ทาน Vitamin C ยี่ห้ออะไรช่วยเรื่องผิวขาวใสค่ะ

ทาน Vitamin C ยี่ห้ออะไรช่วยเรื่องผิวขาวใสค่ะ

เห็นมีหลายยี่ห้อเลยค่ะ แอบสนใจขององค์การเภสัช 500mg ถูกดีแต่ไม่รู้ดีมั้ยค่ะ และอีกยี่ห้อ NAT C ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
มาเก็บข้อมูลด้วยครับ
เคยเห็น แบบฉีด เค้าบอก เอามาทาได้
250 บาท ต่อกล่อง แล้วเป็นหลอดๆ  เห็นถูกดี
 acerola cherry 1000 mg จ้า

ทานประมาณ 2 อาทิตย์ เริ่มเห็นผลจ้า ^^

ทานคู่กะกลูต้า จะไวมากเลยจ้ะ : ))
acerola cherry +โปรฟิมินไวท์ไนซ์อ่าค่ะ ทานอยู่เนียนใสดีขาวบริ๊งดีค่ะ
เคยทาน ของ DHC ไม่ขาวขึ้นน่ะ แต่รอยสิว จางเร็วแล้วก็ผิวเนียนๆ
เราทานยี่ห้อ buffet 1000 ซัก 2 สัปดาห์ก็รู้สึกก็ขาวขึ้นนะ แต่เราอยากได้เรื่องไม่เป็นหวัดมากกว่าอ่าค่ะ >__<..

เคยอ่านเจอว่า ทานแบบ 500 วันละ 2 ครั้ง ดีกว่าทีเดียว 1000 นะ เพราะร่างกายเอาไปใช้ได้มากกว่าอ่าจ้ะ

เมื่อก่อนทานของแบล็คมอร์ 1000 mg มาตลอด
เรื่องผิวเราเฉยๆอ่ะค่ะ แต่ไม่ป่่วยเลย
ตอนนี้เพิ่งลองเปลี่ยนเป็น acerola cherry  เหมือนกัน ^^

- ซ้ำค่ะ -
 เรากิน SHN 2 ซัน อ่ะวันละ หกเม็ด เหอๆๆๆวันนี้ไปเดินตลาดมีคนทั้งว่า สวยขึ้นเยอะมาก....ยิ้มไม่หุบเลย.....^^
 acerola cherry ค่ะ
คู่กับ gluta ก็ดีน๊าา

กิน nat C อยู่ค่ะ

กินมา 2 กระปุกละ

รู้สึกว่า ตัวจะ เนียนๆขึ้นนะ

แต่ยังไม่ถึงกลับ บริ๊งค์ ขนาดนั้นอะคะ

รู้สึกว่าเนียน และ สีผิวเริ่มสม่ำเสมอกันในหลายๆ จุด

เช่นต้นแขน กับ ช่วงแขน ตอนนี้เป็นสีเดียวสม่ำเสมอขึ้นค่ะ

แต่ก่อนจะด่างๆ สีแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดค่ะ

แต่เห็นข้างบน มี โหวต acerola cherry  ชักสนใจ
เดี๋ยวหมดกระปุกนี้ จะลองสอยมากินดูค่ะ ^^

acerola cherry 1000 mg อีกเสียง ค่ะ
acerola cherry 1000 mg  มีขายที่วัตสันมั๊ยคะ??  ชักเริ่มสนใจ ><

ตอนนี้เรากินของ Nat C มาเกือบเดือนก็รู้สึกว่าใสขึ้นนะคะ :)

@ porchan มีขายไหมไม่แน่ใจนะค่ะ   แต่น่าจะมี ><

โปรฟิมินไวท์ไนซ์ ก็ดีน๊ะ ^^

acerola cherry 1000 mg ตามร้านขายยาทั่วไปก็มีค่ะ แต่ราคาประมาณ 350-380บาทอ่าจ้า
ตอนนี้กำลังจะไปซื้อ ของ nat C มันดีไหมคะ

เคยกิยของDHC แต่ที่ ตจว หาซื้อยาก ในห้างแพงไปอ่ะค่ะ
acerola cherry 1000 mg ค่ะ
เดี๋ยวว่าจะทานคู่กับ gluta ซะหน่อย
acerola cherry 1000 mg ที่วัตสันเท่าไหร่ค้ะ
ถูกกว่าร้านขายยาป่ะ???
อยากทราบว่าโปรฟิมินไวท์ไนซ์ มีขายที่ไหนบ้างคะ และ Acerola cherry 1000 mg. ทานยี่ห้ออะรัยหรอคะ
acerola cherry ค่ะ สัปดาห์เดียวก้อใสแล้ว แล้วก้อไม่เป็นหวัดค่ะ ^^
นุชกินของNet C เห็นเค้าว่าดูดซึมได้มีกว่าBlackmore
กินมาเกอบเดือนแล้วค่ะ ผิวดีขึ้นมั้ย มองไม่ค่อยออก แต่เรื่องหวัด ไม่มีมากวนเลยค่ะ
เราทาน Nat - c อยู่กินทั้งครอบครัวเลยกินมาปีกว่าละเพราะหมอสิวที่โรงพยาบาลแนะนำบอกว่ามันจะสมานแผลเป็นให้หายเร็วขึ้นและตอนนี้แลดูผิวเนียนใสและไม่กระดำกระด่างแล้วน้องชายเป็นคนผิวค่อนข้างสีแทนอ่ะนะและเค้าอยากขาวมากๆเค้าก็กินด้วยวันละสองเม็ด 1000 มิลลิกรัมอ่ะน้ะตอนนี้ผิวขาวใสขึ้นมากๆเพื่อนเห็นแล้วยังสงสัยว่าเค้าไปฉีดกลูต้าทั้งที่เค้าไม่ได้ฉีดก็ตลกดีค่ะ แต่ว่าไม่รู้นะว่าเป็นเพราะกินวิตตามินซีจริงหรือเปล่าแต่ว่าเค้าเปลี่ยนไปจริงๆค่ะ ตอนนี้อยากเปลี่ยนเป็น acerola cherry เห็นคนบอกว่าดีกว่าว่าจะไปสอยมาสักกะปุกรอให้หมดกะปุกนี้ก่อนแล้วจะมารายงานผลนะคะ
ใครเคยทานของ DHC มั้งคะ ดีหรือป่าววว เหนเค้าบอกว่ายี่ห้อนี่ก้อดังน๊า จะลองอันไหนดี เนี่ยๆๆๆ
แล้วไอ้ตัว acerola cherry 1000 mg เปนของ vista ใช่ไหมคะ เท่าไหร่หรอคะ
แล้วต้องทานอย่างเดียว หรือว่าต้องทานคู่กลูต้าด้วคะ

แล้วกรูต้า นี่เค้านิยมทานยี่ห้ออะไรกันคะ
ตอนนี้เราทานของ nat C มาตลอดอ่ะ แต่จะลองเปลี่ยนมา ทานของ แบล็คมอร์ ดู เพราะมี Buffer ตัว นี้มันจะทำให้วิตามินซีที่เราทานสามารถให้ร่างกายของเราดูดซึมออกมาเรื่อยๆ น่าจะดีนะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again