Review โรลม้วนผมอันใหม่ Lesasha Jumbo Curl Tourmaline Proefessional Curler

สวัสดีค่ะสาวๆ ช่วงนี้เห็นกระทู้นิบ่อยๆ
เบื่อกันบ้างรึเปล่าเนี่ยะ แหะๆ
พอดีเมื่อวานได้โรลม้วนผมไฟฟ้าอันใหม่มา
หลังจากที่ตามหาโรลม้วนผมดีๆไซส์ 32mm มานานมาก
แล้วก็หาไม่ได้จริงๆ มีแต่ไซส์ 38mm ซึ่งมันใหญ่เกินไป นิไม่ชอบค่ะ
สรุปแล้วก็ได้เจ้านี่มา
Lesasha Jumbo Curl Tourmaline Proefessional Curler
ไซส์ 25mm ค่ะ ทำไมถึงเลือกไซส์นี้ มาดูกัน

หน้าตาแพคเกจของ Lesasha Jumbo Curl Tourmaline Proefessional Curler
เป็นรุ่นที่นิเห็นมาพักใหญ่ๆแล้ว แต่ไม่ได้เดินเข้าไปดูซํกที
รุ่นนี้มี 2 ไซส์ค่ะ คือ 25mm และ 38mm
นิลองแล้วทั้งสองไซส์ สำหรับไซส์ 38mm ไม่ปลื้มอย่างแรง
ลอนคลายเกินไป ม้วนแล้วรู้เลยว่า ลอนจะอยู่ไม่ทนแน่นอน
และตอนแรกพยายามหาไซส์ 32mm เพราะนิผมยาวมาก ไซส์เล็กเกินไปจะม้วนได้ไม่ถึงโคนผม
แต่หายากจริงๆค่ะสำหรับไซส์ 32mm

เลยลองไซส์ 25mm ดู
สรุปแล้ว เลิฟๆ ลอนกำลังดี ไม่เล็กไป ไม่ใหญ่ไป
ม้วนแล้วอยู่ทรงค่ะ

แกะออกมาเทียบไซส์กับตัวเก่าที่นิมี
ตัวเก่าก็ของ Lesasha ค่ะ แต่ซื้อมานานมากแล้ว หลายปีแล้วจริงๆ
เท่าที่เคยได้ยินมา มีแต่คนบอกว่า Lesasha ไม่เวิรค์ ไม่ดี ไม่ทน
น่าแปลกที่ตัวที่นิใช้ของ Lesasha แต่ละตัว ดีและทนจริงๆ
นี่ที่อยากซื้อใหม่ เพราะว่าโรลมันเล็ก ม้วนไม่ถึงโคนผมเฉยๆค่ะ ตัวโรลอันเก่าก็ยังใช้ทนอยู่นะคะ
สำหรับตัวเก่า คิดว่าน่าจะไซส์ 19mm เล็กเชียว
ความยาวทั้งด้ามของตัวใหม่ จะยาวกว่าตัวเก่าอย่างเห็นได้ชัด

ลองเทียบในส่วนของฟังก์ชั่น
ตัวใหม่ Jumbo Curl จะมีฟังก์ชั่นในการปรับระดับความร้อนได้
ตั้งแต่ 120-200 องศาค่ะ
และสามารถล๊อคความร้อนให้คงที่ได้ด้วย
สำหรับรุ่นเก่า มีแค่ 2 ระดับตามภาพ ระดับ 1 กับ 2 (ซึ่งไม่รู้ว่าแต่ละระดับมันกี่องศา)

ในส่วนของตัวโรลตัวใหม่ Jumbo Curl จะเคลือบด้วย Tourmaline ซึ่งนิลองเซิชดูแล้ว
เป็นแร่ธาตุคริสตัลชนิดหนึ่งที่เกิดตามธรรมชาติ นำความร้อนได้ดี และทำให้ผมเสียน้อยกว่า
จับดูแล้วจะลื่นๆคล้ายแทฟร่อนค่ะ
สำหรับตัวเก่ารุ่นปกติจะเป็นสแตนเลสธรรมดา โรลยากกว่า และทำให้ผมเสียมากกว่า
ความยาวของตัวโรลก็ยาวกว่า และใหญ่กว่า 6mm ทำให้ม้วนผมยาวๆได้ดีกว่า

สายไฟของ Jumbo Curl ก็จะยาวกว่ารุ่นเก่าเยอะค่ะ
ทำให้สะดวกต่อการใช้งานมากกว่าในกรณีถ้าปลั๊กไฟอยู่ไกล
และเส้นของสายไฟก็จะหนากว่า ดูปลอดภัยกว่าเยอะเลย

