อยากถามเรื่องยาลดความอ้วนบาชิ ลิโซ่กับลิด้าหน่อยนะคะ

คือว่าอยากกิน ไม่ทราบว่าตัวไหนอ่อนสุดอ่าคะ

คือว่าอยากลด เเต่ไม่มาก เเล้วก็รอเวลาได้ค่ะ

ถ้าลดวันละสองสามโลนี่ก็ไม่ไหวนะ โทรมไป

เห็นมีคนบอกว่าบาชิกล่องส้มเเรงน้อยสุด ใช่หรือเปล่าคะ

เเล้วลิโซ่เเรงสุด

ใครเคยทาน ช่วยมารีวิวกันหน่อยนะคะ

อยากทานเเต่ก็กลัวๆอยู่เหมือนกัน

เเต่ผู้หญิงเราก็อยากผอม อยากสวยกันหล่ะเนอะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ลิโซ่เเรงจริงๆคะ ถ้าไม่เคยทานยาลดความอ้วนมาก่อนเเล้วมาทาน ลิโซจะเกิดออาการใจสั่นจ๊ะ
เราก็อ้วนนะ เเต่เราไม่คิดที่จะไปทานยาลดความอ้วนหรอก มันไม่มีต่อสุขภาพ ตอนที่ทานยาน้ำหนักก็ลด เเต่พอเลิกทานสักพักน้ำหนักก็ขึ้นเหมือนเดิมเเหละจ๊ะ บางทีอาจจะมากกว่าเดิมด้วยนะคะ  
คำตอบอาจจะช่วยไม่ได้มาก เเต่อยากให้ทุกคนรักตัวเองให้มากกว่าคะ

ลิโซ่ อ่อนกว่า ดีว่าเยอะ สำหรับเรานะที่เราลองทานมา
หรือ เปนเพราะเราเลือกกินที่ ไม่เหมาะกับตัวเองก็ไม่รุ
ก็ คือว่า ดีว่า อ่ะ จะสำหรับคนที่ลดความอ้วนยากมาก แต่เราไม่ใช่ไง อีกอย่างเราก็ไม่ได้อ้วนเท่าไหร่ แต่เราอยากลดให้มันผอมกว่านี้ แล้วเราก็ต้องการได้ผลที่เรวด้วยเลยซื้อมาทานแต่ผลสรุป ไม่ไหวมันแรงไป
ทานแล้วใจสั่น เหนื่อย ไม่อยากทำอะไร หัวใจเต้นแรงมาก ซึมเศร้าด้วย จนเพื่อนๆทักคิดว่าเราอกหัก

ส่วนตัวบาชิ ก็เคยได้ยินมาเหมือนกัน แต่เค้าบอกกันว่า มันแรงนิ
เออ แล้วก็ ยาลดความอ้วน24 รุจักไหม ตัวนี้ก็แรงนะ แต่ ถ้าทนได้ก็เฟริมเลยหล่ะ แต่ถ้าแพ้ก็แพ้จนอ้วกเลย

ตอนนี้เราเลยไม่ค่อยกินยาแหละ หาสูตรลดทางอินเตอรเนตเจ๋งกว่า คุณแม่เราทำแล้วลดอ่ะ เลยจะลองพุ่งนี้วันแรก

