((เห่อ+รีวิวกรุบกริบ))ของฝากจากDuty free Dubai+HK เจ้าค่า

0 26
 ร่วมรณรงค์ใช้ภาษาไทยให้ถูกในเว็บจีบัน (จะพยายามค่ะ
)

วันนี้มีของมาเห่อค่ะ ขอบอกว่าเห่อมากๆ 5555
พวกนางก็คือของฝากจาก Airport Dubai กับ Hong Kong นั่นเอง
ดูน้องๆ โชว์ตัวกันก่อน
เอ้า!! ชิดๆ กันหน่อยจ้าน้องสาว

(น้องข้างล่างอ้วนกลม มาไม่ทันเพื่อน ถ่ายเดี่ยวไปเลยค่า)

ว่าแล้วก็ไม่พูดพร่ามทำเพลง เพราะ มันตีสามครึ่งแล้วนั่นเอง จัดการเห่อกันก่อนแบบด่วนๆ

กระเป๋าสตางค์นั่นเองค่ะ เป็นของ Disney (Licensee for chaina)
สีชมพูอ่อนๆ ขาวๆ ข้างในหยิบจับใช้สอยสะดวกดีด้วย แต่ไม่ได้ถ่ายให้ดูอ่ะ มีการ์ดสติกเกอร์สามมิติรูปมิกกี้ด้วย น่ารักดีอ่ะ

อันนี้ภูมิใจนำเสนอ แบบว่าปลื้มมาก เลือกได้ถูกใจเจ้จริงๆ คือไม่ได้บอกว่าเอาแบบไหน แค่บอกว่านาฬิกา
เค้าเลือกไม่ถูกว่าจะเอาเงินหรือว่าทอง
 ก็เลยเอาทั้งสองอย่างรวมกัน
อันนี้จากดูไบ ยี่้ห้อไม่คุ้นเคย แต่ช่างเถอะสวยอ่ะ ใสมากเป็น sapphire กันน้ำด้วย 50 เมตร 

แต่ว่าใหญ่ไป พรุ่งนี้ไปตัดสาย อยากใส่มากๆ

อันนี้ไม่บอกก็รู้ว่าเป็นน้องแว่นกันแดดนั่นเอง แต่มันเหมือนแว่นผู้ชายหว่า เหอเหอ ลองใส่ดูดิ๊เป็นไงมั่ง 5555
ใส่แว่นกันแดดตอนกลางคืน เอ๋อจริง อะไรจริง เพื่อเห่อนี้โดยเฉพาะ ของ Castalia
ไม่เคยได้ิยินเหมือนกัน ของจีนอ่ะมั้งช่างมันเหอะของฟรีไว้ใส่เล่นๆ 
แต่ถุงที่ไว้ใส่แว่นข้างในกล่องมันนิ่มมากๆ แหละ

กล้องดิจิตอลค่ะ จากที่อยากได้มานาน Sony Cyber-shot DSC-W320 บางๆ เบาๆ เขียวๆ
ไปไหนไม่เคยถ่ายรูปเพราะถ่ายไม่ขึ้นกล้องและไ่ม่มีกล้อง 

ตอนนี้ได้มาใช้แบบฟลุคๆฟรีในครอบครองเป็นของขวัญวันเกิดที่ยังไม่ถึง หึหึ (ข้ออ้างที่มักใช้ได้ผลกับคนที่อยู่ต่างประเทศ) ต่อไปนี้จะได้มีกล้องไว้เที่ยว ทำฮาวทู กับขี้เห่อบ่อยๆ 

++++หมดล่ะค่าเห่อทั่วไป++++

ต่อไปนี้เป็นเห่อเฉพาะกิจ ฮ่าๆๆ เครื่องสำอางนั่นเองเจ้าค่า
โจทย์คือ เครื่องสำอาง ไม่ได้ระบุยี่ห้อหรือว่าลักษณะเฉพาะเช่นสีหรืออะไรก็ตาม (เสียดายตรงนี้ล่ะ) อันนี้ตามใจคนซื้อซึ่งเป็นผู้ชาย ดูซิจะเลือกได้สิ่งใดมาบ้างหนอ แต่ที่ได้มาก็โอเคทีเดียว เห่อกันต่อเลยดีกว่า

