แนะนำ หนัง/ซีรี่ย์ เกาหลีสนุกๆหน่อยค่า....... อิอิ

เอาแนวไหนก็ได้ค่ะ ตลก มันส์ ฮา บู๊ แอคชั่น ได้ทุกแนวค่า............

(ตั้งแต่ดูเรื่อง daisy ล่าหัวใจยัยตัวร้าย  สนุกมากกกกกกก  เลยเริ่มติดใจหนังเกาหลี คิคิ)

**จีนก็ได้เน้อ...........

มาโหวต...You're beautiful.
กะเรื่องที่นางเอกความจำเสื่อมชอบกินจาจังเมียนอ่ะ...จำชื่อไม่ได้
iris ค่ะ สนุกดี ออกแนวไล่ล่าฆ่าฟัน ฮุฮุ
ปล.ท็อป บิ๊กแบง เรื่องนี้ดิบได้ดี
You're beautiful กับ Personal taste พลา่ดไม่ได้อย่างมากๆๆๆๆๆเลยค่ะ
โหวตPersonal taste อีกเสียง
IRIS    สนุกมากกก  หนังมีครบทุกอารมณ์เลยอ่ะ โรแมนติก บู๊ ตลกนิด ๆ  ลุ้นหน่อย ๆ  ดราม่า TT 
         เฮียท็อปเท่ห์ระเบิดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  555

กะ Personal taste  อันนี้ล ีมินโฮ น่ารักมากๆ เลย  (( ที่เล่น F4 เวอร์ชั่นเกาหลีจ้า))
แนะนำเรื่องนี้ค่ะ "คุณหนูครับ มีรักมาเสิร์ฟ" (Take Care of the Young Lady / My Fair Lady / Lady Castle )

เรื่องนี้สนุกมากกกกก เพิ่งดูจบไปเมื่อกี้หยกๆ !! นางเอกน่ารัก (สุดที่รักเราเอง ยุนอึนเฮ ^^)
พระเอกก็หล่อ น่ารักน่ากอด ถึงหน้าตาจะไม่ไฮโซแต่ก็ดูมีสเน่ห์สุดๆ แค่เห็นหน้าเค้าเราก็ละลายแล้วค่ะ ฮ๊าาาาา

ตอนนี้มีโครงการจะดูอีก 2 เรื่อง คือ My Girlfriend is Gumiho, You're Beautiful และ Iris ค่ะ ^^
" cinderella's sister " คะ สนุกดี เป็นซีรี่ส์นะคะ แต่มันออกดราม่านิดนึงนะคะไม่รู้ว่าจะชอบรึป่าว

ไม่รู้ว่าอันจะมีแผ่นมั้ยนะคะ พอดีดูจาก youtubeอะคะ
personal taste  ค่ะ  สนุกดีค่ะ  ^___________^
 You're beautiful ..พระเอกหล่อมากกกกกกกกก^^

กับ

Personal taste ..นางเอกน่ารักสุดๆๆ ^^

สนุกทั้งสองเรื่องเลยค่ะ แนะนำๆๆ
เพิ่งเริ่มดูซีรี่ย์ใช่ไหมค่ะ เรื่องที่โปรดปรานที่สุดเลย คือ เจ้าหญิงวุ่นวายกับเจ้าชายเย็นชา  ดูมา3 รอบแล้ว ผ่านมากี่ปีก็สนุกมากๆทุกที พระเอกก็หล่อโคตะระ  นางเอกก็น่ารักเช่นกัน คอนเฟริมเรื่องนี้ หาดูในyoutube ได้เช่นกันแต่ยาวมากก ฮิฮิ โชคดีเรามีแผ่น
เอฟโฟเกาหลีค่ะ สุดยอดสุดๆ
cinderella's sister ดูแล้วร้องไห้ทุกแผ่น เหอะๆ ไม่รู้ว่าอินมากไปรึ สงสารมุนกึนยองก็ไม่รู้

เป็นเรื่องเศร้าๆ แต่เราหยุดดูไม่ได้นะ ต้องดูต่อๆ ชอบเรื่องนี้มากเลย ตอนนี้อ่ะค่ะ

Loving you a thousand times คะ ^_^

เราตามดูผ่านเนตหมดเลย ตั้งแต่เค้ายังออกอากาศอยู่ 555 ชอบของฟรี!!!

