[[เห่อ+Review]]ถอยคิ้ว 3มิติ มาแล้วค่ะ สดๆร้อนๆ (◕‿◕✿) ...¤¸¸.•´¯`•.¸•.>>--»

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบัน 

ช่วงนี้นุชแวะมาตั้งกระทู้บ่อยกว่าปกติแฮะ.......

ยังไงฝากทู้เห่อกระจกที่มีอันเดียวในโลกด้วยนะคะ

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=90563

และวันนี้ก็เช่นกัน มาอีกแล้ว เพื่อนๆอย่าพึ่งเบื่อนะคะ

วันนี้มาเห่อคิ้วคู่ไหม่ค่ะ

ก่อนอื่น ขอชี้แจงนิดนึงนะ  ว่าใจจริงไม่อยากทำเลย

นุชไม่ค่อยกล้าทำอะแบบนี้เท่าไหร่
(อะไรที่ต้องติดตัวเราไปตลอดหรือนานๆ)

หน้านุชเลยไม่เคยทำศัลกรรมเลย ทั้งๆที่อยากทำมาก (อยากทำจมูกค่ะ)

ต่อมา มาดูคิ้วคู่ไหม่ของนุชกันบ้างค่ะ

คิ้วตอนไม่ได้แต่งหน้าค่ะ

จะสังเกตว่าหางคิ้วไม่มีเลย เวลาไม่แต่งหน้ายังกะโชกุน 55+

ต่อเลยน้า ขั้นตอนการทำคิ้ว 3 มิติ กันเลย

รูปก่อนทำ

แต่งหน้าไปแต่ไม่ได้เขียนคิ้ว ขอบอกว่พลาดอย่างแรง เพราะช่างวาดให้คนละแบบกำที่นุชวาดเอง
นุชวาดเองจะหักมุม แต่ช่างวาดให้จะโค้งๆไม่มีมุม

ต่อมาทายาชาค่ะ

รู้สึกร้อนๆนิดนึงนะ พอแกะแผ่นฟิมล์ คิ้วแดงเลย

สังเกตจะเห็นรอยแดงที่หัวคิ้วชัดมาก แต่ช่างบอกว่าปกติค่ะ

วาดคิ้วและวัดคิ้ว

ขั้นตอนนี้ค่อยข้างนาน เดี๋ยวเขียน เดี๋ยวลบ
ตอนวาดจะดูหนาๆ แต่พี่เค้าบอกว่าทำแล้วจะบางกว่า 30%
พี่คนที่วาดให้ ชื่ออะไรไม่แน่ใจ เป็นเกร์ พี่เค้าใจดีมาก
ใจเย็น ละเอียด ไม่ได้ทำแบบลวกๆค่ะ
(เลยทำให้วาดนานมาก)

วาดเสร็จได้ทรงแล้วก็ไปสัก

พี่ที่สักก็คล้ายๆจะเป็นทอม พอสักเสร็จ มันไม่ค่อยเหมือนตอนวาดไว้เลย ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเท่าไหร่นะ
นุชว่ามันโก่งไป ไม่มีมุม คิ้วก็ยาวไป จิตตกเลยค่ะ

เสร็จแล้วค่ะ มาดูภาพเต็มๆกัน

ดูโดยรวมแล้วก็สวยดีนะ คิดในใจ เอ๊ะ หรือเราไม่ชิน เพราะเพื่อนๆบอกว่าสวยค่ะอีกอย่าง อาจเป็นเพราะสีเข้มไป ต้องรอซัก 3 4 วัน สีจะจางกว่านี้ ทำให้เป็นธรรมชาติมาขึ้น

เพิ่มเติม ผ่านไป 1 วัน

หายบวม หายแดงแล้ว เหมือนจะเข้าที่เข้าทางมากขึ้น โอ๊ย ใจชื้นขึ้นมานิดนึง  รอดูต่อไป

??มีคำถามค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะ??

