เลิกมาตั้งนานแล้วทำใจไม่ได้เลย รู้สึกเศร้าจัง ..

สวัสดีค่ะ สาวๆทุกคน

ตอนนี้เราเศร้ามากเลย เลิกกะแฟนมาได้2 เดือนแล้วค่ะ

ยังแอบทำใจไม่ได้เลย แต่ก้ดีขึ้นจากวันแรกๆนะคะ

เค้านอกใจเรา เราเลยบอกเลิกเค้าค่ะ แต่เรายังไปง้อเค้า แต่เค้าก้ไม่เอาแล้วค่ะ .....

เราเลยตัดสินใจ เอาวะ .. ตัดแล้วก้ตัดเลย เปลี่ยนเบอ เปลี่ยนเมล เปลี่ยนทุกอย่าง เก็บของที่เค้าให้ไว้ในห้องเก็บของ

เราเคยคุยกะแฟนใหม่เค้าด้วยค่ะ ..

รู้สึกด้อยกว่ามากๆ .. สวยกว่า รวยกว่า

สงสัยเราดีไม่พอมั้งคะ เค้าเลยไปมีคนใหม่

เราอยากลืม อยากทำใจได้จังเลยค่ะ

ทุกวันนี้พยายามห้ามตัวเองไม่ให้ส่งข้อความไป โทรไป วันนั้นเผลอยิงไปหาเค้า ตอนวันเกิดของเค้าที่ผ่านมา

เพื่อนบอกว่าจะโทไปแฮปปี้ทำไม แกโทรไปก้เศร้า มันก้แฮปปี้กะแฟนมัน ... T ^ T

แค่ยิงไปยังจิตตกเลยค่ะ เหมือนจะรอโทรศัพท์เค้า ...

เศร้าค่ะ.. เราก้รุ้นะคะ ว่าถึงโทรไป ส่งsms ไปก้อไม่มีไรดีขึ้น

เราไม่อยากกลับไปทำใจนับหนึ่งใหม่แล้วค่ะ .. กว่าจะถึงวันนี้ได้แทบแย่

ร้องไห้จนเป็นลม...

เราต้องมีแฟนใหม่ก่อนรึเปล่าคะ ถึงจะลืมเค้าได้...

ทุกวันนี้ก้ดูคลับฟรายเดย์ ฟังพี่ฉอด พี่อ้อย พูดให้คิด  อ่านหนังสือธรรมมะบ้าง

แต่ก้อเหงาอยุ่ดีค่ะ ..

กลัวความเหงากะความคิดถึงจะพาเรากลับไปแย่จังเลย..

ทุกวันนี้เราก็คิดค่ะว่า วันนี้อยุ่ไหว พรุ่งนี้ก้อไหวค่ะ

เวลาจะช่วยเราเองใช่มั้ยคะ ..

เรื่องราวคล้ายๆ กันเลย ๕๕
ไม่ต้องคิดมากหร่อก ที่จริงเรารู้อยู่แล้วว่าอะไรที่เราควรทำ หรือไม่ควรทำ
รักตัวเองให้มากๆ มองให้เห็นตัวเองใหญ่ไว้ก่อน . ทำอะไรๆ ให้ตัวเองดีขึ้นดีกว่าค่ะ

มันคงต้องใช้เวลาอีกนาน อย่าใช้ใครเพื่อให้มาลืมหรืออะไรเลย
ใช้วลาอยู่กับเพื่อน พ่อแม่ หรือตัวเองดีกว่า 
ทำตัวให้สบายใจ อย่าไปยึดติดกับคนนั้นมาก . แฟนกัน เลิกกันแล้วก้เป็นคนอื่นงี้แหละค่ะ
ของเคยมีเคยอยู่ใกล้ตัว พอมันหายไปก็ใจหายกันทุกคน ได้แต่บอกว่าต้องใช้เวลา แล้วหาเรื่องอื่นเบี่ยงเบนความสนใจ
หรือว่านับข้อดีข้อเสียของเขา แต่เห็นว่าเขานอกใจคุณนี้ก็ถือว่าเป็นข้อเสียใหญ่หลวงที่สุดในเรื่องความสัมพันธุ์ของหญิงชาย
 ต้องใช้เวลาหน่อยนะคะ หาอะไรที่ชอบทำเลยคะ หรือไม่ลองหาคอร์ดภาษา หรือดนตรีเรียนดูซิคะ 