นี่เป็นลอนหลังม้วนใหม่ๆเลยค่ะ
ซื้อมาปุ๊บกลับถึงบ้านก็ลองม้วนเลย(เช็คสภาพสินค้าด้วยถ้ามีปัญหาจะได้นำไปเปลี่ยนแต่เนิ่นๆ)
ลอนที่ม้วนไม่ได้ใช่มูส หรือสเปรย์ใดๆเลยนะคะ อยู่ทรงมากๆ
ม้วนได้ง่ายและลื่น ทำให้ใช้เวลาน้อยในการม้วนค่ะ

และนี่เป็นลอนในตอนเช้า(หลังจากหลับหัวบี้หัวแบนเมื่อคืน)
ลอนคลายแล้ว แต่ก็ยังเป็นลอนใหญ่ๆแบบธรรมชาติอยู่

สรุปว่านิปลื้มมาก เนื่องจากเป็นคนผมยาวและหนามาก
เจ้า Jumbo Curl นี้ย่นระยะเวลาในการทำผมของนิให้ลดลงได้มากเลย
แถมไม่ใช่มูส ผมก็ยังเป็นลอนอยู่ ถ้าเป็นรุ่นเก่าจะม้วนไม่อยู่เลยค่ะ
สำหรับราคา ลองไปถามที่เคาท์เตอร์ของ Lesasha เองนะคะ

ปล. สภาพหน้าโล้นมาก ไม่ได้แต่งหน้า ไม่ได้แม้แต่ทาแป้ง ทนดูหน่อยนะคะ ฮ่าๆ
ขอบคุณที่ติดตามค่ะ ^^

อยากทำแบบนี้บ้างแต่คงไม่มีโอกาสเพระาผมสั้นเหลือเกิน
ฮ่าๆๆ บางทีนิก็อยากซอยสั้นๆแบบพี่ทรายนะคะ
ผมยาวแล้วมันก็ร้อน มันก็หงุดหงิด มันก็ลำบาก
แต่ทำใจตัดไม่ได้ซักที ไว้มานานง่ะ T^T

คุณนิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จะบอกว่าไซส์25ดีที่สุดแล้วค่า มันทำให้หลายลอน ทำลอนฟูๆแบบสาวหยุ่นก็ได้หรือลอนคลายๆก็ได้ เราเซิซดูในยูทูปก่อนซื้อแล้วเราซ์้อ32มา มันก็ดีนะปลื้มมาก แต่มันทำลอนเล็กๆๆไม่ได้ แล้วสาวๆกูรูในยูทูปสาวมากก็ใช่25นะที่เห็นมา  แล้วที่ม้วนผมที่ไทยเนี่ย มันไม่ค่อยดีเท่าไหร่ค่ะ ถ้าที่ม้วนผมหรือที่หนีบดีๆเนี่ยจะมีเขียน ฮีตไว้ว่าปรับได้กีองศา แต่ที่ไทยจะเป็ยระดับ จะไม่บอกองศาเพราะส่วนมากแบรนที่ไม่บอกฮงศาเนี่ยมันจะต่ำกว่าที่ควรจะเป็น แต่ก็เวิคเหมือนกันนะ แต่ประสิทธิภาพจะน้อยกว่าเท่านั้นเองค่ะ เช่นลอนจะคลายเร็ว   (ข้อมูล มิแชล ฟานนนนน )วิ๊ววว
เราก็ไปเล็งไว้เหมือนกันค่ะราคาประมานพันแปดกว่าๆค่ะอยากได้
 ใช้เหมือนกันเลย  แต่ของเค้าผมเส้นใหญ่ นุ่มลื่น สุขภาพดีเกินไปป่าวไม่รู้ มันอยู่ได้ไม่นาน แต่พอใช้เลอซาช่าเวททูดรายที่เป็นตัวหนีบ ไ่ม่ใส่มูสเลย ทำเสร็จแล้วสเปรย์ตามอยู่ได้ข้ามวันกันเลย แต่มันร้อนมากๆ ปรับได้ถึง 230 ม้วนเร็วมากๆ เพราะถ้าช้าผมจะไหม้อิอิ ของเราเครื่องม้วนเอาไม่อยู่ 
 พลาดอ่ะ เราอ่ะผมยาวมาก ซื้อลอน 32 มันได้แค่อารมเดียว คล๊ายคลาย  สรุปตอนนี้เลยต้องใช้เครื่องหนีบผมทำลอนเอาเหมือนเดิม เด๋วไปซื้อใหม่ดีกว่า 25 ดีกว่าเนาะ อิอิ

