มีวิธีรีดเสื้อแขนตุ๊กตายังไงกันคะ

อยากทราบค่ะว่า พี่ๆ เพื่อนๆ มีวิธีการรีดเสื้อแขนตุ๊กตา หรือแขนพองๆ กันยังไง
เพราะเวลารีดจะลำบากกว่าเสื้อแบบอื่นๆเลยน่ะค่ะ 
สำหรับตัวเองจะใช้ผ้าขนหนูม้วนๆ สอดเข้าไปที่แขนเสื้อ แล้วใช้เตารีด รีดๆๆ

เพื่อนๆ พี่ๆ ใช้วิธีไหนกันบ้างคะ แฟชั่นตอนนี้ก็ฮิตแต่แขนพองๆ ซะด้วย

ใช้ที่รองรีดอันเล็กอะค่ะ อธิบายไม่ถูก

เอาสอดเข้าใป
เราใช้เหมือนคุณ จขกท เลยค่ะ เอาผ้าขนหนูสอด แล้ว รีดๆ อิอิ
รีดไม่เป็นอ่ะ ทุกทีไม่รีด (เอิ้กๆ) ปล่อยแขนไว้งั้น เอาผ้าขนหนูสอดแล้วรีด ความรู้ใหม่จิงๆ ขอบคุนมากเลยค่า >.<

ใช้หมอนหนุนคอเด็กๆ ก็ได้คะ สอดเข้าไปตรงแขว แล้วรีด..อย่างตาม Shop เค้าจะใช้ไอน้ำแขวนแล้วรีดคะ ทำให้ไม่แบน

ทุกทีไม่รีดอ่ะ เพราะ ส่วนใหญ่ มันจะพองแบบเป็นจีบ ๆ อยู่แล้ว เลย ไม่รู้จะรีดทำไม
แหะ ๆ ที่บ้านมใช้เตารีดไอน้ำแบบร้านขาย สบายไปเรา แต่ถ้าพวกตัวเองมีเตารีดไอน้ำแบบที่ใช้กับโต๊ะรีดผ้าก็พอให้ได้นะใช้ไอร้อนของเตารีด อาจจะนานหน่อยแต่ไม่เป็นเงา แล้วก็พองด้วย ลองดูดิ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again