แล้วท่องไว้คะว่าถึงฉันไม่สวย ไม่รวยเท่าเขาแต่ถ้าใครเลือกฉัน จริงใจกับฉัน ฉันจะเป็นผู้หญิงที่ดีที่สุดของคุณ

สวยหรือรวย ไม่สามารถอยู่กับเราได้ตลอดนะคะ ความดีอยู่กับเราตลอดไปคะ

อย่าไปสนใจคนอื่นเลยคะ ถ้าเขาไม่ดีกับเราหรือเขาคิดว่าเราไม่ดีพอสำหรับเขา ก็จบเถอะคะ

รอคนใหม่แต่อย่าใช้เขาเพื่อลืมคนเก่าเลยคะ สงสารเขานะ ลองคิดใจเขาใจเราดู

ไว้พร้อมจริงๆค่อยรับเข้ามาดีกว่า สู้นะคะ ความสุขอยู่ที่ตัวทำ 
ผู้หญิงหลายคนที่ไม่ได้สวย ไม่ได้เพอร์เฟ็คเค้าก็มีสามีที่รักและจริงใจกับเค้านะคะ เพราะฉะนั้นไม่เกี่ยวหรอกค่ะว่าคุณไปด้อยกว่าผู้หญิงคนนั้นตรงไหน อย่ามองตัวเองด้อยค่าอย่างนั้น

ทำใจอาจจะช้าหน่อย แต่ซักวันนึงก็ทำใจได้แน่นอนค่ะ เราก็ทำใจได้มาแล้ว วันแรกๆนี่ร้องไห้เลย โทรหาเพื่อน ปรับทุกข์ คุยไปคุยมา ก็เห็นได้ว่า ถึงจะคุยกับคนซักกี่คน ฟังเพื่อนปลอบกี่ครั้ง ถ้าเรายังไปนึกถึงอยู่ คิดแต่เรื่องเดิมๆ เราก็ยังคงเสียใจไปเรื่อยๆไม่จบ พอต่อมาเราก็คิดได้แล้วก็ค่อยๆหายเองอะค่ะ โดยที่ไม่มีใครใหม่ด้วยนะ (ช่วงนั้นไม่มีคนมาจีบเลยอ่ะ 555 เรียกได้ว่าฟื้นฟูตัวเองด้วยตัวเองสุดๆ)

ส่วนเรื่องคนใหม่นี่ อย่าเพิ่งมีเพราะอยากลืมคนเก่าเลยนะคะ สงสารเค้านะ คือเราก็มีคนที่เพิ่งเลิกกับแฟนมาคุยๆอ่านะ แล้วเราก็ไม่ค่อยอยากคบกับเค้าเท่าไหร่เพราะกลัวว่าเค้ายังเิลิกกันไม่ขาดนั่นแหละ - -; อืม ถ้าเราไปชอบเค้าแล้วเค้ายังไม่ลืมแฟนเก่าเราก็เสียใจเหมือนกัน 
เหมือนเราเลยค่ะ เราก็เพิ่งเลิกกะแฟนเพราะว่าเค้านอกใจเราเหมือนกันของเราพึ่งเดือนเดียวเอง เข้าใจคุณ sugar--bunniess เลยว่ารู้สึกยังไง ตอนแรกเราก็ไม่ปล่อยเค้าเหมือนกันแต่มันก็ไม่มีไรดีขึ้นมา ตอนแรกๆเหมือนเราเป็นโรคจิตชอบเข้าไปดู FB เค้าทั้งๆที่ก็รู้ว่าต้องไปเห็นเค้าคุยกับแฟนใหม่จี๋จ๋ากันแล้วก็เก็บมาคิดเก็บมารู้สึกแย่ร้องไห้อยู่คนเดียวแต่ก็เข้าไปดูอยู่นั่นแหละวันละหลายๆรอบ หลังๆเราเริ่มรู้สึกเหนื่อยสงสารตัวเองด้วย  ตอนนี้ก็เลยอยู่เฉยๆแล้ว พยายามทำใจ เราเชื่อว่าวันนึงเราก็จะดีขึ้น เป็นกำลังใจให้คุณ sugar--bunniess นะคะ พยายามหาไรทำค่ะจะได้มีเวลาฟุ้งซ่านน้อยลง เล่นเกม ไปเที่ยว อยู่กะเพื่อนกะพ่อแม่ สู้ๆนะคะ สู้ไปด้วยกัน อิอิ ^________^ 
T.T เคยเป็นเหมือนกันค่ะ แต่ว่าผ่านมาแล้ว เดี๋ยว จขกท ก็จะผ่านมันไปได้
อย่าทำตัวให้ว่างจนคิดถึงเขา (จริงๆ) ต้องยุ่งตลอดเวลา ถึงบ้าน หัวถึงหมอน เพลียหลับ

