สาวๆช่วยเลือกชุดหน่อยนะคะ จะตัดชุดไปงานแต่งงานค่ะ

0 32
***ตัดสินใจได้แล้ว เอารูปออกไปแล้วค่ะ ขอบคุณทุกๆคนมากๆๆเลยนะคะ***

เราจะตัดชุดไว้ใช้ไปงานแต่งงาน/ งานอื่นๆ(ถ้ามี)ด้วยค่ะ
ไปเลือกไว้ 2 แบบแต่ตัดสินใจไม่ถูกเพราะชอบทั้งคู่เลย

รบกวนเพื่อนๆช่วยให้ความเห็นกันหน่อยนะคะ ว่าแบบไหนน่าจะดีกว่า

แบบยาว - ที่เห็นเป็นแนวจีบยาวลงมานั้นเป็นกระดุมทั้งหมดค่ะ (งานดีมาก ชอบสุดๆ >_<)
ชุดนี้ยังไม่เสร็จสมบูรณ์นะคะ ที่เสร็จแล้วจะต้องมีเลื่อมเม็ดเล็กปักเว้นเป็นระยะๆตลอดแนวขอบที่เป็นจีบๆทั้งหมดนั้นด้วย

ชุดนี้ถ้าเราจะตัดอาจจะเปลี่ยนเป็นสีอื่นก็ได้ค่ะ เพราะตัดใหม่เลยเลือกสีได้ แต่คงต้องเป็นสีจัดๆหน่อยถึงจะเข้ากับตัวชุด

แบบสั้น - ชุดนี้ถ้าเราจะตัดคงเอาสีนี้เลยค่ะ เพราะหวานมากกก ช๊อบชอบ
ตัวชุดสีชมพูอ่อนนะคะ ขอบบนสีขาว รูปถ่ายมาแล้วสีมันเพี้ยนนิดหน่อยน่ะค่ะ ตรงเลื่อมกับลูกปัดที่ปักเป็นลายด้านบนก็ปักสวยมากเหมือนกัน

แต่จะให้ช่างตัดยาวกว่านี้นะคะ และจะให้ตัดชายพลีทยาวเท่ากับชายของซับในค่ะ

ทั้ง 2 ชุดค่าตัดเท่ากันเลยค่ะ เราเลยตัดสินใจไม่ถูก ลำบากใจเลย เพราะกะตัดแล้วใช้ซ้ำอีกหลายงานให้คุ้มด้วย
ใจจริงอยากได้ทั้งสองชุด แต่รู้สึกสิ้นเปลืองเกินไปอ่าค่ะ

ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยนะคะ >_<

ขอบคุณมากๆค่ะ

Vince

Vince

FULL PROFILE