ถามสาว ๆ เรื่องการจี้ไฝหน่อยค่ะ

อยากจะไปจี้ออกน่ะค่ะ รู้สึกรำคาญ+ไม่ชอบมัน - -
เป็นไฝเม็ดค่อนข้างใหญ่ (แต่ไม่มากเท่าไหร่ - -) อยู่ที่หน้าน่ะค่ะ มีรูปค่ะ จิ้ม (xx)  ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ค่ะ เลยจะไปเอาออก

อยากรู้ว่าถ้าเม็ดใหญ่แบบนี้ใช้ีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ?
แล้วเจ็บมั้ย? กลัวเจ็บสุด ๆ เลย TT 

ขอบคุณค่ะ
เราก้ไม่รุ้เรื่องราคานะ
แต่เหนเพื่อนเราไปจี้มา
แรกๆเป็นแผลเหวอะๆอะเฉพาะ
ตงที่จี้มาอะ
ก้ต้องใช้เวลานานกว่ามันจาหายเปนแผล
ก่อนอื่นต้องดูก่อนว่าเป็นใฝดีหรอใฝไม่ดี

เราเคยจี้ตั้งแต่เด็กๆแล้วค่ะ อยู่เหนือริมฝีปาก เค้าว่าพูดมาก
สรุปเอาออกพูดหนักกว่าเดิม 555

ราคาแล้วแต่ที่ค่ะ รักษาแผลนานอยู่เพราะมันต้องขุดขึ้นมาค่ะ
ไม่หายทีเดียวเราจี้อยู่3รอบถึงหายสนิทค่ะ แต่แอบเป็นจุดๆ
แผลตอนแรกต้องแปะเทปไว้ค่ะเพราะเป็นหลุมๆเลย
หมอจะให้ยาเป็นเนื้อเจลๆ โปะไว้แล้วแปะเทปทับ

ถ้าอยากเอาออกจิงก็สู้ๆ ยากตอนรักษาแผลน่ะค่ะ

เราเพิ่งไปจี้ขี้แมลงวันกับกระมาค่ะ ใช้เลเซอร์ co2ค่ะ ขนาดของเราเม็ดไม่ใหญ่มาก ยังมีรอยแผลเป็นเลย มันจะเป็นรอยดำหรือรอยแดงหลังจากสะเก็ดหลุดค่ะ ขนาดว่าเราหมั่นโปะยาตามที่หมอสั่งแล้วนะ น่าจะต้องใช้เวลาซักพักให้มันจาง เศร้าเลย -*-

แต่เราว่าไฝเม็ดมันใหญ่กว่า โอกาสที่จะเป็นรอยและใช้เวลาจางน่าจะเยอะกว่านะคะ ต้องคอยดูแลแผลดีๆจ้า ส่วนเรื่องราคาแล้วแต่ที่นะคะ ถ้าไปทำตามรพ.เอกชนราคาน่าจะสูงกว่าตามคลินิค  แล้วไฝรากน่าจะลึก บางทีอาจจะต้องทำซ้ำหลายรอบค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น