,, สาวๆขา.. เค้ก SECRET RECIPE รสไหนอร่อยบ้างคะ ,,

พรุ่งนี้ว่าจะไปซื้อเค้ก secret recipe น่ะค่ะ
แต่เลือกไม่ถูกว่ารสอะไรดี
เพื่อนๆพี่ๆช่วยแชร์กันหน่อยได้มั้ยคะ
ว่าแต่ละคนชอบทานเค้กรสไหนกันบ้าง :)
อ่ะนะ .. บราวนี่ทุกตัวอร่อยมากค่ะ
รวมถึงชีสเค้กบราวนี่
แต่ถ้าไม่คลั่งชีสเค้กมาก อย่าซื้อ ชีสเค้กล้วนๆ
เราซื้อมากินกับสามี เค้าประทับใจมาก บอกว่าเป็นเค้กที่ทำใจกินนานมากกว่าจะกินหมด 555+
เปรี้ยวปรู๋เลย >/////<
รสชอคโกแลตอารายนั่นก้ออร่อย
แต่ที่เป็นผลไม้ยังไม่เคยลองค่ะ กลัว ววว
เปงคนมะกินผลไม้อ่ะ
พรุ่งนี้มีโปรด้วยหนิคะ
http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D9752633/D9752633.html

ส่วนเรื่องรสลองดูอันนี้คะ
http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D9751479/D9751479.html

โดนส่วนตัวชอบตระกูล cheese cakeคะ

มาชเมลโล่ค่ะ อร่อยมากก
แต่รู้สึกว่าหากินยากจัง :(

ชอบ white chocolate macadamia ค่ะ  
ชอบไวท์ช็อกโกแลตชีสเค้กค่า
รวมเป็นเนื้อเดียวกันหมด
ค่อยๆเล็ม ไม่อยากให้หมดไว
ว่าจะไปลองนิวยอร์กชีสเค้าด้วย อันนี้ชีสล้วนๆ
จขทก.ชอบชีสมั๊ยล่ะ
ถ้าไปลิ้มอะไรมาแล้วอย่าลืมมาบรรยาความหร่อยกันนะค๊า

ราชเบอร์รี่ชีสสสสสสส ><
หิวอีกละ -*-

บลูเบอรี่อร่อยสุดๆๆ
แต่ที่จิงอร่อยทุกรสเรยคร่า
^^

จิงๆก้ออร่อยทุกอย่างนะ แต่ชอบสุดคงเป็น มาชเมลโล่ เพราะ ชอคโกแล็ต อร่อย กับมาชเมลโล่ นุ่มๆๆๆๆ
อ๊ะ  อยากกินๆๆๆๆ

white chocolate macadamia  สุดยอดดดดดดดดดดด
ชอบ chocolate indulgence ที่ซู้ดดดดดดดดดดดดดดด เลยค่ะ ^^
บราวนี่เลยจ้า อร่อยมากๆๆ *-*
เราชอบ choc mud cake ค่ะ ชอคโกแลตเต็มๆ อร่อยมากกก
ราสเบอร์รี่ชีสอีกคน นุ่มมากค่ะ

ไวท์ชอคโกแลตชีสเค้ก ไปทีรัยก็สั่งกินรสนี้ทุกที เราว่ามันอร่อย แต่เสียอย่างกินบ่อยแล้วจะอ้วนไปหน่อย แต่ก็กิน 555

white chocolate cheesecake & Choc Mud Cake ค่า
อันแรก ด้านบนจะเป็นเหมือนเอาไวท์ช๊อคมาผสมครีมนิ่มๆ ส่วนครึ่งล่างจะเป็นชีสอัดแน่นๆ ล่างสุดเป็นบิสกิตชอคโกแลตบดๆ อาหย่อยมากกมายค่ะ แต่ใช้เวลาทานนานมาก มันเป็นชีสเยอะจริงๆ
อันที่สองเป็นเค้กที่ใครกินก็ชอบค่ะ ซื้อมาให้ที่บ้านทานทุกคนก็ชอบ ช๊อคโกแลตไม่ขมไป ไม่หวานไป เป็นเนื้อเค้กช๊อคบางๆสลับชั้นกับมูสช๊อคโกแลต 

กินประจำสองตัวนี้ค่ะ
New York Cheese อร่อยมากกกกกกกกก เรากินคนเดียวได้เปงปอนด์เลย  กับแครอทเค๊กก็อร่อยค่ะ

จะสายไปไหมหนอมีโปรโมชั่นลดราคาอยู่ด้วยนะคะ
วันก่อนเห็นที่ป้าย เซนปิ่นลดวันที่ 5 ตค ค่ะ  ลองเเวะดูนะคะ ชั้นโรงหนังค่ะ

ความคิดเราแล้ว
ไม่ชอบ อันที่เป็นผลไม้มากมากอะค่ะ  ฟรุ้ตตี้ซักอย่างจะชื่อไม่ได้
แบล๊คฟอเรส ก้อแบบ ครั้งแรกอร่อยนะ  ครั้งสองไม่ไหวอะ  รสชาติไม่เข้ากั้น ไม่เข้ากันอะ
แต่ จขกท อาจชอบก็ได้นะคะ  (นี่ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ)  ชอบคิฟฟี่บีนมากกว่าค่ะ

แต่จิงๆแล้ว NY cheesecake ก็น่าลองนะเนี่ย ๕๕๕

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น