สาวๆในนี้ใครเคยดัดฟันที่คลีนิคยิ้มยิ้มบ้างคะ??

เรากำลังจะจัดฟันค่ะ เลยหาคลีนิคจัดฟันแถวๆลาดพร้าว ไม่ก็แถวเกษตร
เราหาจากอากู๋ก็เห็นมีคนแนะนำว่าคลีนิคแถวโชคชัยสี่มีคลีนิคชื่อยิ้มยิ้มหมอมือเบา
เราเลยโทรไปสอบถามค่าใช้จ่ายคร่าวๆ  มันถูกมากเลยอ่ะค่ะ
ค่าติดเครื่องมือบน-ล่าง ข้างละพันห้าเองอ่ะ  ทำไมมันถูกจังคะ?

ใครเคยทำกับคลีนิคนี้ช่วยฟันเฟิมเราทีค่ะ เพราะแถวๆนี้มันสะดวกไปมากกว่าแถวเกษตรอ่ะค่ะ
หรือใครมีคลีนิคอื่นแถวลาดพร้าวก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
 เหอๆ  ถูกจนน่ากลัวนะคะ  ฟังดูน่าจะเลี้ยงไข้  หรือไม่ก็ไปรักษาแล้วก็ไม่เป็นอย่างที่คิด

ทางที่ดีเราว่าศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนดีกว่าค่ะ  จัดฟันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ  มันมีขั้นตอนเยอะแยะ
เราทำอยู่นะ แต่ของเราเหมาจนเสร็จ 32000 อะ แต่ทำดีนะ นี้เกือบสองปีเข้าชิดกันแล้ว

ติดเครื่องมือ บนล่าง ข้างละพันห้า  ?? รวมกัน 3000 หรอค่ะ มั้ยถูกจัง

เค้ากำลังจะดัดเหมือนกัน  บนล่าง รวมกัน 12000 อะ ???

เราเห็นที่อื่นเค้าข้างละห้าพันอ่ะ  รึว่าเราฟังผิดก็ไม่รู้ = ='a
เป็นดัดแบบถอดเครื่องมือได้หรือเปล่าจ๊า ปกติเครื่องมือบนล่างก็ประมาณข้างละ 4000-5000 บาท

ดัดแบบติดเครื่องมือเลยอ่ะค่ะ
คงหมายถึงจ่ายครั้งแรก(ติดเครื่องมือ) 3000 อะจ้ะ
ที่นี่คงไม่เคี่ยวไรมากเรียกว่าดาวน์ต่ำจ้ะ 55+ ที่เหลือค่อยๆจ่ายเป็นงวดจนครบอาจจะ 35000-45000 จากทำเลไม่น่าเกินนี้อะจ้ะ จัดกับคุณหมอท่านไหนเช็คได้จ้ะว่ามีรายชื่ออยู่ในสมาคมทันตแพทย์จัดฟันแห่งประเทศไทยหรือป่าวเป็นการการันตีระดับหนึ่ง :)
เราผึ่งไปจัดมา จะครบเดือนแล้วที่คลีนิคยิ้มยิ้ม พอดีเพือนไปทำกันเยอะค่ะหมอใจดีมือเบาไม่เจ็บเลยคะ

ราคาอยู่ 20000-35000 ขึ้นอยู่กับสภาพฟันค่ะ
ค่าใช้จ่ายครั้งเริ่มจาก
1. พิมฟัน 1500
2. X-Rayฟัน (ต้องไปที่โรงบาลค่ะ เราโรงบาลเอกชนเสียไป 1200 บาท)
3. อุด และ ถอนฟัน ชี่ล่ะ 400-500 ขูดหินปูน 500
4. ติดเครื่องมือฟันบน 1500
5. ติดเครื่องมือฟันล่าง 1500
6. เปลี่ยนยาง 9 เดือนแรกเดือน 1500
ึ7. ครั้งต่อไป ครั้งละ 1000 จนครบ 35000

