เบส ยี่ห้อไหนดีค่ะ

ไม่ทราบว่าเบสยี่ห้อไหนเหมาะสำหรับ คนผิวมัน  แพ้ง่าย รูขุมขนกว้าง  เป็นสิวด้วย  บ้างค่ะ  พอได้รู้สรรพคุณก็อยากจะใช้บ้างค่ะ

เอาแบบที่ราคาไม่แพงมากอ่ะคะ เพราะตอนนี้ยังต้องขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่เลยอ่ะ
ไม่แพงก็น่าจะเปนพวกetudeน่ะค่ะ
สั่งในเวบถูกดีนะคะ
คุณภาพก้อดีด้วยน้า
สั่งในเวปไหนบ้างอะค่ะ
ไม่เคยสั่งทางเวปอะคะ
เวปไหนเชื่อถือได้น่าสนใจ
เพื่อนช่วยแนะนำทีค่ะ
searchหาในgoogleเลยค่ะ
มันจะขึ้นเวบมากมายให้เลือกค่ะแล้วก้อเปรียบเทียบราคาเอาเลยค่ะ
เราใช้ของsmashbox ก็แอบโอนะ
ลองใช้เป็น BB cream ของ Lotree ดูสิ โอเคนะ
ตัวเดียวอยู่ ตบแปรงฝุ่นตามได้เลย?
หรือถ้าอยากจะใช้เบสจริงๆ แล้วก็ไม่แพง เราว่า etude ก็ได้นะ
เราใช้เบสเหลือง Ettusias จ้ะ หน้าผ่องดี ปกปิดรอยแดงด้วย
ยี่ห้อนี้เค้าทำมาเพื่อผิวแพ้ง่าย และผิวที่เป็นสิวน่ะจ้ะ
ตัวนี้ไม่มีน้ำหอม ไม่มีแอลกอฮลล์ ผ่านการทดสอบสำหรับผิวแพ้ง่าย
แล้วก็มีส่วนผสมของแอคคอนโทรล รักาาสิวได้ด้วย (ไม่รู้จริงป่าว)
แต่เท่าที่ใช้ก็โอเคค่ะ ไม่แพ้ ไม่เป็นสิวอุดตัน

เห็นเพื่อนที่ทำงานส่วนใหญ่ใช้ของ Arty นะคะ
ก้อดูใสดีค่ะ

kiss จ้ะ
            ใช้ BB cream ของ Lotree อยู่ค่ะ หน้าเด้งดีมีวิ้งๆ ด้วยนิดหน่อย

แต่!! ทำไมหน้าเป็นขุยไม่รู้จิ..

ตอนซื้อเค้าบอกว่าเหมาะกับคนผิวแห้ง เรานี่หล่ะแห้งก่าเดิมอีก คริๆ

เราเพิ่งใช้เบสม่วงของ มิชช่า อ่า

หน้าเรามัน แพ้ง่ายด้วย

ใช้แล้วก้อแบบโอค่ะ ขาวผ่อง งาม ไม่มีปันหาแต่อย่างใด

แต่หน้ามันอ่าค่ะ แปบเดียวก้อเยิ้มแล้วว

ขอมา เเนะนำหน่อยนะคะ
ที่เซ้นทรัน เวิลด์ คะ BA ดีมาก

ชื่อ พี่ตัม มั้งนะคะ (เเอบลืมอ่ะ)

คือไปถาม คอนซิลเลอร์ มาคะ
เเร้วเเบบที่เค้าก้ไห้ดลองโน้นลองนี
เเร้วคือเเค่กะว่าจะไปดูเฉยๆ เเฮ่ๆ

พี่เค้าก้ไม่ว่าอะไร ไห้ลองเล่นๆๆไปเรื่อย
เเนะนำไห้เหมากับหน้าเรา

เเร้วสุดท้ายเราก้เดินไป ดูยี้ห้อ อื่น หน้าตา ไม่รับเเขกเรย
ดันวนกลับมา ที่ shu
เรยตัดสินใจซื้อ เพราะชอบพี่เค้า
พอซื้อปุบ พี่เค้าก้เเถม shu oil มา1 ขวดเล้ก
เเร้วก้ ครีมกระชับรู้ขุมขน ใช้ดีมา ใช้เเค่ขนาดทดลองยังเห้นผลเรย

สรุปเเร้สซื้อเเค่1000 นิดๆ ของเเถมเพียบ
ได้ลดอีกต่างหาก
เป้นว่าตกลงปลงใจเป็นสาสกชูไปโดย ปริยายคะ ปลื้มๆๆ
ตอนนี้ใช้ของ kiss รู้สึกว่าโอนะ
หน้าไม่มันเด้งดี เหมือนทาแป้ง ทาไปแล้วแห้งเลย เยี่ยมๆๆ
Kissซื้อได้ที่ไหนหรอคะ
ลองเบสผสมไข่มุกของชิเชโดสิหน้าเนียนและขาวเป็นธรรมชาติมาก pcเคาเตอร์แนะนำว่าใช้ในกองถ่ายให้หน้ามีมิติ ราคา1600แพงเหมือนกันแต่คุ้ม ขอบอกถ้าจะซื้อให้ซื้อตามเคาเตอร์นะจะได้ของจริง

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again