ด่วนค่ะ ทำสีผมออกมาแล้วแดงมากทำไงดีช่วยตอบด้วยค่ะ

พอจะมีวิธีมั้ยค่ะไม่ให้มันออกแดงมากควรย้อมสีไรเข้าไปดีค่ะ
อยากได้สีน้ำตาลทองไม่ออกแดงเลยช่วยแนะหน่อยค่ะ
จิตตกมากควรเอาสีมาทำให้มันไม่แดงหน่อยค่ะตอนนี้
สีผมมันออกแดงออกมากแล้วออกอมสีม่วงขอบคุณ
แล้วพึ่งทำสีมาแล้วสามารถเปลี่ยนสีใหม่ได้เลยมั้ยแล้วผมจะเยินมั้ยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะที่เข้ามาตอบรวยสวยๆน่ารักกันทุกคนนะค่ะ
-  เราพอรู้ตรงที่ว่าเอาสีน้ำเงินผสมจะลดสีแดงลงได้ ถ้าสีจะตรงอาจต้องกัดสีก่อน เราก็ไม่ค่อยรู้อ่าเรื่องผม  รอคห.ต่อไปนะคะ
- เพิ่งทำสีมา ควรพักอย่างน้อยสักอาทิตย์นึงก่อนเนอะ เพราะผมเพิ่งทำสีก็เหมือนเพิ่งโดนทำร้ายไปค่ะ ไม่งั้นแห้งเสียแน่ๆค่ะ
 ตอนบีมเพิ่งทำ มัน ทองมากกกกกกกกกก แทบจะขาวแล้ว ทุกคนตกใจมาก
แต่หลังจากนั้นประมาณอาทิตย์นึงมันก็สีเข้มขึ้นค่ะ 

ไม่รู้จะเป็นเหมือนกันหรือเปล่าง่ะ อย่าเพิ่งทำใหม่ตอนนี้เลยค่ะ เดี๋ยวหัวพังอ่ะ
เหมือน คห บนค่ะ ลองรอก่อนซักพักนะคะ ผมทำสี ยิ่งสระ สีผมยิ่งเปลี่ยน

บางทีอาจจะกลายเป็นสีที่ชอบก็ได้นะคะ

แต่ถ้าจะทำใหม่จริงๆ รอไปอีกซักเดือนจะดีกว่าค่ะ ไม่งั้นผมแห้งเสียแน่ๆเลย
เคยได้ยินมาว่าพื้นของเม็ดสีผมคนไทยส่วนใหญ่จะออกเป็นสีแดงอยู่แล้ว  ฉะนั้นเวลาทำสีผมจึงออกสีแดงได้ง่ายมากๆ ค่ะ  ต้องทำใจนิดนึง  แต่ทางที่ดีถ้าจะทำสีใหม่ควรพักผม 1 อาทิตย์เป็นอย่างน้อยค่ะ  ระหว่างนั้นก็บำรุงให้เต็มที่เลยค่ะ

เราเคยทำแล้วแดงจนอายเพื่อนเลย ทนไม่ไหว ทำกลับภายใน 3 วัน

แต่ผมจะแห้งลงอีกนะคะ ต้องไปทำที่ร้านอ่ะ เค้าใช้สีเทาประกายน้ำเงิน ทำให้

ออกมา อมเขียวๆ สวยไปเลย 
เราทำใหม่เลยค่ะ ถัดมาอีก 2 วัน
ผมไม่เสียนะ รอบแรกทำเองเลยแดง รอบหลังเลยไปทำร้าน

เลือกซื้อสีที่มันเขียนว่าประกายเขียว เหลือบเขียวทั้งหลายอ่ะค่ะ มันจะไม่แดง แล้วก็ไม่เขียวด้วย (ถ้าเราไม่ฟอก)
แล้วก็บอกร้านเค้าไม่ต้องทิ้งไว้นานค่ะ
เคย ๆๆ เป้นเหมือนกันค่ะ จากประสบการณ์โดยเลยนะเนี่ย ก่อนอื่นต้องพักสภาพผมไว้ก่อน 1 อาทิตย์/ 1 เดือน แต่ถ้าเกิดอาการทนไม่ได้ก็ใช้แซมพูล้างสีผมออก...จะล้างเฉพาะสีเดิมหรือทำให้สีอ่อนลงค่ะ จากนั้นก็ใช้สียอมผม ประมาณน้ำตาลประกายทองหม่นจะสวยและดูดีมากค่ะ ควรทิ้งไว้ให้ได้ 30 นาทีนะค่ะ เพราะเม็ดสีผมที่ทำจะได้เสมำเสมอค่ะ
เหมือนกันค่ะ ทำเสร็จออกแดงอมชมพูม่วงๆ

ปกติถ้าสระเรื่อยๆสีมันจะเปลี่ยนนะคะ  ของเราจากแดงกลายเป็นสีช็อกโกแลตไปแล้วค่ะ

ถ้าอยากทำสีใหม่  ควรพักผม2อาทิตย์ก่อนนะคะ
ไม่ก็ให้ร้านเค้าแว็กซ์สีผมทับก็ได้ค่ะ ถ้ายังไม่อยากย้อม
ลองคุยกับช่างที่มีประสบการณ์ค่ะ  มีวิธีแก้ให้คุณ    ปัญหาคือคุณใช้สีที่มีคุณภาพหรือเปล่า ถ้าสีไม่มีคุณภาพ จะเปลี่ยนสียากหน่อย  เพราะสีพวกนี้ทำลายเส้นผม มีสารตะกั่วผสม แต่ถ้าผมคุณคุณภาพดี  จะทำสีซ้ำไม่มีปัญหา แต่คุณต้องใช้บริการกับร้านที่มีช่างมีความรู้เรื่องสีจริง ๆ  ทุกอย่างแก้ไขได้ค่ะ  อย่าไปกลัว และแนะนำอย่าแว็กซ์ค่ะ ถ้าไม่จำเป็น  เพราะแว็กซ์จะเคลือบเส้นผมก็จริง แต่ทีหลังทำเคมียากค่ะ ยืดไม่ค่อยตรง  ดัดไม่เป็นลอน  และทำสีด่าง  แก้ยากค่ะ  ถ้ารักผม อยากให้ออกมาสวย  ก็อย่าทำสีเองเลยค่ะ หรืออย่าใช้ของไม่มีคุณภาพ  ฟลุ๊คมาอาจออกมาดูดี  แต่ถ้าเสียขึ้นมาก็แก้ไขกันแย่ ดีไม่ดีต้องจ่ายเงินแก้เยอะกว่าไปทำสีดีๆด้วยซ้ำ  ปรารถนาดีค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น