ฮ่องกง Sale ทั้งเกาะช่วงเดือนไหนค่ะ

ถามสาวๆ ขา shop ทั้งหลาย

ฮ่องกง sale ทั้งเกาะ ช่วงเดือนไหน - เดือนไหนบ้างค่ะ
ใจอยากไปปลายปีหน่อย เพราะเก็บตังค์ ไม่ทัน - -*
Brand อะไรน่าซื้อบ้างค่ะ หรืออะไรควรสอยกลับมาบ้างค่ะ
ราคาตอนลดกับไม่ลดแตกต่างกันมากมั้ย
ตอนนี้เรทเงินเท่าไหร่แล้วค่ะ

จองตั๋วล่วงหน้านี่ จะได้ราคาถูกมั้ยค่ะ
เด๋วนี้ตั๋ว ไป-กลับ ฮ๋องกง เท่าไหร่แล้วเอ๋ย  แล้ว ตั่วมันจะแพงช่วงเดือนไหนบ้างค่ะ
ของ Air Asia อะคะ (กะจะเซพค่าตั๋ว เอาไป shop แทน)

ใครเคยไป disneyland ที่ HK บ้างค่ะ
เค้าคิดค่าเข้า+ค่าเล่น ยังงัย

แนะนำหน่อยนะคะ ไม่เคยไปต่างประเทศเลย - -"
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

จำไม่ได้ว่าเริ่มต้นเซลล์ปลายมิ.ย. รึเปล่าค่ะ แต่ก.ค. + ส.ค. นี่ เซลล์ทั้งเกาะแล้วค่ะ ... ช่วงนี้อากาศร้อน ชื้น และอาจจะเจอฝน แต่เสื้อผ้าเป็นซัมเมอร์ ใส่บ้านเราได้สบายค่ะ

ถ้าช่วงปลายปี ก็มีเซลล์ค่ะ เป็นเสื้อผ้าวินเทอร์ แต่อากาศเย็นสบายกว่า เดินช้อปปิ้งง่ายค่ะ

ถ้าไปแอร์เอเชีย จะต้องไปลงมาเก๊า แล้วนั่งเรือเฟอร์รี่ต่อไปที่ฮ่องกงอีกทีค่ะ

ลองติดต่อบริษัททัวร์ ให้จัดแพคเกจที่พัก กับ ตั๋วเครื่องบินให้ซิคะ ซื้อแบบนี้จะได้บริการรถรับ-ส่ง สนามบินกับที่พักด้วยค่ะ ... แจ้งที่พัก กับ สายการบินที่สนใจไปให้เค้าทำราคาเสนอมาให้ ... ราคาจะขึ้นอยู่กับ ระดับของที่พัก และ สายการบินที่เลือกค่ะ

หรือ ใช้บริการของทัวร์แบบเต็มรูปแบบเลยก็ได้ค่ะ ช่วงเซลล์จะมีแพคเกจราคาน่าสนใจอยู่ แต่ต้องเปรียบเทียบดูดีดีค่ะ ... ถ้าเลือกแบบนี้จะได้ทัวร์ครึ่งวัน พาเที่ยวสถานที่ท่องเที่ยวสำคัญด้วยค่ะ ... แต่ที่ไม่สนุกคือ จะมีโปรแกรมพาไปโรงงานทำเครื่องประดับ ไม่สนุกและเสียเวลาช้อปปิ้งค่ะ

มีหนังสือเที่ยวไม่ง้อทัวร์ ฮ่องกง - มาเก๊า - เซินเจิ้น อยู่ค่ะ ... ลองหาอ่านดูนะคะ ให้คำแนะนำ เตรียมตัวเที่ยวได้ดีค่ะ ... ตอนที่ไปเที่ยวเอง ก็ได้เล่มนี้เป็นคู่มือค่ะ

ฮ่องกง การเดินทางสะดวก รถไฟใต้ดินกระจายไปทั่วเกาะค่ะ ... แผนที่ก็ละเอียด ดูง่าย ... กางแผนที่เที่ยวเองก็ได้ค่ะ

ส่วนดิสนีย์แลนด์ฮ่องกง ไปเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ราคาตั๋วอยู่ที่ HKD 350 ค่ะ ... ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ปรับราคารึเปล่าค่ะ ถ้าเป็นช่วงโลว์ ราคาจะลดลงกว่านี้ค่ะ

จ่ายทีเดียว เที่ยวได้ทั้งวัน เล่นได้ทุกอย่างค่ะ ... แต่ต้องวางแผนเล่นเครื่องเล่น และชมโชว์ดีดีค่ะ เพราะคนเยอะ จะเสียเวลาตอนเข้าคิวรอ ... ใช้บัตร Fast pass จะช่วยย่นระยะเวลาได้ค่ะ

ขอบคุณมากนะคะคุณ t_tucky พอดีมีที่พักของเพื่อนอยู่ที่นั่นนะคะ เลยกะว่าจะซื้อแค่ตั่วไปนะคะ

ส.ค ไม่ทันงบประมาณแน่เลย

ไปปลายปี เสื้อผ้าจะเอามาใส่ไทยได้หรอเนี้ย งั้นคงอดซื้อเสื้อผ้าแน่ๆเลย

ว่าจะไป ตุลา ไม่ก็ พ.ย. นะคะ
จะไปเหมือนกันเยยย แล้วเจอกันน๊า ^^
เพิ่งไป ดิสนีแลยมาเดือนที่แล้ว  295 เองนะค่าตั๋ว อ่ะ อืม