พาเลทนี้คือ L'oreal Paris Color Harmony Paris beauty look
ประกอบไปด้วย eyes shadows 5 สี, Lipticks 4 สี และสีปัดแก้มแบบดูโอบรัช
เปิดให้ดูข้างในชัด
ซ้ายไม่ใช้แฟรช ขวายิงแฟรช (อันนี้ไม่บอกก็รู้เพราะภาพมันฟ้อง 555) ถ่ายไม่เป็นอ่ะ แสงก็ไม่เอื้อ สีเพี้ยนกันหมด เหมือนคนละพาเลทเลยอ่ะ 
 อันนี้ก็ชอบค่ะ สีประมาณสโม๊กกี้อายเบาๆ ปกติก็แต่งประมาณนี้อ่ะค่ะ ตอนกลางคืนก็ใช้ได้นะ
อาจเพิ่มสีดำจิกมุมเข้าไปนิดนึงแหล่มเลย ลิปสีกะลังดีเลยอ่ะ สามสีแรกมีชิมเมอร์ สีที่สามจะชิมเมอร์ละเอียดสุดเป็นสีนู้ด สีที่สี่เป็นแดงค่ะ ไม่มีชิมเมอร์เน้นเปรี้ยว 
 มีทั้งแปรงบรัช, ลิป กับอายชาโดว์ให้พร้อม ครบมากๆ เป็นทราเวลคิทที่สวยอ่ะค่ะ ได้ใจเต็มเลย

น้องสาวแสนสวยมาแบบแฝดสยามเรียง 3 ค่ะ แฟรชกะไม่แฟรช ถ่ายตอนกลางดึก สีเพี้ยนบ้าง อะไรบ้างต้องขออภัยนะเจ้าคะ
3 Rouges A Levres Lipsticks Color Riche Anti-Ageing Serum
502 Ture Red, 103 Rediant Rose, 202 Radiant Plum
ตรงกลางเป็นซีรั่มบำรุงริมฝีปากค่ะ ชอบมากๆ ค่ะ 

ข้างบนไม่แฟรช ข้างล่างแฟรช ล่างซ้ายไม่แฟรช แต่ซูมแบบดูมดูม 
สีจริงๆ จะเหมือนรูปล่างขวาที่ใช้แฟรช (ตอนกลางคืนด้วย)

อันนี้ถ่ายตอนเช้ามาอัพเดตให้ทีหลังค่ะ
ชอบตลับพาฝาพาเลทสวยดีอ่ะ 

Shiseido The Makeup Silky Eye Shadow Quad
Ombres Quadri Soyeuses (pour les yeux)
จะลอกมาเยอะๆ เพื่อ??
 ขอบอกว่านิ้วสัมผัสปุ๊ปแบบว่ามันนุ่มเหมือนใยไหมสมชื่อเลยอ่ะ
แทบจะไม่เห็นรอยนิ้วที่ลองทาเลยค่ะ คือมันนุ่มลื่นติดนิ้วมาเลยค่ะ ลื่นมากๆ ช้อบชอบ 

ก่อนส่งท้ายขออีกหน่อยล่ะกาน หุหุ

มาสคาร่าค่ะของลอรีอัล สีทอง-ดำ สวยมาก ยังไม่เปิดค่ะ 
แต่ตรงที่ข้างๆ บอกว่าเวลาเราดึงออกมาใช้ตรงคอขวดข้างในจะรูดเนื้อมาสคาร่าให้อัตโนมัติ
ทำให้ไม่เยอะเกินจะได้ไม่เป็นก้อน ไม่ต้องปาดกับปากขวดเหมือนแต่ก่อนแย้ว 
 สีดำค่ะ

สุดท้ายท้ายสุด ก่อนจะถึงกรุงเทพฯ นึกไม่ออกว่าจะเอาอะไรดี คนซื้อฝากก็ถามทุกวัน
เอาไปเอามาก็เอาน้องบลูเบอรี่ละกันเน้อ 

Burberry Brit eau de toilette จ้า 100 ml.
ส่วนเจ้าตัวน้อยตรงกลางคือที่มาที่ไป แบบว่าเคยใช้ตัวเทสเตอร์ก่อนหน้านี้
ใช้ไม่เหลือแม้กระทั่งฝา น่าสงสารอ่ะ
 ก็เลยเอามาแชะกะพี่สาวเค้าหน่อย 

จบ!! การเห่อรอบนี้แค่นี้ก่อนล่ะกาน ขอโทษที่ไม่ได้ลองเทสสีให้ดูนะคะ ใครชอบตัวไหนก็เล็งๆดูนะคะ บางตัวยังไม่มีในไทยค่ะ

สวัสดีตอนเช้าเลยล่ะกาน จากเริ่มถึงเสร็จ ตีห้าพอดี 

ลาอีกรูปด้วยรูปเจ้าของเห่อค่ะ ใต้ตาเป็นเบ้าลึกมากค่ะ
(ช่างกล้า ภาพสดๆ สาดแฟรชเน้นๆค่ะ อย่าพึ่งเสียสายตากันก่อนนะคะ)
เตยกับสาวๆ ไปก่อนค่ะ
-------ดีจ้าาาา-------

fangbif

fangbif

FULL PROFILE