●ω●●ω●รีวิวครีมเพิ่มหน้าอกและลดน้ำหนัก^^Joyce breast และ Beauty drink ขวดเขียว●ω●●ω●

1 44

ก่อนอื่นต้องขอ สวัสดีเพื่อนๆทุกคนในเว็บจีบันนะคะ

หนูมาแอบดูรีวิวของพี่ๆในเว็บนี้มาตั้งนานแล้ว

ได้เคล็ดลับดีๆ ไปใช้กับตัวเองมากเลยค่ะ

วันนี้หนูอยากจะเอาเคล็ดลับส่วนตัวที่ไม่เคยไปบอกใครที่ไหน

มาบอกต่อเพื่อน พี่ๆทุกคนกันบ้างค่ะ

ก่อนอื่นต้องเท้าความถึงวัยรุ่นที่หนูมีน้ำหนักตัวมากที่สุดถึง 75 กิโลกรัมม กันก่อนนะคะ

เพราะหนูชอบกินมากๆค่ะ กินไม่เลือก แล้วก็ระบบขับถ่ายทำงานไม่ค่อยจะดีด้วย

พอประมานปี สองปีที่แล้ว จำไม่ได้แล้วว่า เครื่องดื่ม Beauty drink มันออกมาเมื่อตอนไหนนะคะ

แต่ที่รู้ๆว่า หนูเริ่มทานผลิตภัณฑ์ตัวนี้มาได้ ปีกว่าๆ แล้วค่ะ

หลังจากที่ระบบขับถ่ายทำงานไม่ดี ท้องผูกบ้าง อึดอัดไปหมด

น้ำหนักก็ค่อยๆเพิ่มมากขึ้น จนมาถึงช่วงปีที่แล้วที่หนูเริ่มดื่มเครื่องดื่มนี้ มันช่วยหนูได้มากๆเลยค่ะ

อย่างแรกเลยคือ ทำให้ขับถ่ายทุกวัน ตรงเวลาด้วยนะคะ พอถึงเวลาปุ๊บ ก็จะเข้าห้องน้ำ ถ่ายอย่างหมดไส้หมดพุงเลยค่ะ

จะสังเกตได้ว่ามันเป็นไฟเบอร์ ช่วยไล่เอากากอาหารที่เป็นของเสียออกมาค่ะ

ระยะเวลาผ่านไป เหมือนระบบขับถ่ายดีขึ้น อะไรๆ ก็ดีขึ้นตามมา

อาทิเช่น หน้าเริ่มใส หน้าท้องไม่ค่อยมี ตัวเบาๆ สุขภาพจิตดี

ทุกอย่างดูดีไปหมด แต่มีอยู่สิ่งหนึ่งที่ทำให้หนูเศร้าใจมากๆ คือ    น้องนมน๊ม   มันหายไปกับน้ำหนักตัวค่ะ

v
v
v ต้องขออนุญาติ เซนเซอร์หน้าตาหน่อยนะคะ กลัวมันล่อแหลมไป อิๆ

ซึ่งแต่ก่อนหนูเป็นคนหน้าอกก็มีปกติ พอประมาน แต่ไม่ได้จัดว่าใหญ่โตอะไรมากมายนะคะ แต่ก็ยังมีอยู่บ้าง

ซึ่งพอนมเริ่มแฟบ หนูก็เริ่มไม่มั่นใจ เพราะใส่เสื้อผ้าอะไร มันก็ดูจะแบนๆไปหมดเลยค่ะ

จากนั้นก็เริ่มปรึกษาคุนแม่ ว่าทำยังไงดี อยากไปตบนมจัง คิกคิก แม่ก็บอกว่า ไม่ต้องหรอกยังอายุ 20 เอง

ให้ใช้ครีมทาบำรุงก็พอ แล้วท่านก็แนะนำครีมที่ทาหน้า Joyce breast cream ที่ตอนนั้นคุนพรหมพร ยูวะเวส เป็นพรีเซนเตอร์อ่ะค่ะ

(หนูเคยเห็นมีคนเคยมารีวิวในเว็บjeban นี้ด้วยนะคะ ยังคิดเลยว่าใช้เหมือนเราเลย แต่เราใช้มานานแล้วค่ะ ตอนนี้ก็ทาบ้างไม่ทาบ้าง)

มาต่อๆๆค่ะ ตอนแรกเราก็ไม่รู้จะทำไง แค่คิดว่าอยากให้หน้าอกมันมีเหมือนเดิม ก็ลองทาไปเรื่อยๆ

ผ่านไปสักประมาน ระยะเวลา 2 เดือนแรก ก็รู้สึกว่า หน้าอกหนูเริ่มดีขึ้น แล้วขนาดมันก็เริ่มจะเพิ่มขึ้นด้วย

คิดแล้วก็ไม่อยากเชื่อ ว่าทาครีมอย่างเดียวกลับสู่สภาพเดิมเหมือนตอนที่มีหน้าอกได้

แต่ก็ไม่เสียหายอะไร เพราะว่า คุนแม่ซื้อให้ใช้ เราใช้ฟรี ดีกว่าอยู่เปล่าๆ ไม่บำรุงอะไรเลย

ระยะเวลาผ่านไปช่วงหนึ่งสัก 3  - 4 เดือน ได้ หน้าอกเราดูดีขึ้นมาก เราลองเอาสายวัด มาวัดรอบออกดู

ขึ้นมา 34 " ค่ะ แต่น้ำหนักแอบขึ้น มา 2 โล จากตอน น้ำหนักลง ใหม่ๆ อันนี้อาจเพระว่าเราชอบทานข้าวตอนดึกๆ 555

แต่ตอนนี้เราก้ทาบ้างไม่ได้ทาบ้างนะคะครีม เพราะบางทีไปอยู่หอ ก็รีบแต่งตัวไป ม. ไม่ค่อยมีเวลาทาเท่าไหร่

มันก็ได้เท่าที่เห็นในรูปที่รีวิว  ตอนนี้น้ำหนัก สุทธิ อยู่ที่ 58 กก ก็ยังอวบๆอยู่ เราสูง 170 ค่ะ แต่แค่นี้เราก็พอใจละ

หน้าอกเรา ได้ 34 นิ้ว พอใจเหมือนกัน
ไม่อยากใหญ่กว่านี้แล้ว อึดอัด 5555555555

v
v
v  หน้าตาตัวช่วยลดน้ำหนัก และ เพิ่มหน่มน๊ม ของตูนค่ะ

รีวิวนี้เป็นรีวิวแรกของตูนนะคะ ยังไงก็ขอฝากไว้ให้เพื่อนๆ พี่ๆ สาวๆจีบันทุกคน ชมกันขำๆก็ได้ค่ะ

ดีไม่ดียังไง ก็ติชมตูนได้นะคะ น้องใหม่หัดรีวิว กว่าจำทำรูปได้ นั่งงมโข่งอยู่นานมากๆเลย (*_*)

-ขอบคุนทุกคนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นและเยี่ยมชมนะคะ-

Toonie

toonie_toon

toonie_toon

im cartoon
toonietoonie@hotmail.com

FULL PROFILE