เข้ามาเก็บข้อมูล จะไป 1พค.นี้ค่ะ

เอาลิงค์มาให้เพิ่มค่ะ

การท่องเที่ยวฮ่องกง http://www.hktourismboard.com/thai/index.jsp

ดิสนีย์แลนด์ฮ่องกง http://www.disneylandhongkong.com

ถ้าจำไม่ผิด ราคา 350 เป็นราคาช่วงพีคค่ะ ถ้าเป็นวันธรรมดาน่าจะอยู่ที่ 295 ตามที่คุณ sherbet.lemon แจ้งไว้ค่ะ ... ลองเข้าไปดูที่เว็บ จะมีตารางให้เช็ควันได้ว่าวันไหนจัดเป็นพีคเดย์ค่ะ

Thanxx ค่า

เด๋ววต้องลองดูช่วงไหนฝนไม่ตก

ถ้าไปปลายปี แนะนำให้จองล่วงหน้านานๆเลยค่ะ

เพราะคนจองแน่นมาก

ไปฮ่องกง Emirates ก็โอเคค่ะ ถูกกว่า TG หลายพันอยู่

ไปเคาน์ดาวน์ 2007 ตอนนั้นประมาณ 8700ค่ะ TG 12500

แต่2ปีผ่านไป ต้องไปอัพเดตเองแล้วล่ะค่ะ

ตอนนี้เงินบาทแข็ง ประมาณดอลละ 3บาทกว่าๆเองค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณ jewel

คงไป Air Asia นะคะ ถูกดีอะคะ น่าจะ ไม่เกิน 6000 บาท แต่ต้องข้ามเรือเอาหน่อย
เซฟค่าเครื่องบินไปเอา Shop แทน ^^

บริการแย่มากมั้ยค่ะ เพราะเพื่อนเคยนั่งแล้วบ่นๆมานะคะ แต่ก็นะ ตามราคา - -"

คงไปตอน ต.ค ไม่ก้อ พ.ย นะคะ ตอนนั้นมันจะมีของ Sale บ้างมั้ยค่ะ ถ้าไปเร็วๆนี้ ตังค์ไม่พออะจ้า

เช็คราคา Emirates ในเวปอะไรได้บ้างค่ะ

เช็คกะเอเจนซี่เลยสิคะ จะได้รู้ราคาของหลายสายการบินเลย

ถ้าจขกท.บอกว่าจะเซฟค่าเครื่องส่วนต่างไปนั่งเรือ และทำวีซ่าจีนแทนเนี่ย

เสียน้อยเสียยากค่ะ

ต่างกันนิดหน่อยเอง แต่ความสะดวกสบายต่างกันมหาศาล

ตอนที่ไปสิงคโปร์นั่งแอร์เอเชียเหมือนกัน คงเพราะเครื่องเล็กมั้งคะ

เสียงใบพัดดังมาก ปวดหูตลอดทางขาไป-กลับเลย

ไม่เอาอีกแล้ว

อาหาร และน้ำดื่มก็ไม่มี ลองคิดสะระตะดูแล้วกันค่ะ

แล้วก็ลองดูด้วยว่าค่าเรือกี่ร้อย ค่าวีซ่าเท่าไหร่

ถ้าต่างกันเยอะก็จะสนับสนุนให้ประหยัดค่ะ แต่นี่แทบไม่ต่าง แถมต้องไปต่อเรืออีก ไม่คุ้มหรอก

ง่าาา

ลงมาเก๊า ต้องทำวีซ่าจีนด้วยหรอค่ะ HK มะต้องทำวีซ่านี่น๊า

ถ้าเป็นอย่างงั้น คงหาสายการบินที่ลง HK เลย
ไปมาเก๊าไม่ต้องทำวีซ่านะค่ะ เพราะเพิ่งกลับมาเองเมื่อวาน คนไทยอยู่ได้ 30 วัน แล้วก็อืมมม ตอนนี้ราคาตั๋วที่ disneyland ถ้าไป weekday คนละ 295 HKD วันเสาร์ อาทิตย์ 300 ก่าๆๆ ได้

ถ้าคิดจะต่อเฟอร์รี่ก็โอเคน่ะค่ะ แต่ดูด้วยว่าจะไปขึ้นเกาะไหนของฮ่องกง เราไปที่เกาลูน ค่าตั๋วประมาณ 100 กว่าเหรียญได้ 175 หรืออาร่ายเนี่ยแหละจำไม่ได้
แอรเอเชีย มีบินตรงไปฮ่องกงเลยค่ะไม่ต้องนั่งเรือไปปีที่แล้วพอลงเครื่องก็นั่งรถไฟไต้ดินเข้าตัวเมือง พักแถวเซ็นทลันก็ดีนะคะใกล้ที่เทียว ที่กินแหล่งช็อบด้วยค่ะ ตอนไปเจอเทศกาลเบียร์คาริเวิลค่ะสนุกมาก แล้วก็ต้องไปกินซีฟูดที่หมู่บ้านประมงอะไรนี้แหละค่ะจำไม่ได้ แตถูกมากๆๆ ถูกใจมากค่ะจำได้ว่าปีที่แล้วไปเกือบๆธันวาคมค่ะ ถ้าจำไม่ผิดนะคะ ฮ่องกงใครไปใครก็ติดใจค่ะ
กำลังจะไปคับ ไปมาแล้วรอบนึง รอบนี้กะว่าจะไปช๊อปเหมือนกันคับ กำลังมองหาที่พัก ดีๆถูกๆ มีแนะนำบ้างมั้ยคับ
ติดต่อสอบถามตั๋วเครื่องบิน ได้เลยนะคะ ราคาของเราถูกๆคะ ที่เบอร์ 088-7652181 คะ ทุกสายการบินนะคะ
จะไปอยู่พอดีเบย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again