สวยเร่งด่วน สาวๆมีวิธีทำให้ สวยขึ้นในเวลาอันน้อย กันยังไงค่ะ

จะไปงานแต่งเพื่อน ปลายเดือนธันวาค่ะต้องไปเจอเพื่อนเก่าที่ไม่ได้เจอกันนานทั้งนั้นเลยค่ะ

สาวๆแชร์วิธีทำให้เราดูดี หรือ สวยขึ้น บ้างในเวลาอันสั้นมั้ยค่ะ  (สองเดือน)
แนะนำหน่อยจิ

1.อย่างน้อยขอลดน้ำหนักให้ได้ก็ยังดี ไปฟิสเนสทุกวันไหวมั้ยค่ะ

2.ผิวหน้าขาวใส ผ่อง ไม่อยากโบ๊ะหน้าไปมากอ่ะคะ

ปล.แต่ไม่ขอสวยกว่าเจ้าสาวเด้อค่ะ

แนะนำทีนะคะ ขอบคุณค่ะ

สู้ๆค่ะ...ขอให้สวยขึ้นๆค่ะ...

สวัสดีค่ะ คุณ bucketseat

ว๊าว! ไปงานแต่งหลายเดือนธันวานี่หรอค่ะ..ตื่นเต้นก็ไม่ใช่เรื่องแปลก
     เพราะเราก็ต้องไปงานแต่งต้นเดือนมกรา ยังตื่นเต้นเลย (ตื่นเต้นแทนเจ้าสาว 5555 )
     ก็อยากจะให้ความเห็นว่า
     ข้อแรก...ที่อยากลดน้ำหนัก  คือมีบัตรสมาชิกฟิตเนสอยู่แล้วรึเปล่าค่ะ? ถ้ามีอยู่แล้วก็ไปเถอะค่ะ เข้าคอร์สพวกเต้นๆนอกจากสนุกกว่ายุ่งกับพวกเครื่องฟิตเนสแล้ว ยังเป็นการพัฒนาบุคลิกภาพเราอย่างนึงด้วย 
      แต่ถ้ายังไม่ได้สมัครฟิตเนสก็ออกกำลังกายด้วยตัวเองก็ได้ค่ะ เปิดเพลงที่เราชอบ จัดบ้าน หรือไปวิ่งที่สวนสาธารณะ(คุณจะพบว่าที่สวนสาธารณะมีชาวต่างชาติหล่อๆเยอะมาก 5555555555 เป็นการบริหารตาไปอีกแบบ)
      ส่วนข้อแนะนำจากเพื่อนๆที่ลดน้ำหนักแล้วได้ผลก็คือ*ดื่มน้ำเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
      ข้าวเช้า ข้าวกลางวันกินตามปกติ..แต่หลังจากหกโมงเย็น แล้วกินได้เฉพาะพวกผัก ผลไม้ (ถ้าหิวมากๆ..ก็สลัดเพิ่มเนื้อไปสักนิดหน่อยก็ได้ ไม่ต้องซีเรียสมาก)
      ข้อสอง...ก็ใช้ผลิตภัณฑ์ที่ช่วยด้านให้ความกระจ่างใสกับผิวนะคะ มีหลากหลายยี่ห้อเลยที่เห็นๆ ก็มี kiehl's , Dior ,Biotherm ........อื่นๆอีกเยอะแยะมากมาย........
       ส่วนที่สามารถทำเองได้ก็คือทาครีมกันแดด ก่อนออกจากบ้านพกร่มเป็นของคู่กายและทาครีมบำรุงผิวนะคะ

แล้วเรื่องชุดคุณbucketseat มีอยู่แล้วหรือไงค่ะ? คือที่ถามเพราะว่า...
      ตัวเองกำลังเครียดอยู่อ่ะค่ะ อิอิ ยังไม่มีชุดไปเลยอยากรู้ว่าจะหาซื้อชุดไปงานแต่งแบบสวยๆได้จากที่ไหน

**ยังไงก็สู้ๆนะคะคุณbucketseat ขอแสดงความยินดีกับเพื่อนคุณด้วย (อย่าลืมถ่ายรูปมาอวดกันบ้างนะคะ) **
      ขอบคุณค่ะ:)
อุ้ย! เกือบลืมไปค่ะ อย่าลืมขัดผิวด้วยนะคะ..ผิวจะได้ผ่อง ปิ๊งๆ อิอิ..ทั้งหน้าและกาย :P
ขอบคุงคุณ mewakungและคุณLove Fashion มากมาย เรื่องชุดเดี่ยวว่าจะหาตอนใกล้ๆจ้า

