*+* คนเตี้ย + maxi dress *+*

คือ  จขกท.เป็นคนเตี้ยอ่ะค่ะ สูง 155 ซม.  น้ำหนัก 42 กก.  พอดีด้วยความอยากใส่ไม่ได้คิดหน้าคิดหลังก็เลยซื้อ แม็กซี่เดรสมาสองชุดเลยค่ะ  แล้วพอใส่ออกมาแล้วเกือบถึงตาตุ่มแน่ะ  (แต่ถ้าใส่ส้นสูงก็ยังพอโอเคค่ะ) 

แต่!!!!

มันจะน่าเกลียดมั๊ยคะ  ถ้าเตี้ยแล้วยังใส่อีก  แถมต้องแอบคุงแฟนใส่ด้วยเพราะเค้าเกลียดเสื้อผ้าลายดอกม๊ากกกกมาก เลยตัดสินใจว่า  เอาไงดีหว่าาา  รึจะยกให้คุณพี่สาวไปใส่ดีน่ะค่ะ  มีใครตัวเล็ก ๆ แล้วใส่บ้างมั๊ยคะ

ปล.ค่ะ  ขอถามอีกหน่อยนะคะ  แล้วถ้าใส่  เพื่อน ๆ ใส่อะไรคลุมนอกจาก กั๊กแล้วก็แจ็กเก็ตยืนส์มั่งค

ขอบคุณทุกคนนะคะ ขอให้สวย ๆ กันทุกคนเลยยยยยย ^_________^

ใส่กับแจ็คเกตค่ะ แต่ถ้าแฟนไม่ชอบก็ไม่น่าใส่ไปเดินกับแฟนนะเพราะมันจะเสียเซลฟ์(เราเคยถึงขั้นทะเลาะกันเลยค่ะ....แค่เรื่องแต่งตัว?)

เคยเป็นเหมือนกันเลยค่าาาาา  ชอบจิกกัน เค้าชอบบอกว่า ช่วยแต่งตัวเหมือนคนไม่มีแฟนหน่อย  ประมาณว่าเค้าชอบหาว่าเราแต่งตัวไม่เป็นค่ะ  แต่เค้าเป็นคนชอบเกาหลีง่ะ  แง่ว  เราแต่งสไตล์เราเค้าก็ไม่ชอบ  ลูกไม้ ลายดอก ลายน่ารัก ๆ นี่โดนกัดตลอด  ลำบากใจ 5555+
155 ยังตาตุ่ม เรา152 ไม่ติดพื้นหรอเนี่ยT^T
สาวตัวเล็กๆ ใส่ยิ่งน่ารักนะคะ แอลเห็นสาวญี่ปุ่นโดยมากก็ไม่ได้สูงเท่าไร ใส่สวยออก
ส่วนเรื่องคุณแฟนไม่ชอบลายดอก ก็ลองใส่เป็นพวกสีพื้นไล่ๆเฉดดูก็สวยนะคะ
ตัดให้กระชับกับตัวเลยค่ะ
น่ารักดี- 0-
 155 เท่าตาตุ่ม งั้น 150 ไม่ต้องสนใจแล้ว ถ้าเกิดแฟนไม่ชอบให้ใส่ก็อย่าใส่ดีกว่า เดี๋ยวจะทะเลาะกันซะเปล่าๆ
อยากใส่เหมือนกัน ติดใหล่ใหญ่กับหน่มน๊มใหญ่- - สูง 158 พอๆกะ จขกท. เลย แต่กลัวใส่ไม่สวย ปล.เราว่าถ้าแฟนห้าม ก็เลือกหาลายอื่นที่ไม่ใช่ลายดอกสิค่ะ^_^
 เราก็ใส่นะ  สูงแค่ 157 เองอ่า  แต่เราใส่กับแจ๊กเก็ต หรือหาเสื้ออีกตัวคุมอ่า  ก็ไม่น่าเกลียดน๊ะ(หรือเราคิดไปเองหว่า 5555+)   เราใส่กับรองเท้าเตี้ยๆด้วยน๊ะ  หรือไม่ จขกท ลองใส่กับส้นสูงดูก็ได้นะ  ก็ไม่ทำให้เตี้ยมากน๊ะ  

ถ้ามั่นใจซะอย่างก็ใส่ไปเถอะค่ะ

ปล. แต่ถ้าคุณแฟนไม่ชอบก็ต้องระวังนิดนึงนะ  จะได้ไม่มีปัญหากันทีหลังอ่าคะ ^^
เค้าก้สูง155 วันนี้ก้ใส่นะ 555 มั่นเข้าไว้ แมกซี่ลายสก๊อตก้น่ารักเหมือนกันนะค้า ลองหาดูๆ
เวลาใส่เค้าใส่กะคาดิแกน(เรียกอย่างนี้ป่าวหว่า) ไม่ก้แจกเกตยีนอะ
ถ้ากลัวใส่แล้วจะดูกะปุ๊กลุ๊กก้ใส่กะส้นสูงอะ น่ารักดีออกเนอะ ^^
 ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจ อย่าได้แคร์สื่อ . . . 
 ขอบคุณทุกความเห็นมาก ๆ เลยนะคะ  ได้กำลังใจในการใส่มากขึ้นแล้วล่ะ  แต่เรื่องคุณแฟน ไม่ซีเรียสถึงขนาดทะเลาะกันหรอกค่ะ  แค่ขำ ๆ น่ะ  เค้าก็แค่บอกว่า  ลายอะไรก็ไม่รุ (ต้องทำหน้าตาเหมือนเด็กสามขวบเอาแต่ใจ)  แล้วก็ไม่ได้โกรธอะไรหรอกค่า ^________^
 ใส่เลยค่ะ เก๋ๆ เราชอบเราก็ใส่ แฟนไม่ชอบก็ใส่ไปเที่ยวกับเพื่อนแทนก็ได้  
ใส่เสื้อคาร์ดิแกนสีโทนเดียวกันกับชุดทับก็ได้ถ้าไม่มั่นใจ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น