ดีบ้าง ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

สินค้าตัวไหนของยี่ห้อ Gino McCray ตัวไหนใช้ดีบ้าง ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
วันก่อนเดินเข้าร้านที่เราเข้าประจำ แล้วเขาพึ่งจะรับยี่ห้อนี้มาขาย ก็เลยอยากรู้ว่าตัวไหนใช้ดีบ้าง
เพื่อนๆคนไหนเคยลองใช้ สินค้าตัวไหน แล้วใช้แล้วดี ช่วยบอกเราหน่อยนะค่ะ ถ้าบอกว่าราคาประมาณเท่าไหร่ก็จะดีมากเลยค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆชาวjeban ที่มาตอบล่วงหน้าค่ะ

ใช้ดินสอเขียนคิ้ว กับดินสอเขียนขอบปาก ของยี่ห้อนี้อยู่อย่างละ 1 แท่ง ก็สีสวย เนื้อนิ่ม แล้วก็เขียนลื่นดีค่ะ

เคยซื้อครีมกันแดด (สำหรับผิวหน้า) ที่เป็น Base ในตัว มาใช้แก้ขัดตอนรอยี่ห้อที่ใช้ประจำ ปรากฎว่าชอบค่ะ มีแต่คนทักว่าหน้าเนียนมาก ตัวนี้ใช้แทนรองพื้นได้เลยสำหรับวันสบายๆ ที่ไม่อยาก full option มาก (แต่วันทำงานส่วนใหญ่พี่ไม่ได้ใช้กันแดดตัวนี้นะคะ จะใช้ Anessa เพราะไม่มีสี จะได้ไม่ไปตีกับรองพื้น) 

แปรงเค้าก็ขนนุ่มดีค่ะ

อายชาโดว์ที่เป็นเนื้อกำมะยี่ ตลับสี่เหลี่ยมๆสีดำ เรามีสีเขียวน้ำทะเล มีชิมเมอร์สีทอง สีแรงดีค่ะ

อายชาโดว์ตลับกลมๆ พวกสีๆจะมีวิ้งๆละเอียด ส่วนพวกสีโทนธรรมชาติจะเนื้อออกด้านๆไม่มีวิ้งค่ะ
เรามีสีเขียวตองกับสีน้ำตาลค่ะ 

แล้วก็ค่อนข้างทนค่ะ อยู่นาน  ตกบ่ายสีก็ชัดอยู่ค่ะ XD

เคยใช้คอนซิลเลอร์ค่ะ มันจะมี 2 เบอร์ แต่เหมาะกับคนผิวขาวหมดเลย =w=" แต่ซื้อมาแล้วแป็กค่ะ
มันขาวมากเลยยกให้รุ่นน้องไป เราผิวแทน oTL  แต่รุ่นน้องเอาไปใช้ดูก็ปกปิดใช้ได้ในระดับนึ่งค่ะ ^^/ 

แล้วก็ เจลขัดผิวน้ำนมค่ะ เราได้ซองแบบเทสเตอร์มา ลองใช้ขัดดู แบบว่า ขัดผิวดีค่ะ หอมมากเลย
ได้กลิ่นแล้วแอบหิว  เจลขัดผิวน้ำมันห็นรุ่นน้ิองใช้ขัดผิว ขัดแล้วขาวขึ้นค่ะ

อุปกรณ์แต่งหน้าก็เป็นแปรงด้ามยาวอ่ะค่ะ ขนแปรงนุ่มไม่บาดหน้าค่ะ 
ชอบแปรง ค่ะ
ราคาไม่แพง ขนนุ่มนิ่ม อิอิ
มีคนรีวิวใน pantip บอกว่าที่ดัดขนตาค่ะ

เข้ากับกระบอกตาดี 

เราว่าจะไปสอยบ้าง
แปรงปัดแก้มหัวเฉียงจ้า นิ่มได้ใจ ^ ^

ครีมอาบน้ำน้ำนม โลชั่นน้ำนม หอมเหมือนไอติมเลย

อายแชโดว์ที่เป็นตลับสีดำ เนื้อนุ่มติดทนนาน (ในตลับมี2สีกลมๆ แต่ตลับเหลี่ยมนะจ้ะ)

ที่ดัดขนตากับแปรงปัดแก้มค่ะ นิ้มนิ่ม
อายชาโดว์ตลับสี่เหลี่ยมๆสีดำก็สีเข้มสวยดีนะคะ 
ที่ดัดขนตาจ้า
แป้งฝุ่นก็โอดีนะ ใช้อยู่ราคาไม่แพง 195 เองจ้า

เพื่อนเราก็ใช้พวกสครับมันก็บอกว่าดีนะ แต่ตัวเราใช้แป้งฝุ่นอย่างเดียว

(แบรนด์นี้หาได้จากร้านบิวตี้บุฟเฟ่)
 เราชอบอายแชโดว์พาเลตต์ กับอายแชโดว์ ล่าสุดเพิ่งไปสอยชิมเมอร์มาด้วยค่ะ แต่ชิมเมอร์ค่อนข้างใหญ่หน่อยนะคะ เราใช้เคาะๆให้มันฟุ้งๆจากแปรงเอา ^^

ที่ดัดขนตา เราให้คะแนน 4/5 แต่ขนตาเราตก ดัดยากนิดนึงค่ะ ถ้าไม่ใช้ที่ดัดขนตาเทพจริงๆ หรือกดนานๆก็ไม่เด้ง (ตอนนี้เอาไดร์เป่าผมเป่าให้อุ่นแล้วค่อยดัด ก็ใช้ได้นะคะ

