โลชั่น (ทาตัว) ยี่ห้ออะไรใช้แล้วขาวขึ้นจริงมั่งคะ?

คือช่วงนี้ ออกแดดบ่อยมาก ผิวเริ่มจะดำๆ

เลยลองไปซื้อโลชั่นที่เค้าบอกกันว่าใช้แล้วขาวขึ้นมาใช้ดูอ่าค่ะ

แต่ก็ไม่เห็นดีขึ้นเลยอ่ะ TT

เลยอยากรู้ว่า ใช้ของยี่ห้ออะไรแล้วขาวขึ้นกันมั่งอ่ะคะ?

ใช้ นูโทรจีน่าอะค่ะ แต่มันก้ไม่จาวขึ้น
เราว่าของแบบนี้ขึ้นอยุ่กับเวลานะ

บางคนบอกว่า ใช้นีเวีย กัลหลบแดดบ่อยๆ ก้ขาวขึ้นเหมือนกัน

ขัดผิวด้วยมะขาม นะค่ะ
สามารถช่วยได้เหมือนกันค่ะ ปกติเราขัดอาทิตย์ละ 1 หน จ้า

เวลาออกแดด ใส่เสื้อแขนยาวด้วยนะ ยอมร้อนหน่อยจ้า

ง่าเราใช้ โลชั่นของ คิคิเรเนะ ของญี่ปุ่นอ่ะ มันก็ไม่ได้ขาวขึ้นมากจนเว่อร์น้า เเต่ผิวมันดูเนียนเเล้วก็ใสขึ้นอ่ะเพราะปกติเราเป็นคนผิวคล้ำง่ายด้วยไง ใช้มากี่ยี่ห้อก็เฉยๆ จนเพื่อนเอาอันนี้มาให้ลอง ก็ไม่รู้ว่าของจริงป่าวน้า เห็นว่าจากเเลปที่ญี่ปุ่นก็เลยลองเสียงใช้ดู ก้พอใจมากๆๆๆๆ กว่าตัวอื่นนะจ่ะ
Series Milky White ของ OP ค่ะ
เมื่อก่อนใช้นีเวียคะ ผิวชุ่มชื้นดี แต่ไม่มีความขาวและเนียนเกิดขึ้นเลยแม้แต่น้อย เลยลองซิตร้า...มันขาวขึ้นอย่างเห็นได้ชัดคะ และที่สำคัญถูกด้วย แต่ก็ไม่ได้ขาวเวอร์นะคะ ขาวแบบเนียนๆ น่ะค่ะ ส่วนที่เห็นฮิตๆกันก็จะเป็นของเภสัชน่ะค่ะ แต่ยังไม่ได้ลองใช้นะคะ เพื่อนบอกว่ากลิ่นแรงไปหน่อย แต่เพื่อนใช้แล้วขาวเนียนมาก ส่วนหนึ่งอาจจะเป็นเพราะพื้นฐานของผิวที่ดีอยู่แล้วน่ะคะ
เหนด้วยกลับ คห. บน ใช้เภสัช

หลังกลับจากทะเลนี่ รัศมีดับ แทบกู้มิขึ้น ทาเภสัช ขวดละ 35

ถูกๆเนี่ยละคะ ได้ผลเกินคาด ผิวขาวเร็วคะ

ปล.วาสลีน ไม่ได้ช่วยทำให้ผิวขาวนะคะ แต่จะทำให้ผิวชุ่มชื่น แต่ที่เห็นว่าขาว มันจะเป็นบางช่วงเวลา เฉพาะช่วงที่ผิวมีความสุขเท่านั้น -*-
เถสัช ขาวจริง
ชโลมไปเลยคร้า
ไม่ต้อง กลัวหมด
ชโลมๆๆ
เช้าเลยๆ
ขาวจริงๆ นะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again