ไม่แนะนำให้เที่ยว เมา แล้วหลับนะค๊ะ อันตราย
เล่นกีฬา ช๊อบ เดินเล่นกับเืพื่อน อย่จดจ่ออยู่หน้าคอมเพราะจะเผลอฟังเพลงเศร้า แล้วคิดถึงอีก ^^

มีนตัดใจได้เพราะ เห็นเพื่อนเศร้าเพราะมีน เห็นพ่อแม่เป็นห่วงด้วยอาการที่ซูบผอมเกินไป
รู้สึกว่า ไอคนที่มันนอกใจเรา มันก็สุขีกับคนใหม่ แล้วเรากลับทำให้คนรอบข้างเราเสียใจ ที่เราบ้าบอแบบนี้หรือ?

มันต้องเสียดายฉันนนน !!! แล้วอัพเกรดตัวเองเลยค่ะ ฮ่าๆๆ ไม่สวย ไม่รวยกว่าแล้วไง เราต้องมีีดีกว่าในด้านอื่นค่ะสู้ๆนะ

ขอบคุนทุกคนเลยนะคะ แค่ไม่กี่ตัวอักษรรุ้สึกอบอุ่นจริงๆ อ่านข้อความละหลายๆรอบเลยค่ะ

^^

เราจะสู้ค่ะ สวย เริศ เชิด โสดดดด

อุ๊ย เหมือนกันเลย ของเราคือชอคค่ะ เพราะเค้าแอบคบกัน ตอนที่เป็นแฟนเรา เค้าเปนเพื่อนกัน เหอๆ
แต่เราเหมือนเปนแฟนเค้าอีกที สุดท้าย เค้าก้อเลือกเพื่อนเค้า ละเค้าก็คบกัน เราก็แย่ๆ เหมือนกันค่ะ 
เราทำให้เค้ามากมาย ทุกๆอย่าง

สุดท้ายเราก็คงคิดว่า เราดีไม่พอ ให้เค้าไปมีความสุข 

วิธีทำใจ
ตอนแรกเราทำยากมากเลยคะ

จิตตก ทุกๆอย่าง

หลังจากนั้นมา พึ่งศาสนาเลยค่ะ 
ชินบัญชร ท่องมันทุกวัน ละก้อปลอบใจตัวเองไปวันๆว่า ต้องอยู่ให้ได้ พรุ่งนี้ต้องดีกว่า ซักระยะค่ะ เราจะรู้สึกดีเอง

อย่าไปมีแฟนใหม่นะคะ เราต้องเข้มแข็งด้วยตัวเราเองค่ะ ไม่งั้นรอบหน้า ถ้ามีอีกรอบ เราจะแย่นะคะ

พอเรามองกลับมาย้อนอดีต เราจะรู้สึกว่า เปนเรื่องไร้สาระ นิดเดียวเองนะคะ

สู้ๆค่ะ ^^

ของแบบนี้ถ้าเราลองได้รักใครสักคนอย่างหมดหัวใจ ยังไงก็ลืมไม่ได้หรอกค่ะ ใช้ชีวิตต่อไป
อยู่ให้ได้โดยปราศจากเค้าในเมื่อต่างฝ่ายต่างก้าวเดินออกไปแล้ว อย่างเรารักแรกตอนนี้ก็ผ่านมา
10ปีแล้วค่ะ ก็ยังเสียใจอยู่ ยังไม่ลืม.... เพียงแต่เราก็ใช้ชีวิตไปตามปกติ อยู่ให้ได้ มีความสุขกับชีวิตเรา...
ทำใจให้สบายค่ะ เดี๋ยวก็ดีขึ้น สู้ๆนะคะ