เพื่อนๆหละคะ คิดว่ายังไง

บอกได้เลยนะคะ เต็มที่เลยค่ะ ไม่ต้องกลัวนุชจิตตกนะคะ 

เพราะนุชแก้ทรงได้ฟรี 1ครั้งหลังจากทำไปแล้ว 2 อาทิตย์

เลยอยากแก้หางตาให้ได้มุมมากกว่านี้
แล้วก็ลบตรงหัวตาออกนิดนึง ให้มันห่างกันมากกว่าเดิม

ขอจบเห่อนี้เท่านี้จา

แต่เดี๋ยววันนี้เย็นๆจะเข้ามาอัพรูปเพิ่มนะ

อืมปัญหาใหญ่ของการสักคิ้วก็คือหัวคิ้วค่ะ ถ้าหัวคิ้วไม่เท่ากันละก็เซ็งเลย เพราะเจอปัญหานี้อยู่ค่ะ
ฝากเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ว่าควรจะแก้รูปคิ้วมั้ย

ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคิ้ว ก็คิดจะทำอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ไม่กล้า อิอิ เท่าที่ดูเห็นแต่คุณนุชหน้าสวยค่ะ ดูแล้วเพลินเลย ^^
ไว้รอดูอีก 3 วันก่อน
เผื่อจะเข้าที่ไม่ต้องแก้ก็ได้นะ
ขอบคุณมากคร้า K.ducky04
aom1831 - นุชก็คิดงั้นเหมือนกันค่ะ  แต่ตอนนี้จิตตก ดูแต่คิ้วทั้งวันเลย
ทำแล้วมันเปนสีอะไรอ่ะคะ หรือว่าสีคิ้วไม่เข้ากับสีผมรึป่าวเลยดุแปลกๆ
แต่ก่อนทำเข้ากว่านะ ไม่ต้องจิตตกไปนะคะ อิอิ...
เด๋วคงดีขึ้นแหละ ปล่อยไปสักพักนึงนะ

ก่อนทำ ก็โอเคแล้วอะคะ

หลังทำสีคิ้วมันแปลกๆอะ

โดยส่วนตัวคิดว่า หัวคิ้วเข้มและเป็นเหลี่ยมมากไปค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะรูปไม่ชัดหรือเปล่า

รูปชัดแล้วค่ะ  สีมันออกน้ำตาลแดง เพราะพึ่งสักมาไหม่ๆ แต่เดี๋ยวมันจะอ่อนลงกว่านี้ค่ะ

ส่วนรูปคิ้ว สรุปว่าเปลี่ยนทรงดีกว่าเนอะ เอาแบบเดิมน่าจะโอเคกว่า

ตอนวาด  สวยดี  หนาๆๆชอบๆๆ พอสักแล้ว  เปลี่ยนไป  - -"
MoOBoOMBOoM - นุชก็ว่าอย่างงั้นค่ะ  แต่ก็นะ งามศิลปะ ทำใจเตรียมไว้แล้ว

อีก2อาทิตย์นุชไปแก้แบบ แก้เสร็จแล้วจะเอามาลงไว้ให้เพื่อนๆดูกันนะคะ
อย่าว่ากันนะ เราว่าแบบเดิมดูเป็นธรรมชาติกว่าคะ

แต่แบบที่ไปสักมาดูแบบแข็งๆไปหน่อย

แต่ดูรวมๆแล้วก็ดูดีคะ เพราะ จขกท.สวยอยู่แล้วคะ
เราว่าลองดูซักพักมั้ยอะฮ่าๆ ให้หายดีก่อน
อืม แบบไม่สักน่าจะดูดีกว่านะค้า
 เหมือนสักคิ้วถาวร เลยคะ่ ไม่ค่อยเหมือนสามมิติเท่าไหร่ หรือว่าเพิ่งทำเสร็จคะ่
shisuka - รูปที่นุชลงเพิ่มหลังจากทำมา1วัน นุชเขียนเพิ่มเองนิดหน่อยค่ะ ไม่งั้นมันเห็นเป็นเส้นๆ ^^