ถึงเราซื้อมา เราก็คงไม่สามารถม้วนได้สวยเหมือนคุณนิแน่เลยค่ะ

+++กำลังอยากได้อยู่พอดีเลย....สงสัยคงต้องเป็นภาระของพี่ที่จะต้องจัดไป

+++ต้องหามาเป็นของตัวเอง..5...5...4
อยากม้วนได้อย่างงี๊บ้างอ่า
แอบคิดถึงผมยาวขึ้นมาเลย อิอิ
กำลังแอบอยากได้ใหม่อยู่เลยคะพี่นิ และกำลังแอบจะซื้อใหม่ 555 เด่วโดนว่า แต่อยากได้แกนที่ใหญ่ๆๆ ที่มีอยู่มันเป็นแบบแกนเล็กแบบรีดผมได้ในตัว ซื้อตอนผมสั้น แต่ลอนแบบพี่นิก็สวยดีน๊า เอ๊ะ เลือกไม่ถูก 5555+

ปล.พี่นิม้วนผมสวยจัง อยากทำได้ม่างอะ
ทำhow to เวลลาเเบ่งผมให้ดุด้วยได้ไหมคะ เราก้มีอันนึงเเต่ไม่รู้ว่าม้วนยังไงดี อิอิ ม้วนจับเยอะ จับน้อย อารัยประมาณเนียคะ
ลอนสวยมากเลยน้องนิ น่าจาใช้ง่ายนะเนีย
รอก่อน  ♥  ไม่พลาดแน่ๆๆๆๆๆ
คุณ skychocolate

ขอบคุณค่ะ ก็เพราะอย่างนี้ นิถึงเลือกซื้อไซส์ 25mm ค่ะ
ตอนนี้ไม่คิดจะเอาไซส์ 32mm แล้วค่ะ ^^

คุณ fangbif

นิไม่ชอบลอนที่ทำจากที่รีดผมเท่าไหร่ค่ะ
นิรู้สึกว่า ตัวที่เป็นโรลสำหรับม้วนเลย ม้วนออกมาได้สวยกว่า
แต่ก็แล้วแต่ความถนัดด้วยแหละเนอะ
ตัว Wet2dry ทำช้าละผมไหม้เลยเหรอคะ น่ากลัวมาก >"<

คุณ kim_mey5

ตอนนิลองไซส์ 38mm ไม่ชอบเลย
เลยคิดว่า ลอน 32mm ก็น่าจะคลายไม่ต่างกันมาก
เลยตัดสินใจเอาไซส์ 25mm ดีกว่า ลอนแน่นกว่าค่ะ

คุณ SoDAGifT

สู้ๆค่ะ หัดทำบ่อยๆ เดี๋ยวก็คล่องน้า ^^

พี่อาย fateye_slim

นิว่าพี่อายเหมาะกับผมทรงปัจจุบันนี้มากอ่ะ สวยแล้วววว >"<

น้องปุ๊ก pookyz

ขอบคุณค๊าฟ

คุณ NOOTATOTO

นิเคยทำฮาวทูสำหรับการม้วนผมของนิไปแล้วค่ะ
ไม่มีวิธีแบ่งผมค่ะ จับช่อไหนได้ก็ทำเลย

พี่โบ bowy06

ตอนแรกนิแอบสนใจ 5 หัวของพานาโซนิค นะ
แต่มันเป็นตัวรีดหมดเลยอ่ะ นิไม่ชอบลอนจากที่รีดเท่าไหร่อ่ะค่ะ
นิรู้สึกว่าลอนที่มาจากที่ม้วน สวยกว่าอ่ะ