ลิด้าเเรง ใจสั่นคะ ต้องเลิกทานไปเลย

เพื่อนๆ หลายคนทานบาชิบอกว่าดี ไม่โยโย่ว มีใจสั่นบ้าง
ไปคลินิกให้หมอสั่งยาให้ดีกว่านะคะ เพราะกินยาลดความอ้วนต้องหมั่นวัดความดันด้วยนะคะ
ทานมาหมดแล้วคร้า
อยากบอกว่า ไม่ไหวๆๆ แทบตาย
ใจสั่น หิวน้ำ เหนื่อย นอนไม่หลับ คอแห้งมากๆ
เบลอๆ ค่ะ เคยเป็นมากสุดคือ ล่าสุดนี่เลย เป็นกระเพาะปัสสวะ อักเสบ
เพราะร่างกายขาดน้ำค่ะ  ถ้าคิดจทาน อย่าเลยดีกว่าค่ะ
ไม่มีข้อดีเลย ทรมานมาก ตอนนี้กำลังทาน เฮอบาไลฟ์อยุ่ค่ะ
ก้อดี่ แต่แอบทานยากหน่อย
จะลดด้วยการกินยาคิดดีแล้วหรอจ๊ะ มีกระทู้แนะนำเรื่องการลดความอ้วนด้วยการไม่ใช้ยา เพราะเค้าใช้แล้วโยโย่ ลดไม่ลง หลายคนก็บอกว่าเลิกกินเพราะเป็นโรค คุ้มไหมจ๊ะ คิดดีๆนะ ลดความอ้วนไม่มีทางลัดที่ได้ผลระยะยาวหรอกจ๊ะ ชื่อ กระทุ้ ขอเถอะ สาวๆอย่าลดความอ้วนด้วยการใช้ยาอีกเลย ลองหาอ่านดูนะ

ใช่ๆเห็นด้วยกับคุณ kukkaiอย่าใช้ยาเลยคะอาจ  เราเคยผ่านมาแล้วโยโย่น่ากลัวมากๆ อาจใช้พวกอาหารเสริมบวกกับควบคุมอาหารดีกว่าเนอะ  ลองอ่านกระทู้เราดูก่อนก็ได้นะ
อันนี้ประสบการณ์ที่จำจนตาย
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=87717
อันนี้เป็นการลดน้ำหนักที่เราคิดได้แล้วฮ่าๆ
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=89081

เราคิดจะทานแล้วนะเนี่ย มาเจอทู้นี้ซะก่อน

ตอนนี้มีลิโซ่มาครอบครองหนึ่งกระปุก ยังไม่ได้แกะด้วยซ้ำ

กล้าๆกลัวๆเพราะไม่เคยทานยาลดความอ้วนเลยอ่ะ

เจอทู้นี้ความกล้าลดลงไปเย้อออออออเลย 55

ทำไงดี..เอาทิ้งดีมั๊ยเนี่ย..แอบเสียดาย

ถ้ากินแบ่งทีละครึ่งเม็ดได้มั๊ยเนี่ย

เราไม่แน่ใจความอันดับความแรงแต่เท่าที่รู้คือ ลิด้าอ่อนกว่าลิโซ่นะคะ ลิโซ่น่ากลัวอ่านรีวิวมาเยอะน่ากลัวมากๆ

ไม่แนะนำให้พึ่งยาลดความอ้วนเลยจริงๆคะ

มีผลข้างเคียงทั้งนั้นอะ

ขอแนะนำด้วยความเป็นห่วงนะคะ เราเป็นคนนึงที่เคยกินยาลดความอ้วนมาก่อน
และในตอนแรกผลที่ได้ดีมากค่ะ คือลดไป 20 กิโล แต่หลังจากหยุดทานยา ก็โยโย่ค่ะ
น้ำหนักเพิ่มขึ้นมาเท่าตัวเลย ด้วยความที่ไม่เข็ด ก็ไปหาหมอ เอายามากินอีก คราวนี้ก็ลดอีกค่ะ แต่
มีอาการใจสั่ง คอแห้งซึ่งพบได้ทั่วไปเวลากินยาลดความอ้วน แต่ที่เพิ่มมาคือ เป็นลมบ่อยค่ะ
และที่สำคัญปวดหัวมาก ปวดหนักมากจนเข้าโรงพยาบาล เป็นบ้าไป 3 วันค่ะ คือเราไม่รู้สึกตัวว่าทำอะไรไปบ้าง
จำได้แค่ตอนไปที่โรงพยาบาล กับวันที่ออกจากโรงพยาบาล ระหว่างนั้นจำอะไรไม่ได้เลย
คุณแม่เล่าให้ฟังว่า เรากรี๊ดลั่นโรงพยาบาลเลยค่ะ กรี๊ดไม่หยุด ใครจะมาจับตัวก็ไม่ได้ กัดเขาหมด
กัดคุณหมอและคุณพยาบาลด้วย จนคุณหมอต้องมัดติดกับเตียง หมอฉีดยานอนหลับให้ก็ไม่หลับ
มาหายเป็นปกติก็ตอนไปอีกโรงพยาบาลแล้วหมอสั่งยาคลายเครียดให้กิน และหมอสั่งห้ามเด็ดขาด
ว่าห้ามกลับไปกินยาลดความอ้วนอีก เพราะอาจจะเป็นบ้าไปเลยก็ได้ เนื่องจากพวกยาลดความอ้วนส่วนใหญ่
จะเป็นยากดประสาทซะมาก คุณหมอบอกว่าทางที่ดีคือ ควบคุมอาหาร และออกกำลังกายค่ะ
ไม่รู้พอจะช่วยอะไรได้มั้ย อยากให้ลองพิจารณาดูอีกทีนะคะ ออกกำลังกาย ลดช้าแต่ชัวร์นะคะ
เราสั่งมาเเล้วด้วยสิ

