[[เห่อ+Review]]ถอยคิ้ว 3มิติ มาแล้วค่ะ สดๆร้อนๆ (◕‿◕✿) ...¤¸¸.•´¯`•.¸•.>>--»

0 49
สวัสดีค่ะ สาวๆจีบัน 

ช่วงนี้นุชแวะมาตั้งกระทู้บ่อยกว่าปกติแฮะ.......

ยังไงฝากทู้เห่อกระจกที่มีอันเดียวในโลกด้วยนะคะ

และวันนี้ก็เช่นกัน มาอีกแล้ว เพื่อนๆอย่าพึ่งเบื่อนะคะ

วันนี้มาเห่อคิ้วคู่ไหม่ค่ะ

ก่อนอื่น ขอชี้แจงนิดนึงนะ  ว่าใจจริงไม่อยากทำเลย

นุชไม่ค่อยกล้าทำอะแบบนี้เท่าไหร่
(อะไรที่ต้องติดตัวเราไปตลอดหรือนานๆ)

หน้านุชเลยไม่เคยทำศัลกรรมเลย ทั้งๆที่อยากทำมาก (อยากทำจมูกค่ะ)

ต่อมา มาดูคิ้วคู่ไหม่ของนุชกันบ้างค่ะ

คิ้วตอนไม่ได้แต่งหน้าค่ะ

จะสังเกตว่าหางคิ้วไม่มีเลย เวลาไม่แต่งหน้ายังกะโชกุน 55+

ต่อเลยน้า ขั้นตอนการทำคิ้ว 3 มิติ กันเลย

รูปก่อนทำ

แต่งหน้าไปแต่ไม่ได้เขียนคิ้ว ขอบอกว่พลาดอย่างแรง เพราะช่างวาดให้คนละแบบกำที่นุชวาดเอง
นุชวาดเองจะหักมุม แต่ช่างวาดให้จะโค้งๆไม่มีมุม

ต่อมาทายาชาค่ะ

รู้สึกร้อนๆนิดนึงนะ พอแกะแผ่นฟิมล์ คิ้วแดงเลย

สังเกตจะเห็นรอยแดงที่หัวคิ้วชัดมาก แต่ช่างบอกว่าปกติค่ะ

วาดคิ้วและวัดคิ้ว

ขั้นตอนนี้ค่อยข้างนาน เดี๋ยวเขียน เดี๋ยวลบ
ตอนวาดจะดูหนาๆ แต่พี่เค้าบอกว่าทำแล้วจะบางกว่า 30%
พี่คนที่วาดให้ ชื่ออะไรไม่แน่ใจ เป็นเกร์ พี่เค้าใจดีมาก
ใจเย็น ละเอียด ไม่ได้ทำแบบลวกๆค่ะ
(เลยทำให้วาดนานมาก)

วาดเสร็จได้ทรงแล้วก็ไปสัก

พี่ที่สักก็คล้ายๆจะเป็นทอม พอสักเสร็จ มันไม่ค่อยเหมือนตอนวาดไว้เลย ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเท่าไหร่นะ
นุชว่ามันโก่งไป ไม่มีมุม คิ้วก็ยาวไป จิตตกเลยค่ะ

เสร็จแล้วค่ะ มาดูภาพเต็มๆกัน

ดูโดยรวมแล้วก็สวยดีนะ คิดในใจ เอ๊ะ หรือเราไม่ชิน เพราะเพื่อนๆบอกว่าสวยค่ะอีกอย่าง อาจเป็นเพราะสีเข้มไป ต้องรอซัก 3 4 วัน สีจะจางกว่านี้ ทำให้เป็นธรรมชาติมาขึ้น

เพิ่มเติม ผ่านไป 1 วัน

หายบวม หายแดงแล้ว เหมือนจะเข้าที่เข้าทางมากขึ้น โอ๊ย ใจชื้นขึ้นมานิดนึง  รอดูต่อไป

??มีคำถามค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะ??

เพื่อนๆหละคะ คิดว่ายังไง

บอกได้เลยนะคะ เต็มที่เลยค่ะ ไม่ต้องกลัวนุชจิตตกนะคะ 

เพราะนุชแก้ทรงได้ฟรี 1ครั้งหลังจากทำไปแล้ว 2 อาทิตย์

เลยอยากแก้หางตาให้ได้มุมมากกว่านี้
แล้วก็ลบตรงหัวตาออกนิดนึง ให้มันห่างกันมากกว่าเดิม

ขอจบเห่อนี้เท่านี้จา

แต่เดี๋ยววันนี้เย็นๆจะเข้ามาอัพรูปเพิ่มนะ

nuch_mn

nuch_mn

ชื่อนุชค่ะ

FULL PROFILE