อายแอนด์ลิปรีมูฟเวอร์ ใช้ดีเหมือนกันค่ะ แต่ถ้าเป็นแบบกันน้ำมากๆ ต้องแปะทิ้งไว้สักหน่อย ถ้าคนหน้ามันอาจจะไม่ค่อยชอบ เพราะมันจะเยิ้มๆค่ะ เราผิวผสม เราว่าพอใช้ได้ค่ะ เพราะเราล้างคลีนเซอร์อีกทีด้วยค่ะ 
 เรานะมิอยากจะพูด พูดแล้วเคือง ก็คือว่า เรานะ เคยซื้อ จีโน่ เนี่ยแหละค่ะ เป็นพาเลทอายแชโดว20 กว่าสีนะคะ 500 กว่าบาท ก็แหมสีเยอะนะคะ มีตรา ยี่ห้อนี่ก็เออ คิดว่าถูก  และแล้วไม่กี่วันต่อมา ไปเดินตลาดประตูน้ำ เหมือนกันเด๊ะๆ เหมือนแม้แต่ตำแหน่ง การจัดวางสี แต่ตีแบรนคนละแบรน 250 บาท เคยทำให้คิดได้ถึงตอนที่เพื่อนเราบอก แม่ของเพื่อนเราเค้าทำงานอยู่บริษัทผลิตพวกเครื่องสำอางนี่แหละ เป็นแบรนตามตลาดนัดนี่แหละค่ะ แต่เพื่อนมันบอกว่า โรงงานที่แม่มันทำอยู่เนี่ย ทำขายส่งในห้างนะ (เราก็งง มันก็ตลาดนัดมิใช่ไง) วันนี้เลยถึงบางอ้อ อ๋อ......... ที่แท้มันเป็นงี้เอง แต่ก็ใช้ดีอยู่ค่ะ เจ็บใจ ที่ซื้อแพงทั้งๆ ที่ตีตราคนละแบรน แค่นั้นเอง  เลยเลิกตั้งความหวังกะแบรนนี้ไปเลย เซ็ง
  ชอบเหมือนคุณ   porjung
อายไลเนอร์

เส้นเล็ก เขียนง่าย
อาย&ลิปรีมูฟ แปรงปัดแก้ม ที่ดัดขนตา นำยาล้างเล็บไม่ค่อยฉุนขวดม่วง แต่บางคนบอกว่าล้างไม่ค่อยออก

สครับก็ไม่บาดหน้าเท่าไหร่ นึกออกแค่นี้อะค่ะ เพราะใช้คละหลายยี่ห้อ ^^

ตอนนี้ใช้น้ำหอมค่ะ
กลิ่นเดียวกับ สครับ สบู่น้ำนมค่ะ

กลิ่น wanna taste me?
หอมดีค่ะ

ที่ดัดขนตา ^^
แล้วก็ลิปกลอสก็หอมหวานดีนะคะ

ตอนนี้อยากลองอะไรที่เป็นน้ำนมแล้วล่ะ ><'
แปรงทาตา เจลน้ำนมขัดตัว ที่ดัดขนตา ที่เขียนขอบตาแบบวิ้งๆสีขาว
ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ

แปรงทาตา แปรงปัดแก้ม สครับขัดตัว

เริ่ดส์ จริงๆ

eye liner แบบดินสอก้อดีนะคะ ไม่แพนด้า
เราใช้สีน้ำตาลอยู่
สีสวยดีค่า
อีกอันค่ะแปรงเขียนอาย ที่เหมือนพู่กัน ใช้กับเจลโค้ดบี แจ่ม*
เพิ่งไปถ่อยแป้งฝุ่นมานะ เป็นตลับสีดำ เนื้อเนียน สบายหน้า เพียงใช้เบส แล้วตบแป้งฝุ่นใสกิ๊กเลย นะ ราคาสมาชิก 337 บาทเอง จะไม่อุดตันด้วยนะ
ไม่แนะนำน้ำยาล้างเล็บ ขวดสีชมพูนะคะ กลิ่นฉุนมากกกกก ใช้แล้วมึนหัวสุดๆ
เราใชอายแชโดว์ ที่เป็น3สีในกล่องเดียวกัน
เราว่าตัวชิมเมอร์สีขาวเนื้อๆมันเยอะเกิน
ถ้าตอนเช้าไม่สวย ต้องใช้แต่งงานกลางคืน
อายไลเนอร์ที่ีเป็นเมจิก เราเป็นคนหนังตามัน แล้วก็กลบใน ไม่แนะนำอย่างแรงค่ะ!!!!!!!
BB และก้อลิปสติก สีสวยค่ะ แบรนอื่นไม่เข้ากะสีผิว ตั้งแต่มีลิบสติกมาก้ออันนี้ถูกใจสุด สีชมพู อ่อนปนน้ำตาลเล็กน้อย
รู้สึกว่าเจ้าของบิวตี้บุฟเฟ่ต์เค้าพยายามโฆษณาลักษณะจ้างคนโพสต์แล้วก็โหวตตามเว็บเยอะเกิน ทำให้ไม่น่าเชื่อถือเลย ถ้าดีจริงทำไมมีคนประกาศเซ้งเนาะ
คอนซีลเอลร์ Pro make-up Absolute Concealer ใช้ดีในระดับนึงค่ะ เป็นสติ๊กใช้ง่ายด้วย
อีกตัวนึงที่ใช้เป็น Pro make-up Loose Powder อันนี้เราว่าเนื้อแป้งมันใช้แล้วรู้สึกหนักไปนิคนะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again