เคยโดนเหมือนกัน เลิกกะคุณแฟนไปทีนึงเรื่องผู้หญิงอื่นจ้องจะฉก แต่แล้วก้อกลับมาคืนดีกันนี่คบกันมาเกือบจะหกปีแล้วค่ะ แต่ตอนนี้ก้อยังมีพวกจ้องฉกมาแวะเวียนนะคะ ไม่ค่อยไว้ใจเท่าไหร่ แต่ก้อพยายามเชื่อใจแฟนอยู่ เพราะเค้าก้อทำตัวดีปกติตลอดไม่มีพิรุธอะไร นี่เราไว้ใจมากไปมั้ยหว่า แต่เริ่มเบื่อการที่จะจ้องจับผิดแล้วอ่ะค่ะ ทรมานอ่ะ เลยคิดว่าปล่อยวางดีกว่า เฮ้ออออ สู้ๆนะคะ

ความเหงาไม่น่ากลัวเท่า การเป็นคนไม่มีค่าในสายตาของคนที่ไม่เอาเราแล้วหรอกค่ะ...คุณต้องอยู่ได้ และได้ดีด้วย...
ถ้าตราบใดคุณยังหายใจอยู่ได้ คุณก็สามารถมีชีวิตอยู่ต่อไปได้โดนไม่จำเป็นต้องมีเขาคนนั้นแล้วค่ะ...
อยู่เพื่อคนที่รัก คุณพ่อ-แม่ ไงคะที่ไม่เคยบอกเลิกรักคุณ ไม่ว่าคุณจะเป็นคนแบบไหน จะดี รึ ไม่ดียังไง
ท่าน 2 คนนี้ก็ยังรักและอยู่ข้างคุณเสมอ...
เศร้าได้ ร้องให้ได้ แต่อย่านึกถึงคนที่กำลังมีความสุขบนคราบน้ำตาของคุณ ต่อให้คุณตายอยู่ตรงหน้าพวกเขา...
เขาก็ไม่มีทางจะเสียใจและรู้สึกอะไรกับคุณ เพราะเขาไม่ใช่คนของคุณอีกแล้ว ให้กำลังใจตัวเองค่ะ
บอกตัวเองว่าต้องอยู่ได้ เมื่อก่อนจะเจอและได้รักกับเขา คุณก็อยู่มาได้...วันนี้คุณก็ต้องอยู่ต่อไปได้
ปล่อยให้เขาจางหายไปกับกาลเวลา....มันเป็นธรรมดาที่ต้องเจ็บ แต่ความเจ็บต้องหายไปซักวันแน่นอน
เหมือนคนที่ติดบุหรี่อ่ะค่ะ เลิกยาก แต่...เลิกได้....

อย่าปล่อยให้อารมณ์ที่อ่อนแอทำร้ายตัวคุณเอง บางครั้งเราก็ต้องเข้มงวดต้องดุ กับหัวใจตัวเองบ้าง
เขาทำคุณเจ็บครั้งนึงได้แต่อย่าให้เขามาทำให้คุณต้องเจ็บซ้ำๆต่อไปอีกเด็ดขาดค่ะ ครั้งเดียวก็เกินพอ
ที่พูดอยู่นี่อาจดูแล้วแข็งกร้าว หรือคุณอาจจะมองว่า ก็ไม่ใช่ตัวคุณนี่ คุณก็พูดได้!!!
เชื่อเถอะค่ะเรารู้ซึ้งดีเลยอาการแบบนี้ เพราะครั้งนึง เราเกือบฆ่าตัวตาย เพราะมนุษย์เพศผู้ มาแล้วจริงๆ
ที่อยู่มาได้ทุกวันนี้เพราะ พ่อ-แม่ ค่ะที่ท่านอยู่เคียงข้างเราตลอด พ่อกับแม่บอกว่า...ใครไม่รักก็ปล่อยเขา ช่างเขา
แต่พ่อกับแม่ยังรักลูกเสมอและตลอดไป...คำนี้แหล่ะค่ะที่ทำให้เรามีชีวิตอยู่มาได้จนทุกวันนี้...