ถ้าเเบ่งทานทีละครึ่งเม็ด

หรือทานวันเว้นวันจะได้มั้ยคะ

แล้วเดี๋ยวนี้มันมีของปลอมเยอะนะระวังคะ

เราเป็นห่วงออกกำลังกายดีกว่า ว่ายน้ำสิคะ ไม่เหนื่อยแถมสนุก

มาฟันธงค่ะ 
กินแล้วโย่ ชัวร์ 100% 
เรากินบาชิชมพู ใจสั่นบ้าง แต่ที่แน่ๆ มือและแขนไม่ค่อยมีแรงค่ะ
จะชา ไม่ค่อยมีความรู้สึก 
ตอนกินยา รู้สึกไม่มีความสุขเลยค่ะ
หดหู่อย่างบออกไม่ถูก อยากเลิกกินสุดๆ 

ส่วนน้ำหนักลงจริง จาก 64 เหลือ 57 
หยุดยาไป กินเยอะ ช่วงแรกๆ ไม่ขึ้น
ไม่กี่เดือนให้หลังมา นี่อ้วนขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
ตอนนี้ 8 เดือนแล้ว ชั่งเมื่อวันก่อน ก้อ 66 ค่ะ T^T 

ใครที่คิดว่า หลังจากหยุดยาไป จะควบคุมน้ำหนักด้วยตัวเอง
ขอบอกเลยว่าทำไม่ได้หรอกค่ะ 
ไม่ได้จริงๆ เพื่อนเราที่กิน รวมทั้งเรา ทีแรกก็บอกว่าจะควบคุมให้ได้ 
จะไม่ทำให้ตัวเองอ้วนขึ้นอีก
แต่สุดท้ายแล้วมันเหมือนตะบะแตกอะค่ะ

สู้ๆ นะ ถ้าลดไม่เยอะ ไม่ต้องพึ่งยาหรอก คะ 

ขอคอนเฟิร์มคะ

ว่ากินลิโซ่แรงมาก เคยกินยาลดความอ้วนมาหลายคลีนิค แต่ไม่เคยมีอาการแบบนี้เลย
คือใจเต้นเหมือนคนออกกำลังกายแล้วเหนื่อย คอแห้งทั้ง ๆ ที่กินน้ำเยอะมาก  
กดประสาท เวียนหัว ทำให้ไม่หิว
ท้องอืด เหมือนจะเรอ เบลอ ๆ ทั้งวันคะ
ขนาดกินไปเม็ดนึง พอข้ามวันยังมีอาการอยู่เลยคะ คือกดประสาททำให้ไม่หิว คอแห้ง ยังเวียนหัว มึน ๆ เบลอ ๆ อยู่เลยคะ

ตอนนี้กินเรากินยาลดความอ้วนของ บาชิกล่องสีชมพูอยู่ ช่วงแรกๆทำให้ไม่หิวแต่คอจะแห้งมากสิวขึ้นใจสั่นเวียนหัวอยากอาเจียน แต่ก็ยอมรับนะคะว่าลดจริงๆ แต่พอผ่านมาได้ เกือบ2อาทิตย์ตอนนี้รู้สึกหดหู่มากๆซึมเศร้าอยากร้องไห้ นอนไม่หลับ คิดมาก กังวล อาจเป็นเพราะยาไปกดประสาทมากๆหยุดกินได้1วันแล้วอาการยังไม่หายเลย ตอนนี้กลัวมากคงไม่กล้าทานอีกต่อไปแล้วไม่รู้ว่าจะหานเป็นปกติรึป่าว เพื่อนๆอย่าไปทานเลยนะคะ ด้วยความหวังดีคะ

