ชุดไทยสวยๆ ราคาไม่แพง

สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้มีเรื่องรบกวนเพื่อนๆหน่อย

พอดีเรากำลังหาชุดไทยเพื่อใส่ในงาน
สัปดาห์อินเตอร์เนชั่นแนล ( คือ จขกท อยู่ที่ต่างประเทศ)
ก็อยากได้ชุดไทยที่สวยๆ ชอบแบบชุดไทยประยุกต์ มีสไบ
นอกจากพาหุรัดแล้ว เพื่อนๆมีร้านชุดไทยที่ไหนพอจะแนะนำได้คะ

ขอบคุณสาวๆทุกคนนะคะ
จขกท ถือว่าสาวๆในบอร์ดมีส่วนร่วมแสดงความเป็นไทยให้เพื่อนต่างชาติ
ได้รับรู้ว่าชาติไทยนั้นมีวัฒธรรมที่งดงาม และภาคภูมิใจค่ะ
 ประตูน้ำค่ะ เดินตรงที่เป็นตลาดตรงทางเข้าใบหยก มีเพียบเลยจ้า ลองดูราคาดีๆ เราว่าราคาพอๆกับพาหุรัดค่ะ 
ขอบคุณมากๆค่ะ
มีค่ะ ราคาถูกมากเลยเพราะว่าที่ร้านป้าเค้าตัดเองค่ะไม่ไกลเลย แถวสะพานควายนี่เอง ราคาตั้งแต่400-3000 บาท ถ้าซื้อไปเมืองนอกก็จะลดราคาให้ค่ะ ส่วนใหญ่แล้วลูกค้าที่ไปเมืองนอกทั้งขาประจำ และขาจร ต่างเวะเข้ามาซื้อกันบ่อยน่ะมากค่ะ เพราะตัดเองราคาถูกสวยงานอีกด้วย มีชุดต่างๆๆๆเลยลองมาเลือกชมดูได้น่ะค่ะ หรือ ติดต่อมาที่เบอร์ 086-797-1428 ได้ค่ะ ร้านชุดไทยเจ๊กรุงสะพานควาย .... นอกจากนี้ยังเคยออกทีวีรายการต่างๆๆๆด้วยน่ะคะ รับรองฝีมือป้าแกได้เลยค่ะ
ไม่ทราบว่าร้านชุดไทยเจ้กรุงนี่อยู่ตรงไหนของสะพานควานอ่าคะ แล้วถ้า เป็นชุดไทยจักรี เนี่ย ชุดละประมานเท่าไหร่อ่าคะ พอดีจะหาชุดไปประกวด แต่งบน้อยน่ะค่ะ
แถวๆ บางกะปิก้อมีน๊า
ร้านบ้านผมอ่ะถูกๆ
ร้านเจ๊กรุงอยุติดกับบิ๊กซีสะพานควายเลยค่ะไปมาแล้ว คนขายใจดีมากค่ะ
กำลังจะใช้ไปงานพอดี จะลองแวะไปหาป้าค่ะ ;D
ร้านป้ากรุง หรือ เจ๊กรุง แถวสะพานควาย ชุดไทย ร้านแกถูกและสวยคะ ป้าคนขายใจดีคะ แนะนำเลยคะ ไปอุดหนุนแกมาหลายครั้ง จนแกจำหน้าได้ ...
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆคนไหน สนไจจะ เช่า ซื้อ สั่งตัด ชุดไทย ไม่ว่าจะเป็นสำหรับ แก้บน
งานแต่ง งานฉลอง งานประกวด ยูนิฟอร์ม หรือ อื่น ๆที่เกี่ยวกับชุดไทย ลองเขาไปดูที่ร้านป้าแกได้เลยคะ ต่อรองราคากับแกได้คะ ... ถ้าใครมีแบบ เอาไปให้แกดูด้วยยิ่งดี ... ไปช่วยอุดหนุน ป้ากรุงกันเยอะๆ คะ ป้าแกเป็นคนสู้ชีวิตคะ ตอนนี้แกก็ อายุ 67 ปี แล้วคะ แต่ยังตัด้บ็บคล่องแคล่ว...
ให้คำนิยาม กับป้าแกเลยคะ เจ๊กรุง คนสู้ชีวิต ...
ป.ล. แกน่ารักมากๆคะ พูดตรงแต่ใจดีคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again