ปล.เอาใจช่วยให้ผ่านพ้นความรู้สึกแบบนี้ไปได้ค่ะ แต่ฝากไว้นิดนึงค่ะ ถ้าใจคุณไม่สงบต่อให้คุณออกบวชคุณก็ไม่สงบ
เพราะคุณยังปลงไม่ตก มันจะยิ่งบาป ทุกอย่างอยู่ที่ใจคุณค่ะ...สู้ๆค่ะ คุณทำได้...

เราก้อ 4 เดือนแล้วล่ะที่เป็นแบบนั้น  เหตุการณ์คล้ายกัน อดทนนะ วันหนึ่งจะเป็นของเรา

วันนี้ดีกว่าเมื่อวานใช่ไหม?  ถ้างั้นวันมะรืนก้อต้องดีกว่าวันนี้สิเน๊อะ  เอาน่า!เราอยู่มาได้ตั้งนานก่อนเจอเค้า  แล้วจะแปลกอะไรถ้าวันนี้เราจะกลับไปอยู่คนเดียวอีก  จากกันช้าเร็วก็ต้องจากนะ  จากเป็นไม่ก้อจากตาย 

....รักตัวเองบ้างรึยัง? เคยดูแลหัวใจตัวเองบ้างหรือปล่าว?  ปล่อยให้มันหลุดไปอยู่กับความหลัง,ความเศร้าใจ  อยากบอกว่าก้อถูกนะว่าเราเจอเรื่องเศร้าอยู่  แต่ถ้าเราไม่เลือกคิดถึง "ความสุข" มันจะสุขได้ยังไง  ทุกข์หรือสุขอยู่ที่เราคิดนะ  มันมีค่าเท่ากัน

ถ้าเริ่มกลับไปคิดถึงความหลังอยากให้ตั้งคำถามกับตัวเองว่า "คิดแล้วได้อะไร  เค้าจะกลับมาหาเรามั๊ย" ถ้าไม่  แปลว่าเรากำลังเอาตัวเองไปผูกกับอดีตที่เจ็บปวด  แก้ไขอะไรก้อไม่ได้  ลุกเถอะ! หาอะไรที่ชอบทำ จะได้รู้ว่าโลกข้างนอกมีอะไรอีกเยอะให้เราไปค้นหา

ดีซะอีกนะ  คิดดูว่าถ้าเราได้แต่งงานกับเค้าไป  แล้วรู้ทีหลังว่าเราไม่ใช่คนรักของเค้าคนเดียว เจ็บกว่านะ  หย่าก้ออาย อยู่ก้อเจ็บ  เห็นไหมสิ่งดีๆมีคู่กับความทุกข์  

มันอยู่ที่เราคิดนะ  

......เราว่าเอนทรานซ์ยากกว่าเยอะ.....

สู้ๆค่ะเอาใจช่วยนะ

เราต้องหยิ่งซะบ้าง  ทำเป็นไม่สนใจ   หากิจกรรมทำเวลาเราเหงาเราจะทำความสะอาดบ้านค่ะทำทั้งบ้านเลยค่ะ
ทำทุกอย่างให้ชีวิตยุ่งๆหรือทำจนไม่มีเวลาคิดอะไรเรื่อยเปลือยอ่ะค่ะช่วยได้เยอะนะค่ะลองเอาวิธีเราไปทำดูค่ะ