เราเคยทานเหมือนกัน ปีกว่าแล้วนะค๊ะ ยังไม่เห็นโยโย่เลย ทานของถคลีนิค ถูกด้วย ชุดละ 180 บาทสำหรับคนไม่ค่อยอ้วนเท่าไหร่ เราหนัก 160 น้ำหนักก่อนลด 60 ตอนนี้เราหนัก 49-50 ประมาณนี้ ไม่ไปไหนเลย มีบางช่วงเห็นไรก็อยากทานไปหมด เราก็ทานนะค๊ะ ตามใจปากนิสนึง แต่ก็กลับมาออกกำลังกาย แล้วก็ควบคุมอาหารนิดๆหน่อย กลัวโยโย่ก็หมั่นชั่งน้ำหนักสิค๊ะ จะได้ไม่กล้าทานมาก ออกกำลังกายสะบ้าง เราว่ามันไม่โยโย่หรอก คุณทานไม่ยั้งตะหาก สงสัยลืมไปว่าเลิกทานยาแล้ว เพื่อนเราก็เป็น ลดด้วยกัน เพื่อนกลับมาอ้วนเหมือนเดิม แต่เราไม่อ้วน มันต้องควบคุมอาหารด้วยค่ะ

สำหรับอาการใจสั่น นอนไม่หลับ หงุดหงิด เบลอๆ ทำอะไรเชื่องช้า คอแห้ง ถ่ายเยอะ เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ต้องทนเพื่อสวย นอนไม่หลับเนี่ยเราเป็นแค่ 5-6วันเอง ที่ลดไปประมาณ 10 ก.ก.น่ะ ทานแค่เดือนครึ่งค่ะ อิอิ แต่ต้องทานติดต่อกันห้ามขาด หลังๆร่างกายปรับสภาพได้เองก้อชินค่ะ จะหยุดต้องทานยาหยุดด้วยนะคะ ไปหาคลีนิคเอาเองนะคะ ซอยแม็คโคจรัญ35 ต้องนั่ง 2 แถวเข้าไป คลินิคเสริมความงามตรงนั้น ยาลดความอ้วนไม่ได้ผล เพื่อนบอกมา อย่าซื้อผิดนะคะ
เรากินเป็นประจำ เรากินวันเว้นวัน ตอนแรกที่กินก็หิวน้ำบ่อยมาก แต่พอผ่านไปสัก สัปดาห์นึง เริ่มหิวน้ำน้อยลงน่ะ แต่เราว่าดีอ่ะ กินไป 3-4 เม็ดก็เห็นผลล่ะ ไม่ใจสั่นด้วย เรากกิน ลิด้า ตอนนี้ก็ยังกินอยู่ พอน่ำหนักเราเริ่ม โอเคแล้ว เราก็เริ้มห่าง ๆ จากเว้นวันกิน เป็น 2 วันกินที ประมาณนี้ จนเข้าทีเราก็หยุด
การทานยามันจะโยโย่หรือไม่ขึ้นอยู่กับวินัยในการทานค่ะไม่ใ่เลิกยาก็กินๆอย่างเดียวมันไม่ใช่
เรากินมาหมดค่ะที่ว่าแรงก็ทานมาแล้วเฉยๆค่ะ
เพราะว่าเคยกินมาหลายยี่ห้อ เปลี่ยนไปเรื่อย
บาชิก็ทาน เราเฉยๆอ่ะแต่มันก็ลง(ทานหลังจากให้นมลูกแล้ว จาก67เหลือ52.2)หยุดทานก็กินเหมือนเดิมไม่ตามใจปาก
แค่นี้ก็นี้

อยากจะกินอยู่เหมือนกัน แต่มันอันตรายมากเลย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น