จนครบ 35,000 บาท
แล้วมีเบอร์ติดต่อคลินิกที่ว่านี้ป่าวคร้า...ช่วยตอบด้วย
02-9315041 เราก้อจัดอยู่ที่ คลีนิค ฟัน ยิ้ม ยิ้ม เหมือนกัน หมอใจดีมาก ราคาก้อไม่แพง 35000 บาท รวมใส่เครื่องมือล่างบนและก้อพิมพ์ฟันแล้วนะ
กำลังจะไปปรุกษาหมอค่ะ..เคลียช่องปากเสร็จแล้วอีกนานมั๊ยคะที่จะติดเครื่องมือ
หลังจากเคลียร์ช่องปากเสร็จประมาณ2-3วัน หรือ1อาทิตย์ก็ติดเครื่องมือได้แล้วจร้า....ของเราเคลียร์ช่องปากเสร็จเว้นอีก1วันติดเครื่องมือบนล่างเลยจร้า
เพื่อนเราก็จัดที่ คลินิคยิ้มยิ้ม นะ เพื่อนเราทำ ปีกว่าละ หน้าเรียวมาก หมอทำดี มากเราก็ว่าจะไปทำ ตอนนี้เพื่อนที่ออฟฟิช ทำ 2 คนละ คลินิค นี้ละ คลินิคสะอาด น่าอยู่มาก บริการดี เราจะแวะไปทำพรุ่งนี้ละ
ทำอยู่ครับ
ที่ว่าถูกคือเป็นทยอยจ่ายนะครับ เดือนละ 1500 จนครบ 35,000
แต่ไม่รวมอุดฟัน ขูดหินปูน ถอนฟัน รีเทนเนอร์
อยากทราบค่าเครียร์ช่องปากว่าแพงป่าวอ่ะ เราก้ออยากไปทำเหมือนกัล
อยากทราบว่าต้องรอคิวนานไม๊คะ ใครที่ทำอยู่ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ^^
จัดอยู่ค่ะ รอคิวไม่นานเท่าไหร่ค่ะ ถ้าเคลียร์ปากเสร็จเร็ว ก็ได้ติดเครื่องมือเลยค่ะ
ไปตามหาคลีนิคไม่เจอเลยค่ะ ช่วยบอกรายละเอียดการเดินทางได้มั้ยค่ะ เอาเริ่มจาก ปากซอยโปชชัย 4 อ่ะคะ เจอคลีนิคทำฟันเยอะมากกกกกกก แต่หา ยิ้มยิ้ม ไม่เจอ = =" อยากไปทำมากค่ะ กว่าจะได้นัดเจอหมด นัดเครียปากกลัวจะนานค่ะ รบกวนตอบด้วยนะค คนที่เคยไปทำมาแล้ว ^^
เราก้อจัดที่นี่ค่ะ จัดเส็ดแล้วโอเคดีนะคะ
คุณหมอน่ารักมากๆเลยคะ ดูใจดี พูดเพราะ ไปหาเมื่อวานวันนี้ก็จะไปx-ray เดวก้โทรนัดคุณหมอคะ ของเราไม่ต้องถอนสักซี่เลย แค่ฟันน่ามันใหญ่และก้เหยินออกมนิดน่อย เลยแค่ขูดหินปูนก้ติดเครื่องมือได้แร้ว สบายๆมากๆ
คลีนิคต้องเข้าไปในซอยไม๊อ่าคะ ถ้ามาจากตรงหน้ายูเนียน ต้องไปอีกไกลป่าวคะ
แนนก่อทำที่นี่ค่ะ จะ3ปีแล้ว แต่ฟันค่อนข้างมีปัญหาเยอะค่ะ แต่ทางคลีนิคก้อดูแลดีนะคะ คลีนิคอยู่ติดปั๊มเชลล์ ค่ะ กลางซอยโชคชัย4 ค่ะ แต่ที่โอเค ก้อคือ มันสะอาดดีค่ะ และหมอก้อ โอเคนะคะ หมอจาก มหิดล มังคะถ้าจำไม่ผิด ^^
อยากทราบว่าเคลียร์ปากแบบขูดหินปูนอุดฟันก่อนจัดฟันราคาประมาณเท่าไรอ่ะ
เราก้ทำอยู่นะ ได้เดือนหนึ่งแล้ว คุณหมอใจดีและก้มือเบาด้วย
หมอที่เคลียช่องปากให้เราน่าจะจบจุฬา
ส่วนคนติดเครื่องมือให้มหิดล เคลียช่องปากแล้วแต่สภาพฟันเราจร้าว่าฟุเยอะแค่ไหน
ของเราเยอะหน่อยรวมถอนหมดไป1000
หมดไป10000นิดๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again