อีกอย่างเราต้องทำให้เขารู้สึกว่าเสียดายเราค่ะอย่าปล่อยตัวเองค่ะ
ผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่ะ  5555555+
หวังว่าอ่านของเราแล้วคงอารมณ์ดีขึ้นนะค่ะ
เราเลิกกับแฟนเก่าเรามา 5 เดือนแล้วมั้งคะ ทุกวันนี้ก็ยังลืมไม่ได้ ยังมีคิดถึง ยังรู้สึกเศร้าๆ อยู่เลย
เราแย่กว่าคุณอีกมั้ง เคยมาปรึกษาสาวๆ ในนี้เหมือนกัน กดกุ๊กไก่ดูได้
เราคบมา 5 ปี เลิกกันเพราะเค้าไปมีคนอื่น แฟนใหม่เค้าสวย หุ่นดี เด็กกว่า
ในตอนแรกเราก็โทษตัวเองว่าเราไม่ดีอย่างงั้นอย่างงี้
เราพยายามออกกำลังกาย อดอาหารเพื่อให้ผอมลง เผื่อเค้าจะกลับมา

เราไม่อยากให้คุณอะไรแล้ว เราเข้าใจว่าถึงพูดไปคุณก็คงทำไม่ได้
เราจะบอกว่าเวลาเท่านั้นที่จะช่วยได้ ช่วงนั้นเราแย่มากเหมือนกัน
แต่อยากจะบอกว่าคุณเองไม่ได้เจอเรื่องแบบนี้คนเดียว
คนอื่นก็เจอเหมือนคุณ จะคบกันนาน 5 7 10 ปี ยังเลิกกันได้
คนไม่ใช่ ยังไงก็ไม่ใช่
เค้าสิต้องเสียใจ ที่ไม่มีคุณอยู่

ทุกวันนี้เรามีแฟนใหม่แล้วและดีกว่าทุกอย่างด้วย
ไม่ใช่มีเพื่อลืมแฟนเก่านะคะ แต่เราเปิดโอกาสให้ตัวเอง หลังจากปิดมาตลอด
เราเคยคิดว่าคงมีแฟนไม่ได้อีกต่อไป แต่แล้วก็ไม่ใช่เลย
การเริ่มต้นมันเริ่มได้ถ้าคุณเปิดใจ

คุณต้องกัดฟันอยู่ให้ได้ คุณต้องอดทนที่จะผ่านมันไปให้ได้
ท่องไว้ว่าคนที่แย่กว่าคุณก็ยังมี
คุณไม่ได้เจอเรื่องแบบนี้แค่คนเดียวนะคะ

สู้ๆ ค่ะ

สู้ ๆ ค่ะ

อ้ะ เจอฝาแฝด
อยากจะบอกว่า เวลาทำให้อะไรดีขึ้นจริงๆนะคะ
ตอนนี้ไม่อยากไปปิดตัวเอง ทำตัวให้สวยๆเชิดๆเริด ใช้เวลากับเพื่อนๆและครอบครัวให้มากๆ แล้วเดี๋ยวซักวันก็จะเจอคนดีๆเองค่ะ สู้ๆน๊า

สู้ๆนะคะ
เวลาจะช่วยได้ค่ะ มีสติ อย่าคิดมาก อย่าปล่อยตัวเองให้ว่าง
หาอะไรทำ หรือไปหาคนที่รักเราค่ะ (พ่อแม่ เพื่อน) ช่วยได้เยอะค่ะ
อย่าไปเร่งเวลาค่ะ

