Review โรลม้วนผมอันใหม่ Lesasha Jumbo Curl Tourmaline Proefessional Curler

1 35
สวัสดีค่ะสาวๆ ช่วงนี้เห็นกระทู้นิบ่อยๆ
เบื่อกันบ้างรึเปล่าเนี่ยะ แหะๆ
พอดีเมื่อวานได้โรลม้วนผมไฟฟ้าอันใหม่มา
หลังจากที่ตามหาโรลม้วนผมดีๆไซส์ 32mm มานานมาก
แล้วก็หาไม่ได้จริงๆ มีแต่ไซส์ 38mm ซึ่งมันใหญ่เกินไป นิไม่ชอบค่ะ
สรุปแล้วก็ได้เจ้านี่มา
Lesasha Jumbo Curl Tourmaline Proefessional Curler
ไซส์ 25mm ค่ะ ทำไมถึงเลือกไซส์นี้ มาดูกัน

หน้าตาแพคเกจของ Lesasha Jumbo Curl Tourmaline Proefessional Curler
เป็นรุ่นที่นิเห็นมาพักใหญ่ๆแล้ว แต่ไม่ได้เดินเข้าไปดูซํกที
รุ่นนี้มี 2 ไซส์ค่ะ คือ 25mm และ 38mm
นิลองแล้วทั้งสองไซส์ สำหรับไซส์ 38mm ไม่ปลื้มอย่างแรง
ลอนคลายเกินไป ม้วนแล้วรู้เลยว่า ลอนจะอยู่ไม่ทนแน่นอน
และตอนแรกพยายามหาไซส์ 32mm เพราะนิผมยาวมาก ไซส์เล็กเกินไปจะม้วนได้ไม่ถึงโคนผม
แต่หายากจริงๆค่ะสำหรับไซส์ 32mm

เลยลองไซส์ 25mm ดู
สรุปแล้ว เลิฟๆ ลอนกำลังดี ไม่เล็กไป ไม่ใหญ่ไป
ม้วนแล้วอยู่ทรงค่ะ

แกะออกมาเทียบไซส์กับตัวเก่าที่นิมี
ตัวเก่าก็ของ Lesasha ค่ะ แต่ซื้อมานานมากแล้ว หลายปีแล้วจริงๆ
เท่าที่เคยได้ยินมา มีแต่คนบอกว่า Lesasha ไม่เวิรค์ ไม่ดี ไม่ทน
น่าแปลกที่ตัวที่นิใช้ของ Lesasha แต่ละตัว ดีและทนจริงๆ
นี่ที่อยากซื้อใหม่ เพราะว่าโรลมันเล็ก ม้วนไม่ถึงโคนผมเฉยๆค่ะ ตัวโรลอันเก่าก็ยังใช้ทนอยู่นะคะ
สำหรับตัวเก่า คิดว่าน่าจะไซส์ 19mm เล็กเชียว
ความยาวทั้งด้ามของตัวใหม่ จะยาวกว่าตัวเก่าอย่างเห็นได้ชัด

ลองเทียบในส่วนของฟังก์ชั่น
ตัวใหม่ Jumbo Curl จะมีฟังก์ชั่นในการปรับระดับความร้อนได้
ตั้งแต่ 120-200 องศาค่ะ
และสามารถล๊อคความร้อนให้คงที่ได้ด้วย
สำหรับรุ่นเก่า มีแค่ 2 ระดับตามภาพ ระดับ 1 กับ 2 (ซึ่งไม่รู้ว่าแต่ละระดับมันกี่องศา)

ในส่วนของตัวโรลตัวใหม่ Jumbo Curl จะเคลือบด้วย Tourmaline ซึ่งนิลองเซิชดูแล้ว
เป็นแร่ธาตุคริสตัลชนิดหนึ่งที่เกิดตามธรรมชาติ นำความร้อนได้ดี และทำให้ผมเสียน้อยกว่า
จับดูแล้วจะลื่นๆคล้ายแทฟร่อนค่ะ
สำหรับตัวเก่ารุ่นปกติจะเป็นสแตนเลสธรรมดา โรลยากกว่า และทำให้ผมเสียมากกว่า
ความยาวของตัวโรลก็ยาวกว่า และใหญ่กว่า 6mm ทำให้ม้วนผมยาวๆได้ดีกว่า

สายไฟของ Jumbo Curl ก็จะยาวกว่ารุ่นเก่าเยอะค่ะ
ทำให้สะดวกต่อการใช้งานมากกว่าในกรณีถ้าปลั๊กไฟอยู่ไกล
และเส้นของสายไฟก็จะหนากว่า ดูปลอดภัยกว่าเยอะเลย

นี่เป็นลอนหลังม้วนใหม่ๆเลยค่ะ
ซื้อมาปุ๊บกลับถึงบ้านก็ลองม้วนเลย(เช็คสภาพสินค้าด้วยถ้ามีปัญหาจะได้นำไปเปลี่ยนแต่เนิ่นๆ)
ลอนที่ม้วนไม่ได้ใช่มูส หรือสเปรย์ใดๆเลยนะคะ อยู่ทรงมากๆ
ม้วนได้ง่ายและลื่น ทำให้ใช้เวลาน้อยในการม้วนค่ะ

และนี่เป็นลอนในตอนเช้า(หลังจากหลับหัวบี้หัวแบนเมื่อคืน)
ลอนคลายแล้ว แต่ก็ยังเป็นลอนใหญ่ๆแบบธรรมชาติอยู่

สรุปว่านิปลื้มมาก เนื่องจากเป็นคนผมยาวและหนามาก
เจ้า Jumbo Curl นี้ย่นระยะเวลาในการทำผมของนิให้ลดลงได้มากเลย
แถมไม่ใช่มูส ผมก็ยังเป็นลอนอยู่ ถ้าเป็นรุ่นเก่าจะม้วนไม่อยู่เลยค่ะ
สำหรับราคา ลองไปถามที่เคาท์เตอร์ของ Lesasha เองนะคะ

ปล. สภาพหน้าโล้นมาก ไม่ได้แต่งหน้า ไม่ได้แม้แต่ทาแป้ง ทนดูหน่อยนะคะ ฮ่าๆ
ขอบคุณที่ติดตามค่ะ ^^

minipandaz

minipandaz

To improve is to change; To be perfect is to change often.

My Site : www.minipandaz.com
My Facebook Page : http://www.facebook.com/minipandaz
Instagram , YouTube, Twitter : minipandaz

FULL PROFILE