กลุ้มใจค่ะ - -* แม่ไม่เข้าใจ

0 11
สวัสดีค่ะชื่อ ยุง นะคะ เข้ามาสิงเว็บจีบันมาระยะนึงได้
และก็ได้วิทยายุทธในการดูแลตัวเอง แต่งหน้า แต่งตัว ลดความอ้วน ไปมาก็พอนิดหน่อย
เลยอยากปฏิวัติตัวเองซักหน่อย...อายุก็ 22 แล้วค่ะ
ทำงานแล้วค่ะ ... แต่ทำงานแถวบ้าน ยังอยุ่กับพ่อแม่เลยค่ะ
เข้าเรื่องเลยดีกว่า

เมื่อวันก่อนยุงไปซื้อ บริ้ง ไวท์ มาลองดื่มดูค่ะ พอดีแม่เห็น

แม่ยุงตวาดยุงใหญ่เลย - -* บอกว่ากินมั่วๆเข้า สารพิษทั้งนั้นรู้มั้ย

อ้าวเอ้ย - -* รายกันหว่า เห็นสาวๆจีบันบอกว่าดื่มแล้วบริ้งนี่หว่า -..- สารอาหารเพียบขนาดนี้

เราก็เลยบอกสรรพคุณแม่ไป แม่ทำหน้าไม่พอใจ บอกว่าแกกินทั้งโรงงานยังไงมันก็ไม่ดีขึ้นหรอก

มีแต่จะเปลืองตังแกเปล่า (แง๊...แม่ช้านพูดแบบนี้ได้ง๊ายยยย)

ยุงแทบจาร้องไห้เลย ... เกิดมาอยู่บนโลกนี้มาได้ 22 ปี ไม่เคยจะดูแลตัวเองเลย

แถมมีแฟนกี่คน แม่รู้ ก็โดนห้ามตลอด ไปเที่ยวกับคนอื่นก็ไม่ได้ค่ะ

ตอนนี้อกจาแตกตายรอมร่อแล้วค่ะ

แถมซื้อเครื่องสำอางค์มียี่ห้อหน่อย ก็โดนด่าอีก (แค่ซื้อOPนี่นะ!!!!!) บอกว่าตลาดนัดไม่ถึง 100 (ของเลียนแบบนี่นะ)

ลดความอ้วนอีก ... แกก็บอกว่า จ้างแกก็ทำไม่ได้ (อ๊ายยยย ดูถูกแรงไปป่าวแม่ขาาา)

แถมอยากจะกำจัดขนถาวรซํกหน่อย ... ยุงมีแบบว่า ใส่ขาสั้นไม่ได้แล้วค่ะ เยอะมากกกก แบบขนหน้าแข้งผู้ชายเลย

เลยขอเบิกตังกะคุณแม่ แม่ดุอีก แกซื้อมีดโกนมาใช้ไม่เป็นเหรอ!!!! (ก็เพราะมีดโกนนี่แหละขาช้านเลยขนาดนี้)

ยุงมีขาที่ใหญ่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แบบว่าช่วงบนเล็กมาก แต่ช่วงล่างใหญ่ไม่สมส่วนเลย อยากดูแลตัวเองบ้าง

อยากสวยเหมือนคนอื่นๆ แต่ทำไมแม่ไม่เข้าใจยุงเลยก็ไม่รู้ อยากจะออกไปอยุ่คนเดียว แม่ก็ขัดขวาง

เมื่อไหร่ยุงจะได้ทำตามใจตัวเองมั่งไม่รู้ค่ะ

อยากจะรุ้ว่า ... ทำอย่างไรแม่ถึงจะเข้าใจคนอยากสวยดูดีมั่งคะ กลุ้มใจค่ะ

เรื่องบริ้งนี่แกเถียงหัวชนฝาเลยนะคะว่าห้ามดื่ม พวกยาสตรีนี่แกก็ห้ามค่ะ

แถมเรื่องขนหน้าแข้งตอนนี้ยุงไว้จนยาวเลยค่ะ แกก็บอกปลอบใจเล็กๆน้อยๆ เด๋วขนมันก็ร่วงเอง (จ๊ากกกกกก...แม่ช้านนนน)

จบการนอกเรื่องและการบ่นๆเท่านี้ก็พอค่ะ อิจฉาคุณแม่ของสาวๆหลายคนที่สนับสนุนให้สาวๆสวยกัน

แต่ทำไมแม่ยุงเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้นี่สิ เฮ้ออออออ - -*

iam-yung

iam-yung

ชื่อยุงค่า ^^

FULL PROFILE