อย่าไปนั่งนับวันเวลาปล่อยให้เวลามันเดินไปเรื่อยๆโดยที่เราเดินไปกับมันค่ะ

อย่าปล่อยให้เวลาเดินไปแต่เราหยุดอยู่กับที่

อยู่กับเพื่อนมากๆ อะไรที่ตอนมีแฟนไม่ได้ทำก็ทำซะตอนนี้

หางานอดิเรกทำหาสิ่งที่ชอบ อย่างเราจะแนะนำอยู่สองอย่างเล่นเกมส์ออนไลน์ติดมากๆ แทบไม่ทำไรเวลาคิดถึงก็ไม่มี
กับอีกอย่างคือติดซีรี่ย์เกาหลี ดูทุกเรื่อง สนุกแถมยังได้ยิ้มได้มีความสุขไปกับเนื้อหาของมัน เราชอบมากๆเวลาดูซีรี่ย์
รู้สึกเหมือนตัวเองอยู่ในอีกโลก โลกทีี่ไม่ต้องกังวล ไม่ต้องคิดถึงใครแค่สนุกไปกับตัวละครที่เราดูอยู่
หรือจะอ่านหนังสือที่เป็นนิยาย นวนิยาย วรรณกรรม เป็นเรื่องราวเลือกเล่มโปรดดูค่ะ
ถ้าไม่ชอบที่พูดมาอาจจะใช้จีบันนี่แหละค่ะเป้นเครื่องเยียวยา นั่งดูฮาวทูรีวิวและลองเอาไปประยุกต์ใช้
หรือไม่ก็หัดทำฮาวทูซะเองเลย เป็นประโยชน์ต่อคนอื่นดีด้วย
ถ้าไม่ได้ผลจริงๆ แนะนำให้ไปปฏิบัติธรรมค่ะ ไปอย่างจริงจัง จะช่วยให้สงบลงได้
เวลาที่จะคิดถึงเขาก็ให้ขยับตัวไปทำอย่างอื่นแทน ทำโน่นทำนี่ที่ต้องใช้ความคิด

ลองดูค่ะสู้ๆ
แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เราก็เศร้าใจเหมือนกันค่ะ เพิ่งเลิกกับแฟนเมื่อวาน
ผ่าน Sms ด้วย ช้ำเป็นที่สุด
ระหว่างเราทีอยู่ด้วยกันก็มีความสุขดี
ไม่มีปัญหานอกใจเลย
แต่ปัญหาที่เลิกกันเพราะเราต่างกันเกินไป
เค้าเป็นคนแข็งๆ เย็นชา แต่เราเป็นคนที่เอาใจใส่ในทุกเรื่อง
เลยดูเหมือนว่าเค้ารักเราน้อยจัง เราร้องไห้บ่อย
เสียใจบ่อย เค้าบอกว่าเค้าไม่อยากทำร้ายเราอีก
ไม่อยากให้เราเสียใจเพราะเค้าอีกต่อไป
เพราะเค้าเป็นคนอย่างนี้ เค้าเปลี่ยนไม่ได้

คือว่าเลิกแบบกะทันกันมาก เมื่อสองวันยังไปกินข้าวด้วยกันหนุงหนิง
แต่มาีอีกวันนึงทะเลาะเรื่องเค้าไม่สนใจเรา
เค้าเลยบอกเลิกเรา แล้วเค้าขอเป็นเพื่อนที่คอยดูแลเราดีกว่า
ถ้าจะเลิกกันแล้ว ไม่เป็นอะไรกันแล้ว จะมาทำอย่างนี้ทำไม
เราทำใจไม่ได้เหมือนกัน เหมือนช็อกไปชั่วขณะ

ยังไงเราก็เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ
แต่ว่าตอนนี้เราอ่ะแย่เลย กินไม่ได้ นอนไม่หลับ สับสน ทำอะไรไม่ถูกเลย
เพราะเรากับเค้าอยู่ด้วยกัน ทำงานด้วยกัน เลยทำให้่เราติดกัน
เราก็ผิดนะ ที่ชิวีตเราติดเค้าเกินไป พอวันที่เค้าไม่อยู่กับเราเราก็รู้สึกสูญเสีย
ก่อนที่เค้าจะเลิกกับเรา เพราะเรากินยานอนหลับจำนวนมาก
แต่ไม่ยักกะเป็นไร ตื่นมาเฉยเลย ทำให้เค้าคิดว่าเค้าทำร้ายเรามาก
ทั้งๆที่เราทำเนี่ยแค่ประชดเค้าเฉยๆ แต่เค้าบอกว่าเค้าเห็นเราเป็นแบบนี้่ไม่ได้
เค้าอยากให้เราอยู่กับคนที่เราอยู่ด้วยแล้วมีความสุข

คนที่กำลังเป็นอยุ่เหมือนกับเรา สู้ๆ ไปด้วยกันนะคะ เราต้องรอดดด ฮิๆ

สำหรับคนที่มีรักดีๆแล้ว รักษารักนั้นไว้ให้ดีๆนะค้า

ขอบคุณทุกคนเลยค่ะ อบอุ่นจริงๆ ^_______________________^

ถ้ามันยังลืมไม่ได้ หรือ ลืมได้ไม่หมด
ก้อไม่ต้องไปบังคับให้ใจเราลืมหรอกค่ะ
เรียนรู้ที่จะอยู่กับความรู้สึกนี้ยังไงดีกว่า..