ถ้าไปฟิตเนสทุกวันลดได้อยู่ได้แล้วค่ะ
ทานน้ำเปล่าเยอะ ๆ นะคะ
ผักผลไม้จำเป็นนะคะแต่เลือกผลไม้ที่ทานแล้วไม่อ้วนเช่น ฝรั่ง มะละกอ ชมพู่ แตงโม สัปปะรด กูเกิ้ลเพิ่มเติมได้ค่ะ

แป้งจริง ๆ แล้วจะตัดเลยก็ไม่ดีนะคะ
ร่างกายก็ยังต้องการอยู่
แต่เปลี่ยนจากพวกข้าวขัดสีหรือขนมปังแผ่นขาวเป็นข้าวกล้องและขนมปังโฮลวีตแทนนะคะ

หลีกเลี่ยงหมูเนื้อ แต่ให้ทานไก่และปลาแทน
ทานหมูเนื้อได้แค่อาทิตย์ละสองสามครั้ง

ถ้าอยากลดน้ำหนักก็ให้จำไว้ว่า กินอะไรก็ได้ที่ร่างกายได้ใช้นะคะ
ถ้ากินเกินที่ร่างกายจะใช้ ก็จะอ้วนค่ะ

อย่านอนดึก พักผ่อนให้เพียงพอ
ไม่เครียด

ขัดผิวอาทิตย์ละครั้ง
ทากันแดดตอนกลางวัน บำรุงผิวตอนกลางคืน

1. ออกกำลังกายทุกวัน+งดมื้อเย็น อาจเปลี่ยนเป็นสลัดผักแทน

2. AHA ผลัดผิวช่วยให้ใสได้ พักผ่อนให้เพียงพอ ผิวกายนี่ขยันขัดหน่อย (ทั้งตัวและหน้าอย่าลืมทากันแดดทุกครั้งก่ิอนออกบ้าน)

ประมาณนี้ค่ะ ขยันทำประจำรับรองบริ๊งๆ 
 2 เดือน ถ้าไปฟิตเนสทุกวัน ผอมชัวร์ค่ะ แต่ถ้าหุ่นโอเคอยู่แล้วก็จะเฟิมแบบชัดเจนเลยค่ะ
แล้วก็นะ ออกกำลังกายเหงือออก เป็นการดีท๊อกแบบธรรมชาติ หน้าจะใส แล้วก็ไม่มีสิว 
ต้องอาบน้ำสะอาดๆนะคะ 5555
สู้ๆ

ขัดดัวๆ อบซาวน่าๆ บำรุงผิว  มะขามพะเยาช่วยได้ คิคิ

ทานน้ำเยอะๆหน่อย ผิวจะได้ใสๆ

ส่วนดความอ้วนไม่รู้จะแนะนำยังไงดีแฮะ

เดือนธันวาไปงานเเต่งเหมือนกันเลยคะ เเต่ไปงานของญาติอะคะ^^

ไม่ทานแป้งน้ำหนักลดจิงๆคะ
นุชลองมา1อาทิดแล้วคะ แต่ที่นุชทำ คือเช้ากะเที่ยว ทานน้อยมากอะคะ
ทานแค่นม กับ แฮม ไส้กรอกบ้างอะคะ
ตอนเย็นก้อ สลัดมีหมูนิดหน่อย^^
แต่พุงไม่ยุบเลยอะคะ อยากลดพุงจังใครมีวิธีช่วยบอกหน่อยนะคะ^^

ขอบคุณคะ^^
 พยายามนอนก่อน สี่ทุ่มทุกวัน 
หนูยากขาวจังช่วยได้รึป่าวค่ะ

เพราะหนูมีสะใภ้กับคนสำคัญอยู่อ่ะค่ะ
กลูต้าของเอสเนเจอร์สิค่ะ กลูต้าแท้นำเข้าจากญี่ปุ่น ในสโลแกน ขาว สวย ใส ไร้ริ้วรอยเร่งด่วนค่ะ สนใจสอบถามที่ 0800123420 ได้นะค่ะ ของแท้รับประกันความพึงพอใจของลูกค้าทุกชิ้นค่ะ ปลอดภัย มี อย.สคบ.ฮาลาล.GMPค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again