อัพเดท ค่ะ  ที่ร้านบอกว่าให้รออีก 7 วันเป็นอย่างน้อย คิ้วจะเหลือแค่ 40%-50%

หลังจากนั้น ต้องไปเพิ่มอีก1รอบ รอบที่เพิ่มเติม เราสามารถแก้ไขได้เต้มที่ จนกว่าเราจะพอใจ ^__^

แล้วก็บอกว่าให้ใจเย็นๆ อิอิ
น้องตาโตอยู่แล้ว พี่ว่าคิ้วเดิมน่ารักกว่าเยอะ แค่ให้ยาวอีกนิดก็เวิร์คแล้ว (ไม่โกรธกันน๊า)
สีมันก็ลอย ๆ ไม่เข้ากับสีผมเท่าไหร่ เลยดูแปลก ๆ  แต่ก็น่าจะลองดูสักอาทิตย์
ว่ามันจะดีขึ้นมั๊ย " ช้า ๆ ชิว ๆ ได้คิ้วคู่งาม "  
yaris8096 -  คิดแบบนั้นเหมือนกันค่ะ^_____________^

ขอบคุณมากเลยน้าคร้า ที่มาให้กำลังใจ สาวๆจีบันน่ารักทุกคนเลย ^^
เราว่าผู้หญิง ตาโต เหมาะกับคิ้วเยอะๆ ยาวๆนะ...อันนี้เห็นส่วนตัว

เพราะเราว่า ตามหลักธรรมชาติน่าจะแบบนั้น..อีกอย่าง..

เราว่าคิ้วหนาจะดูหน้าเด็กอ่ะ...เราชอบที่ตัวเองทำนะ

สวยดี.....

คุณนุชหน้าตาน่ารักดีค่ะ เราว่าถ้าแก้ทรงคิ้วได้ แก้เถอะ
เค้าวาดให้เชย ๆ ไปนิด และหางคิ้วยาวกว่ารูปตาอีก
จากที่ดู เราว่าจุดโค้งอยู่ในตำแหน่งผิดนะ
ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับความสบายใจของคุณนุชนะคะ

เราว่ามันดูตลกอ้ะ (ขอโทษนะคะ)

มันเรียวๆยาวๆ แปลกๆ ไม่เข้ากับโครงตาจขกท.เลยอ้ะ >"<
ตัวเองก็สักคิ้วมาเหมือนกัน ไม่อยากบอกว่าร้ายเดียวกันกับคุณนุชด้วยคะ

ยังไงรอดูก่อนซัก 1 อาทิตย์ให้สีจางลงจะเห็นรูปชัดขึ้น 

คิ้วที่สักมาแล้วต่างกันตอนที่ พี่.....เค้าเขียนโครงให้นะเนี่ย มันดูยาวเรียว 

แต่โครงนั่น สั้นและหักมุมที่ปลาย รูปโครงคิ้วที่วาดทำให้ดูตาโต

แต่คิ้วที่สักแ้ล้วทำให้ดูหน้าเปลี่ยนไปอีกแบบหนึ่งอะคะ อธิบายไม่ถูก เค้าเรียกว่า คนละแบบอะึคะ

เราว่าคิ้วยาวเกินไปเหมือนที่ คุณ น้ำขิง บอกเลยค่ะ อาจเป็นเพราะคุณใส่บิ๊กอายเลยทำให้การสักคิ้วพลาดได้เพราะทำให้วัดจุดหักโค้งกับปลายคิ้วพลาด

แต่คิ้วที่ช่างวาดให้ก่อนสักคิ้วนี่กำลังดีเลย
 ใจจริงชอบแบบก่อนทำอะค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again