{review♥} คสอ.เสริมสร้างความมั่นใจก่อนออกจากบ้าน ! :)

0 9

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบัน :)
วันนี้จะมารีวิว คสอ.ที่ใช้อยุปกตินะค่ะ
แต่ไม่ได้ใช้ทุกตัวเวลาแต่งนะ เพราะชีสไม่ค่อยแต่งหน้า
น๊านนาน จะมีอารมณ์อยากแต่งซักที ก้เลยมีอยุ่ไม่มาก
ที่เห็นๆก้คือหมดบ้านหล่ะจ้ะ มีแ่ค่นี้แหละชีวิต 555555555
ด้วยความที่ว่า ก่อนจะซื้อคสอ. ต้องมาหาข้อมุลต่างๆ
เพื่อสร้างความมั่นใจเนาะ .

แหล่งที่ซื้อของชีส ส่วนมากจะเป็นตามเว็บไซส์
พวกมือ 2 ไรงี้ทั้งนั้น 555555555555
บางอย่างมันก้ไม่ได้เยินจนใช้ไ่ม่ได้
ซื้อมาลองก่อนว่าดีรึเปล่า ก่อนจะซื้อมือ 1
ส่วนตัวแล้ว ชอบซื้อมือ 2 นะไม่รุ้ทำไม อาจเป็นเพราะราคาด้วย
ที่ถูกกว่ามือ 1 เกือบครึ่งๆแหนะ ฮ่าๆ

พูดมากไปหล่ะ = ='
มาดูกันดีกว่าจ้า .

let's go!

1.bobbi brown > อะไรก้ไม่รุอ่ะจ้ะ = =;
2 Etude.BB magic cream
3.Skinfood peach sake perfect concealer

ภาพรวม : 1.ตัวนี้เคยใช้อยู่ครั้งหนึ่งมีคนแต่งให้
ปัจุบันนี้ยังไม่รุเลยว่ามันคืออะไรอ่ะจ้ะ ใครรู้บอกที = =
2.บีบีตัวนี้ค่อนข้างเหลวนะ รึเราคิดไปเองคนเดียว ทาไปแล้วก้เหมือนไม่เกิด
อะไรขึ้นซักเท่าไหร่อ่ะจ้ะ
3.ปิดแพนด้าได้ระดับนึงเลย แต่วอกไปนิดสำหรับเรา สงสัยเลือกสีผิด 55555

Beauty Credit lovely powder pact mat

ภาพรวม : บางเบาดีค่ะคุมมันในระดับหนึ่ง
เติมได้เรือ่ยๆระหว่างวัน .

แจ้งก่อนจ้า : tint etude no.2 สีแดง
gloss etude no.18 ชมพูวิ้งกระจาย
tint OP no.2  heartbreaker

review :1.สีกลอสจ้า
                     2.สีทินต์อีทูดี้จ้า
                                3.เป็นทินต์ของ op จ้า

ภาพรวม : 1.กลอสสีวิ้งกระจุยมากๆเลยค่ะ ทาไปไม่เห็นอะไรเลย
แต่หอมชื่นใจมาก ♥ ชอบๆ
2.ทินต์สีแดงสวยมากจ้ะ เป็นเนื้อเจล บางครั้งรู้สึกว่าทาไปแล้วปากแอบลอก = =
3.ทินต์ของ op สีสวยธรรมชาติมากเลยค่ะ เป็นน้ำๆ สังเกตจากรุปได้เลยว่หายไปเร้วมาก
เมื่อเทียบกับอีทูดี้
4.แปรงปัดแก้ม ไม่ค่อยนิ่มนะ พอไปวัดไปวาได้ 555555

1.Vaseline
2.Apricot no.2

ภาพรวม : 1.อันนี้คงไม่ต้องพูดอะไรมากมาย เพราะของเค้าดีจริง
หลายๆบ้านต้องมีไว้ เพราะอเนกประสงค์ 555555
2. กลิ่นหอมๆเหมือนสตอเบอรี่เลย >//<
ตอนซื้อมาเค้าบอกว่าเป็นลิปมัน แต่พอทาก้ออกสีินิดนึง สีน่ารักมากกก
ในรูปนี้คือทาทับประมาน 3-4 ทีอ่ะจะสีถึงมาขนาดนี้

1.Canmake powder cheeks
2.Etude fresh cherry blusher duo

review : 1.บลัชอีทูดีด้านซ้าย
2.บลัชอีทูดี้ด้านขวา
3.บลัช canmake

ภาพรวม : 1.สีชมพูน่ารักๆ เหมาะกับแต่งแบบใส่ๆอ่ะจ้ะ
2.สีคล้ายๆพีชนิดนึงนะ สีสวยเหมือนกันเลย
3.ปัดไปเจอแต่วิ้งๆอีกแล้ว TT (แต่งแปรงที่แถมมา นุ่มมมากกกกกกกกกกกกกกกก)

1.จำชื่อรุ่นไม่ได้จ้ะ แต่เป็นของยี่ห้อที่ป๋าเรนโฆษณาอ่ะ
2.Etude code B strog cream liner

review : 1.เป็นของป๋าเรน
2.code B จ้า

ภาพรวม : 1.เขียนดีนะ ตอนแรกเหนผ่านนึกว่าของตลาดนัด 555
เขียนลื่นแบบไม่น่าเชื่อ ชอบๆ เราว่ามันดีมากอ่ะ
2.ตามที่หลายคนรีวิวไว้ ลื่นมากดีมาก ทนน้ำดีมาก ดำมากเช่นกัน = =

Etude VIP girl pk102

ภาพรวม : เหนมั้ยว่ารีวิวสีด้วยนะ ดูที่เล้บๆ 5555
สีสวยน่ารักจ้า ตอนแรกนึกว่าจะเข้ม ที่ไหนได้ -3-

Etude wh706
ภาพรวม : สีขาวเหมือนลิควิดเลย รู้สึกว่าลอกง่ายมากอ่ะ
ทาไปซัก 2-3 วันเริ่มลอกแล้ว งงๆเล้กน้อย เพราะว่าเราเอง
ก้ทาแบบใสๆทับน้า ทำไมถึงลอกเร้วหล่ะ TT

หมดแล้วล่ะจ้ะ :D
ทำรีวิวอันนี้นานมากเลย 55555555555555555
รายละเอียดเยอะเกิน
รีวิวอันนี้อาจจะไม่ละเอียดเท่าทีควรนะค่ะ
แต่ว่าอาจจะช่วยให้บางท่านได้ดูก่อนที่จะตัดสินใจซื้ออ่ะเนาะ
มีประโยชน์ซักนิดก็ดีใจแล้วจ้า >////<

ps. ในรูปแรกมีคอนเเทคเลนส์ด้วย แต่ยังไม่ได้รีวิว
พอดีใช้กล้องโทรศัพท์ถ่าย กลัวเหนไม่ชัด
ใครอยากดูบอกได้นะค่ะ
คอนแทครุ่น big nudy hazel  สีล่าสุดของซีรีย์จ้า .

CHZ

CHZ

:)

FULL PROFILE