เลอซาช่า ทำยังไงให้ผมไม่คลายเร็วค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ

ใช้ เลอซาช่ารุ่น เจ็ดวันเจ็ดทรงแบบเก่า Ls-045 ซื้อมานานแล้วค่ะแล้วไม่เคยใช้เลย
ตอนนี้เลยกลับมาฝึกดู ก็ทำได้ สวยด้วยค่ะลอนเด้งดีมาก แต่ว่าลอนคลายเร็วมากค่ะ ไม่รู้จะทำยังไง
วันนั้นลองฉีดเสปรย์ แต่อาจจะฉีดน้อยไป ประมาณชั่วโมงเดียวลอนก็คลายแล้วค่ะ  แล้วถ้าใส่มูสหลังม้วนแล้วขยำ ๆ ลอนก็ดูอ่อนลงอะค่ะ
เลยอยากปรึกษาว่า จะมีวิธีไหนบ้างค่ะที่จะทำให้ผมม้วนไฟฟ้าอยู่ได้นานที่สุด 
จริงๆ ตัวเองคิดว่าฉีดเสปรย์แบบกระหน่ำก็น่าจะเอาอยู่แต่ว่าเสปรย์ทำให้ผมแข็งมากจนดูไม่ค่อยเป็นธรรมชาติค่ะ 
รบกวนช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
มันอยู่ที่วิธีการม้วนนะคะเราว่า
เพราะเราเคยม้วนเอง เราม้วนไม่ค่อยเป็น แปบเดียวลอนก้คลายแล้วอ่ะคะ กระหน่ำสเปรย์ก้แล้ว

แต่เคยไปที่ร้าน เค้าม้วนแบบหลายรอบมาก สเรปย์ก้ฉีดคแตอนม้วนเสร็จ แต่ลอนอยู่ได้เป็นวันเลยอ่ะคะ

ยังไงก็ลองศึกษาวิธีการม้วนผมดูนะคะ ^^
ลองเปลี่ยนยี่ห้อมูสดูมั้ยค้าา เราใช้ของลอรีอัล hot mousse สีชมพู ก็เด้งดี แต่ต้องขยำให้ทั่วถึงน้า
เราม้วนไม่ใส่อะไรเลยลอนยังเด้ง ๆ ทั้งวันเลยน้า
จะอยู่ทรงได้นานหรือไม่นาน มันอยู่ที่สภาพผมแต่ละคนด้วยค่ะ
ใส่มูสหลังม้วนลอนก็คลายลงนิดหน่อยเป็นเรื่องปกตินะคะ
แต่ถ้าอยากให้อยู่ทรง ควรจะใส่ก่อนม้วนผมค่ะ

อีกอย่างที่จะแนะนำ หลายคนชอบทำคือ พอม้วนผมแล้วชอบจับลอนผม
แนะนำว่า พอม้วนแล้ว อย่าเพิ่งไปจับมันค่ะ รอให้ผมเย็นก่อน
แล้วค่อยจัดลอนผมตอนเสร็จ จะช่วยให้ผมอยู่ทรงได้นานขึ้นค่ะ

เวลาเราทำเสร็จจะไม่สางลอนผม  ใส่มูสหรือฉีดสเปรย์ทันทีจะปล่อยให้ผมเย็นก่อนอะ (อย่างที่คุณนิบอก) และถึงสางลอนและเซ็ทให้ได้ทรงที่ต้องการ  และก็ตามด้วยมูสหรือสเปรย์  แต่เราจะไม่ใส่เยอะนะ  เราว่าอัดไปเยอะๆแล้วคลายเร็วเหมือนผมหนักๆอะ

เราไม่ได้ใส่อะไรเลย อยู่ได้ สองวัน ไม่คลาย
เราผมเส็นใหญ่ด้วย
ลองแบบว่า เวลาม้วน ม้วนเป็นแนว นอน
ไม่รู้ช่วยได้ไหมนะคะ ; ]
ลอง Curl Power Mousse ของลอรีอัล สตูดิโอไลน์ มั้ยค่ะ ใส่มูสก่อนม้วน

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again