mysoju.com กับ iidrama.com
personal taste ค่ะ ชอบสุดๆ ^^
เชียร์ Personal Taste อีกคนค่ะ
ใครดูก็หลงพระเอกกันหัวปักหัวปำทุกคน
เนื้อเรื่องก็สนุกด้วยนะ แนะนำอย่างรุนแรง

you're beautiful หนึ่งเดียวในหัวใจ ฮ่าๆๆๆ

ชอบมากกกกกกกกกกกกกก สนุกมากกกกคะ

เรียกได้ว่าไม่มีตอนไหนที่น่าเบื่อเลย

หนังมีให้ลุ้นได้ตลอด
ง่า ทำไมที่หาๆดูส่วนมากเป็นซาวด์แทร็คทั้งนั้นเลยเนอะ แต่น่าดูทุกเรื่องเลยอ่า.... เลือกไม่ถูกแย้วว
you re beautiful  เป็นหนังเกาหลีที่สนุกที่สุดเท่าที่เคยดูมา เป็น 10 เรื่องอ่ะคะ

ดูจบได้ภายใน 1 วันครึ่ง  แล้วดูได้อีก 3 รอบติด   ค่ะ

It start with a kiss.

They kiss again.

แนะนำ ชอบมากค่ะ 2 เรื่องนี้ ชอบนางเอกน่ารักดี อิอิ

ส่วนเรื่อง you 're beautiful มีนะคะ แต่ยังไม่ได้ดูเลยอะ ^^
you re beautiful โหวต อีกเสียงเลิฟมาก

personal taste ก็หนุกค่ะแนะนำ พระเอกน่ารักเว่อร์ฮ่าๆ

ดูหมดแล้วทุกเรื่องที่สาวๆบอกมา เว้นแต่เรื่อง IRIS เพิ่งรู้ว่าท๊อปบิ๊กแบงเล่นนะเนี่ย *0*

จะต้องรีบไปดู 555

dong yi

-You're Beautiful  ด้วยคนค่ะ....เรื่องนี้ห้ามพลาดนะคะ สนุกมั่ก มากกก...

-Oh my lady เรื่องนี้ก็สนุกค่ะ

- Picking the Stars หรือ Stars Falling From The Sky เรื่องนี้ก็ดีค่ะ

ทำไมเราดู u r beautiful แล้วไม่สนุกอ่ะ ดูได้แค่ถึงตอนที่นางเอกโดนพระเอกจับได้แค่นั้นอ่ะ แล้วก็ไม่ดูอีกเลย คืออาจจะไม่ใช่แนวที่เราชอบด้วย ที่ซื้อมาดูเพราะว่าเห็นมีแต่คนบอกสนุก
ถ้าชอบดราม่าแนะนำ brilliant lagacy เนื่้อเรื่องออกแนวละครไทยไปนิด แต่สนุกค่ะ
cain and abel ก็สนุก ถ้าชอบแนวหนังเกี่ยวกับโรงพยาบาล แต่เรื่องนี้ ลุ้นดี เพราะพระเอกความจำเสื่อม พอจำความได้ ก็ยังต้องแกล้งทำเป็นความจำเสื่อมอีก เพื่อสืบหาคนที่สั่งฆ่าตัวเอง เรื่องนี้เล่นดีทั้งพระเอก ทั้งตัวโกงเลย
Bad guy เรื่องนี้ก็สนุก ดูได้เรื่อยๆ แนวแก้แค้น ภาพสวยดี เหมือนหนังอาร์ตเลย
ตอนนี้กำลังดู road no.1 จากคนที่ไม่เคยดูหนังสงคราม กลับติดใจเรื่องนี้เพราะพระเอก อิอิ ซับอังกฤษก็จะดู รอซับไทยคงอีกนาน ตอนนี้ที่เกาหลีก็ยังออนแอร์อยู่
 เป็นซีรีย์ญี่ปุ่นได้ไหมคะ
Hotaru no Hikari ภาค 1 กะ 2
แล้วก็ Unubore Deka  เรื่องนี้โทโมยะ นางาเสะเล่นฮามากค่ะ
สองเรื่องนี้ดูแล้วกรามค้างตลอด แต่ไม่รู้ว่ามันมีขายรึเปล่า เราแอบโหลดเอาอะค่ะ :P
personal taste  เนื้อเรื่องสนุกๆ ไม่ซีเรียส น่ารักด้วย  แนะนำให้ดูค่ะ แต่ระวังจะละลายเพราะพระเอก อิอิ

cinderella's sister เพิ่งดูจบเมื่อวาน ออกแนวดราม่า คำพูดของตัวละครลึกซึ้งกินใจดีอ่ะ  น้ำตาไหลพรากๆๆ แต่เศร้าสู้ Autumm in my heart ไม่ได้อ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น