มีสทีนมาแล้วค่ะ ;))

0 13

สวัสดีค่ะสาวๆจีบันทุกคน วันนี้มาขอเห่อมีสทีนสินค้าสาธิตรอบ21ค่ะ เพิ่งจะได้มาเมื่อเช้านี้เอง
สังเกตว่าเห่อมาก ก กกก ห้าๆ รอบนี้สั่งไปไม่กี่ชิ้นเอง
มาลองๆดูก่อน รอบหน้าจะสั่งอีกค่ะ ทั้งคอนซิเลอร์ โฟม แป้ง น่าสนใจอีกหลายตัวเลย
เริ่มกันเลยดีกว่านะค่ะสาวๆ เริ่มต้นด้วยรูปรวมๆ

ชิ้นแรกเป็นแป้งผสมรองพื้นนัมเบอร์วัน บีบี เพอร์เฟค เอสพีเอฟ 18+++ ค่ะ
ตลับเป็นพลาสติก อาจจะดูก๋องแก๋ง แต่ก็ไม่นะค่ะ แต่ตกอาจมีเสียหายได้ ไม่กล้าเสี่ยงๆ
ตลับชมพูๆคล้ายๆคิวเพรสเลยอ่ะ เลือกเบอร์1มาค่ะ
สีผิวเราขาวเหลือง+มัน แต่ตอนนี้ค่อนข้างไปทางสองสีแล้วแหละค่ะ ที่มอแดดแรงมาก ห้าๆ

สีแป้งในรูปคล้ายจริงนะค่ะ ลองทากับหลังมือดูขาวเนียนดีค่ะ อาจดูวอกๆหน่อย
แต่พอมาทากับหน้าแล้วโอเคเลย สีเข้ากับหน้าดี ยังไม่ได้ลองดูนะค่ะว่าสีเพี้ยน คุมมันได้นานมั้ย
แต่โดยรวมถือว่าโอเคกับหน้ามันๆของเรา ตอนนี้ลองทาอยู่บ้านมาประมาณสามชั่วโมงแล้วค่ะ
ก็ยังโอเคๆอยู่นะ เดี๋ยวเป็นยังไงจะมาบอกอีกทีนะค่ะสาวๆ

ชิ้นต่อมาเป็นโฟมล้างหน้ามะขามค่ะ  55 บาทเอง
แบบว่าชอบๆแพ็คเกจน่ารักดีนะ อาจจะไม่มากแต่รวมๆแล้วเราว่าดูดีนะ
ปกติเราใช้เบอรี่ป๊อป สครับกับผิวมันอยู่ค่ะ หลังจากที่ได้ลองล้างแล้ว ชอบอ่ะ หน้าสะอาดดี ไม่มันด้วย ดูกระจ่างๆ
ล้างเสร็จเหมือนมีอะไรมาเคลือบๆหน้าด้วย ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองรึเปล่านะค่ะ อิอิ
รอบหน้าจะสั่งมาตุนไว้อีกๆ

ตัวนี้เป็นอาชาโดว์ค่ะ สินค้าสาธิต ซื้อมาในราคา 79 บาท ถือว่าโอเคกับราคานะค่ะ วิ้งๆพองาม
มีทั้งหมดสามเฉดค่ะ เลือกโทนน้ำตาลมาลองดู เพราะแต่งไม่เป็น ห้าๆ
ปกติก็ไม่ค่อยได้ทาอยู่แล้ว เอามาลองทาเล่นๆดู สีก็สวยดีค่ะ ราคาน่ารักน่าคบ

สุดท้ายเป็นสครับในรูปแบบสติ๊กค่ะ ขัดสิวเสี้ยน ลองถูๆเล่นๆดู ก็เหมือนเอาสครับหลอดมาอัดเป็นแท่งๆแหละค่ะ ;))
ผลการใช้ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะว่าช่วยมั้ย เพราะปกติใช้มาร์คสครับของบิวตี้บุฟเฟ่ต์กะเบอร์รี่ ป๊อป เป็นประจำอยู่แล้ว
แต่ก็ไม่เสียหาย ซื้อมาทดลองดู แค่แท่งละ 40 บาทเอง แต่คาดว่าน่าจะหลุดนะค่ะ 

ท้ายสุดๆ อันนี้แถมค่ะ ไปใช้โปรวัดเกิดที่คิวเพรสมา ตอนแรกนึกว่าใช้ไม่ได้ ไม่มีอะไรส่งมาเลย
ลองเดินเข้าไปถามเล่นๆดู ดันใช้ได้ไง วันสุดท้ายแล้วด้วย เหอะๆ
เลยได้มาแค่นี้เองค่ะ สำหรับสาวๆ ถ้าไม่มีอะไรส่งมา เดินเข้าไปถามที่ร้านเลยนะค่ะ
เดี่ยวจะเสียสิทธิ ลดตั้งครึ่งในวงเงินสี่พันจ่ายสองพัน คุ้มมากๆอ่ะค่ะ
ที่ได้มามีกันแดดสีใหม่ สีเก่าหน้าดูหมองๆ โทนเนอร์ไวท์ ล้างหน้าน้ำผึ้ง( แต่แพ้หน้าแดงเลย T^T )
ลิปสามแท่ง กลอสซี่ส้ม ลิปสีส้มประกาย และก็สีชมพูน้ำตาล จะเอาอีกรุ่นสีชมพูกลีบบัวมา
สวยมาก แต่หมด! อดเลยค่ะลดด้วย แล้วก็มาสคาร่าเจ็ตเซ็ต ส่วนตัวมันยังไม่เด้งอ่ะ
ใครพอแนะนำได้มั้งค่ะใช้อะไรขนตาจะเด้งๆงอนๆ เราขนตาตกมาก

ไปแล้วค่ะสาวๆ เจอกันใหม่รอบหน้านะค่ะ ช่วงนี้สอบต้องไปอ่านหนังสือซะหน่อย อิอิ ;))

nnewztitch

nnewztitch

N.NEWZ'TITCH (-;

FULL PROFILE