น้องส้ม cawaiizom

จัดไป ลูก อิอิ

อยากได้บ้างอ่ะค่ะ แต่ผมยังไม่ยาวมากเท่าไหร่
 น่าสนใจค่ะ
ผมยาวจังเลยค่ะ
 อยากทำบ้างจังค่ะ คุณนิม้วนผมได้สวยมากกก ต้องไปลองมั่งแล้ว อิอิ
ลอนสวยมากเลยค่ะ : )
อยากได้ ๆ ต้องลอง ^^
 หิหิ คุณนิ จะว่าไปเวททูดรายเราทำมันก็ไม่เคยไหม้นะคะ แต่ว่าดูจากอุณหภูมิแ้ล้วมันตั้ง 230 อ่ะค่ะ ร้อนมากๆ กลัวผมเสีย แต่ปกติเราใช้แค่ 210 เพราะ 200 ของจัมโบ้เคริลมันยังไม่ค่อยสะจาย อิอิ เราจะเซ็งตอนที่เวททูดรายมันมีรูไอน้ำอ่ะค่ะ เวลาเราพลิกมืองี้ต้องระวังเพราัะไอน้ำมันจะพ่นมาโดนมือพองได้อ่ะค่ะ ความชื้นในผมเราอ่ะค่ะ โดนประจำแต่ว่าจะหันด้านไอน้ำออกตลอดนะเดี๋ยวมันจาพ่นโดนหน้าเอา แต่สรุปมันโอมากสำหรับเรา ลอนมันเด้งมาก แต่มันไม่ยืดหยุ่นเหมือนเครื่องม้วนอ่ะ เครื่องม้วนม้วนได้หลากหลายและก็ยืดหยุ่กว่า อยากลองเครื่องม้วนของเบบี้ลิสบ้างอ่ะค่ะ เค้าบอกว่าเอาอยู่น้าา มันจับลอนได้ดีและนานกว่าเลอซาช่า แต่ตอนเราไปซื้อมันมีแต่แกนใหญ่อ่ะค่ะ 

แล้วของคุณนิเป็นมั๊ยคะ เครื่องม้วนของเราบางทีม้วนๆอยู่มันดับไปตอนไหนไม่รู้อ่ะ  เราก็ล็อกอุณหภูมิแล้วนะ 
คุณ fangbif

อุ๊ยโหย๋ ของนิไม่เป็นน้า มันก็ร้อนสม่ำเสมอดีอ่ะค่ะ
จะดับก็คงเพราะปลั๊กหลวมละของนิอ่ะ ฮ่าๆๆ

ตัว wet2dry อยากลองจังค่ะ แล้วใช้ละผมเสียไม่เสียยังไงอ่ะคะ
มีไอน้ำ นิไม่แน่ใจว่ามันจะช่วยให้ผมดี หรือไม่ดียังไงอ่ะค่ะ
แต่ก็แอบน่ากลัวอยู่นะ ถ้าไอน้ำมันจะโดนหน้า มันร้อนขนาดลวกผิวมั้ยอะคะ?
เห็นกระแสมาแรงมากเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้ลองเลยง่ะ ^^
นิยั่วเค้าๆๆๆๆๆๆ
เด็กมันยั่วเลยหลวมตัวไปหน่อย...อิอิ
 คิดว่าถ้าเราไม่ปรับร้อนมากมันก็คงไม่เสียนะคะ เราคิดว่าต่อให้เป็นทัวมารีนแต่ถ้ามันร้อนมากๆ ยังไงผมก็ต้องเสียอยู่ดีอ่ะค่ะ 

ไม่รู้เหมือนกันว่าไอน้ำมันช่วยยังไง แต่มันจะไม่ทำให้ผมแห้งอ่ะค่ะ เวลาที่หนีบตรงถ้าเป็นแบบธรรมดาผมมันจะลีบไปเลย แต่ถ้ามีรูไอน้ำมันจะระบายความชื้นออกมามั้ง บีเอเค้าบอกว่ามัันเหมือนกะเราอบไอน้ำ ประมาณว่าน้ำในผมจะไม่แห้งไปกับเส้นผมเพราะเวลาร้อนแล้วความชื้นเส้นผมออกมามันก็จะไปวนข้างในแล้วก็เป็นไอน้ำผมอ่ะค่ะ แต่ถ้าเป็นแบบธรรมดามันจะแห้งลีบไปเลยสังเกตุแบบธรรมดามันจะดังเหมือนผมโดนทอด แต่แบบไอน้ำมันจะไม่เป็นอ่ะค่ะ เวลาทำผมมันจะเงากว่าอ่ะค่ะ ชอบมากตรงที่ผมมันไม่แห้ง แล้วก็ไม่ต้องหนีบหลายรอบ รูดปรื้ดปรื้ดมันก็ตรงเลย  ตอนไปลองที่ร้านเค้าลองแบบโปรเคลิพกะแบบเวททูดรายให้ เห็นได้ชัดว่าเวททูดรายผมจะเงากว่ามาก ม้วนเร็วกว่าด้วย

ไอน้ำมันร้อนมากจริงๆนะคะ ประมาณน้ำต้มเดือดเลยค่ะ มันจะพุ่งออกมาเลย แต่มันไม่เยอะหรอกค่ะ เพราะเราก็หนีบตอนผมแห้งอยู่แล้ว แต่เรื่องร้อนนี้มันร้อนจริงๆ พองเลยล่ะค่ะ

สรุปว่าก็ยังเป็นตัวเลิฟอยู่ค่ะ ใช้ได้ดีทั้งสองหน้าที่  
ลอนสวยกำลังดีเลย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น