อยู่กับความรู้สึกเหงาๆปนเศร้า แบบมีความสุขได้นิคะ
อย่างน้อยๆ ก้อเคยรักกัน ดีกว่าไม่เคยมีความรักนะคะ

...มันก้อแค่ความรู้สึกว่ามีอะไรหายไป
แต่ก่อนที่จะมีเค้า เรายังเคยอยู่ได้เลย
(อาจจะอยู่ได้ดีกว่าตอนมีเค้าด้วย..เอ๊ะ ยังไง อิอิ)

เวลา..พาคนโน้น คนนี้ แวะเวียนเข้ามา แล้วก้อผ่านไป
เป็นเรื่องธรรมชาติค่ะ
คนเรา ถ้าไม่จากเป็น ก้อจากตาย..(ดูน่ากลัวไปมั๊ย..แต่เป็นความจริงนะคะ)

แล้วอะไร อะไร ก้อจะดีขึ้นเอง..
เรื่องธรรมชาติค่ะ... 
สู้ๆนะคะ อนาคตยังต้องอีกไกล  ยังไงเค้าทิ้งเราได้อะ คนใหม่ ก็คงต้องโดนทิ้งอะคะ

ถ้าเค้าเจอคนที่ สวยกว่า รวยกว่าอีก ปัจจัยภายนอกอะคะ อย่าไปแคร์เลยนะคะ ผช แบบนั้น

จขกท ไม่ต้องเศร้าหรอกคะ ยังมี พ่อแม่ ให้กำลังใจเรานะ

เพื่อนเราก็เป็นเหมือน จขกท ตอนนี้มันเลือกที่อยู่กับ ครอบครัว

มันบอก โอ๊ย!! มีความสุขมากกว่าอยู่กับแฟนไปไหนๆเลย เพราะครอบครัวหวังดีกับเราเสมออะ

เราพูดมากไปป้ะคะ แต่เราไม่อยากให้จ ขกท คิดมาก
อยากร้องไห้เลยอะ อ่านจบ
แต่เราเห็นด้วยกะคุน 50129366 นะคะ

ว่าแบบการที่ผู้ชายคนนึงทิ้งผู้หญิงคนนึงไปหาผู้หญิงคนใหม่ได้
คือผู้ชายที่จะสามารถทิ้งผู้หญิงได้อีก ถ้ามีคนใหม่ๆเข้ามา

และก็อย่าคิดว่าว่า ตัวเองไม่ดีเลยนะคะ เพราะแบบ เราก็ดีในแบบของเรา
เค้าอาจจะไม่เห็นค่า แต่สักวันจะมีคนเห็นค่าเองค่ะ

สู้ๆนะคะ
เราก็เป็นค่ะ เพิ่งเลิกกันมาสองอาทิตย์เอง
เราก็คิดถึงเค้านะคะ 

แต่สิ่งที่ทำให้เราเลิกเพ้อถึงเค้าได้มีอย่างเดียวค่ะ
คือ สิ่งที่เค้าทำกับเรา ค่ะ

เค้าแอบคบคนอื่นตอนคบกับเรา
พอบอกเลิก เค้าก้เอารูปคู่กับนังนั่นขึ้น profile เฟซบุ้คทันที (รูปถ่ายบนเตียงที่บ้านเค้าค่ะ)
เราเลย สำนึก ได้ ว่ามันไม่จำเป็นเลยที่จะต้องนึกถึงคนแบบนั้น มันรกสมองค่ะ :)

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้สู้นะึคะ ^^

ปล. เราก็ไม่ได้ดีกว่าแฟนใหม่เค้าหรอกค่ะ เค้าสวยกว่า สูงกว่า รวยกว่า และ แร่ด&ร่า_กว่าเรา :)) เราไม่สู้ค่ะ หา คนดีๆ กว่านี้ง่ายกว่า !

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น