ปัญหาคิ้วๆ - ตอนบ่ายหางคิ้วหายประจำเลยค่ะ

0 11
ถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หน่อยค่ะ
คือเป็นคนผิวผสมค่อนข้างมัน และมีปัญหากับคิ้วมากๆ ทั้งคิ้วบาง คิ้วขาด (ขาดช่วงกลางค่ะ ส่วนหัวคิ้วก็พอมีค่ะ แล้วก็แหว่งช่วงกลางไปเลย ส่วนหางคิ้วมีนิดหน่อยค่ะ)
ปัญหาคือว่า....ช่วงบ่ายหางคิ้วจะหายไปเลย ต้องเติมใหม่ แต่บางครั้งก็แอบขี้เกียจ
ไม่ทราบว่า มีที่เขียนคิ้วแบบไหนที่ติดทนนานบ้างมั้ยคะ (ไม่แน่ใจว่าถ้าเป็นแบบครีมจะติดนานหรือป่าว)
แล้วของยี่ห้ออะไรดี ปัจจุบันเพิ่งถอย majorica มา แต่ก็ลบเลือนอยู่ดี

หรือมีใครแนะนำเรื่องการสักคิ้ว 3 มิติบ้างมั้ยคะ
แต่มีคนบอกว่าอย่าไปทำเลย เพราะพอแก่ ผิวเหี่ยวย่น มันจะดูแปลกๆ

yurimbe

yurimbe

Make me wonderful

FULL PROFILE