รอยแดง T^T ช่วยด้วยค่ะ

คือว่า อยากถามเพื่อนๆในจี้บันว่าใช้อะไรรักษารอยแดงกันคะ แบบที่เป็นเยอะๆ อ่าคะ
เพราะว่า เป็นเยอะมากกกกกกกกกก TT^TT ร้องไห้หลายครั้งแล้ว
เกิดจากสิวอักเสบน่ะแหละค่ะ

ใครมีวิธีรักษาดีๆ แบบไม่ต้องไปหาหมอนะคะ ช่วยแนะนำด้วยเถอะค่ะ

ตอนนี้กำลังใช้หอมแดงอยู่ไม่รุ้ว่ามันจะหายจริงป่าว
เคยไปอ่านในบอร์ดตามเวปต่างๆ
เค้าว่าใช้หอมแดงรักษา

ขอให้ผู้ที่ให้คำแนะนำทุกท่านหน้าใสๆๆๆกันทุกคนน้าค้าาาาาาาาาา
มารอเป็นเพื่อนคะ อยากทราบเหมือนกัน

เราใช้ AHA ของ vitara 9% อ่ะค่ะ จางลงเร็วมาก แต่ทาแล้วหน้าจะมันมาก -*-

ขอบคุณ Comment : 2 นะคะ

อยากทราบรายละเอียดอ่ะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ^ ^"

หาซื้อได้ที่ไหนเหรอคะ ? แล้วใช้ระยะเวลานานประมาณเท่าไหร่คะถึงจะหาย ?

ราคาเท่าไหร่คะ ?

ขอบคุณค่ะ : )

รอยแดงจากสิวอักเสบเหรอคะ

ไม่แน่ใจว่าตอนนี้อยู่ขั้นไหน

ส่วนตัว ถ้าจัดการสิว แล้วผิวเป็นจ้ำแดง จะราดหรือแช่น้ำเย็นจัด จะช่วยให้ทุเลาได้มาก หรือไม่ก็ทาอะโลเวร่าเจล ให้ทั่วๆ จะช่วยให้การอักเสบ บวมแดงจากการกดสิวหรือสิวอักเสบลดลงได้ หลังจากนั้นค่อยใช้ครีมรักษารอยแผลเป็นจากสิว หรือพวกไวเทนนิ่ง ทาให้รอยแดง ดำ มันจางลง (คนขาวจะแดง คนดำจะดำ) คะ

ไม่ก็พอกผงวิเศษนิยมไว้ทั้งคืน รอยแดงจะจางลง แผลสิวที่มันอักเสบก็จะสมานเร็วขึ้น แล้วค่อยรอให้มันตกสะเก็ดอะคะ

ขอบคุณ Comment : 4 คุณ i@nn นะคะ

คือตอนนี้ เราเป็นรอยแดงที่สิวหายแล้วอ่าค่ะ มันทิ้งรอยแดงไว้ให้ชอกช้ำระกำใจ T^T
เราเป็นรอยแดงมาได้ ประมาณสองเดือนแล้วค่ะ ไม่หายซักที ยังชัดเจนอยุ่เลย
อยากทราบว่า ใช้ครีม / ไวเทนนิ่ง อะไรเหรอคะ

ตอนนี้ลอง ดร.สมชาย อยู่คะ ตัวลดเลือนรอยสิว ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น หลอดเล็กจิดเดียว ราคาประมาณ 90กว่าบาท ลองมาได้ไม่กี่วัน แต่รู้สึกว่าหน้าขาว รอยสิวดูจางลง แต่แอบมันนิดหน่อย ต้องตบแป้งฝุ่นไว้ ลองดูนะคะ ส่วนพวกไวเทนนิ่งครีม ก็ลองมาเยอะมาก แต่ยังไม่มีตัวไหนโดนใจเลยคะ อ้อ..โอเลย์ ตัวน้องเต้ย ก็พอได้นะ ไม่แพงดีด้วย ส่วนการพอกพงวิเศษก็ช่วยได้นะคะ

สู้ๆ
ขอบคุณ Comment : 6 คุณ i@nn ค่ะ  = ]

รบกวนคุณ i@nn ตอบหน่อยนะคะว่า ดร.สมชาย ที่ว่าเป็นครีมใช่มั้ยคะ ซื้อได้จากที่ไหนบ้างคะ ?
แล้ว เป็นคนหน้า มัน หรือ แห้ง หรือ ผสม คะ ? ^_^ ส่วนเราเป็นคนหน้ามันอ่าค่ะ
ผงวิเศษ กับ ผงพิเศษ มันอย่างเดียวกันหรือป่าวคะ ?

^__^

ร้านขายยาค่ะ หรือว่า บิ๊กซี ก็มีค่ะ
ราคาประมาณ 120 กว่าบาท 20g ค่ะ
เราใช้ประมาณ 1 เดือนจางลงมากเลย
เคยใช้ของ maxskin 10% แต่ไม่เห็นความเปลี่ยนแปลง
เลยเปลี่ยนมาใช้ของ vitara อันที่จริงเคยใช้นานแล้ว  แต่พอจาง(เกือบหมด) เลยไม่ได้ใช้ต่อค่ะ
เราใช้เฉพาะกลางคืนค่ะเพราะ AHA ทำให้หน้าเราไวต่อแสง กลางวันต้องอย่าลืมทากันแดดเด็ดขาด
ถ้า จขหท ผิวมัน เราแนะนำให้ใช้ แบบแต้มที่มีรอยแดงค่ะ เพราะถ้าทาทั้งหน้ามันจะทำให้หน้ามันเยิ้มมากๆ

ขอโทดที่มาตอบช้านะคะ

ขอบคุณ Comment : 8 คุณ porjung นะคะ

ตอบช้าไม่เป็นไรค่ะ ^______^  >>>> ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะคะ

ครีม ดร.สมชาย มีหลายตัวมากคะ สำหรับปัญหาสิว ซื้อได้ที่บิ๊กซี หรือร้านขายยา
ส่วนตัวเป็นคนหน้าแห้ง มันทีโซนค่ะ
ผงวิเศษ กับพิเศษ คือตัวเดียวกันคะ ไม่แน่ใจว่าอะไรถูก

พวก AHA ก็ช่วยได้คะ ทำให้หน้าขาวใสขึ้น รอยดำแดง จะจางลงแบบที่คุณ porjung ว่านั่นแระคะ

ขอบคุณ Comment : 10 คุณ i@nn นะคะ    

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น