ม้วนผมด้วยเลอซาช่าอย่างไรให้สวย

คือเพิ่งซื้อเลอซาช่าโปรเคิฟมาเมื่อต้นเดือนอ่ะค่า
แต่ใช้ไม่เป็นเลย T T
คือม้วนได้นะ
แต่มันคลายเร็วมากเลย ใครรู้วิธีช่วยทีค่ะ
ลองใช้ตัวช่วยแล้ว
แต่ก็ไม่ค่อยอยู่ตัวอ่ะ

ห้ามขายของค่าาาา

เอาออกด้วยนะคะ ^^
ขายของ ยังไง หว่า?หรือเอาออกไปแล้ว

ใช้เสปรย์ หรือ มูส ช่วยสิคะ
แนะนำ ของ
L’Oreal Studio Line ขวดสีชมพู อ่ะค่ะ มีทั้งแบบ มูสและ สเปรย์ แบบเสปรย์ จะ ทนถึกกว่า ค่ะ
เอาออกไปแล้วค่ะ

ลองใช้มูสดูคะ

ใส่มูสก่่อนม้วนค่ะ
ขอบคุณมากๆนะค้ะ

แบบสเปรย์คือใช้ยังงัยเหรอคะ ใส่ก่อนหรือใส่หลังม้วนเสร็จอ่า เราเคยใช้แต่แบบมูส

เราก็ใช้เลอซาช่าเหมือนกัน แต่ของเราเป็นตัว wet to dry อ่ะ
เราฉีดสเปรย์ทั้งหัวก่อนม้วน แล้วพอม้วนเสร็จก้ฉีดอีกทีอ่ะค่ะ
ส่วนตัวเราว่าสเปรย์มันจะเบากว่ามูสอ่า
แต่สเปรย์ก็มีให้เลือกหลายแบบนะคะ ถ้าเอาแบบอยู่ทรงนานๆก็จะออกแข็งๆหนักๆหน่อย

** ก่อนซื้อเราลองฉีดตัวเทสที่ร้านดูแหละ แล้วค่อยเลือกว่าเราชอบแบบไหนอ่ะค่ะ

หมวยก็ใช้อยู่นะ เวท ทู ดาย ราคาก็แพง สำหรับหมวยอะนะ แต่เวลาหนีบแว้วผมก็เสียเหมือนเดิมอะนะ แข็งด้วย ม่ายรู้คนอื่นเป็นป่าวอะคะ

อ่อ เราใช้ โปรเคิฟ อ่ะค่ะ
ตอนแรกที่ร้านบอกให้ซื้อเวททูดราย แต่ มันแพง แล้วก็ ดูเหมือนจะเน้นหนีบตรงมากกว่าด้วย
แต่แบบโปรเคิฟ ก็ใช้ยากมากเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น