สูตรลดน้ำหนักของพระเทพ

อยากถามสาว ๆๆ ว่า ใครเคยลองใช้สูตรลดน้ำหนักของพระเทพบ้าง / ใช้แล้วได้ผลไหมค่ะ / อยากลองใช้มั่ง ๆๆๆ
เคยลองค่ะ

ได้ผล

2 อาทิตย์ลดไป 7-8 โล

แต่เค้าว่ากันว่า ไม่ดีต่อผลในระยะยาว

แต่ยังไง ถ้าเราควบคุมอยู่เรื่อยๆก็คงไม่กลับมาอ้วนอีกค่ะ

ถ้าเลิกคุม กลับมากินแหลก สูตรไหนก็คงช่วยไม่ได้ จริงมะ

เราคิดแบบนี้ ก็เลยทำซะเลย

เราก็ลองทำอยู่วันนี้วันแรกจ้า

คุณ comment  Imthewitch ค่ะ อยากทราบว่าที่เค้าให้กินกาแฟไม่ใส่น้ำตาล คุณใส่กาแฟกี่ช้อนค่ะถึงจะไม่ขม แล้วหิวมากไหม ค่ะ

ตอบให้แทนนะค่ะ ถ้าต้องการดื่มกาแฟแต่กังวลให้เรื่องน้ำตาล

แนะนำให้ใช้พวกสารให้ความหวานทดแทนค่ะ ราคาอาจจะแพงขึ้นนิดหน่อย

แต่ใช้ได้ดีค่ะ สามารถใช้ได้กับผู้ป่วยโรคเบาหวานได้อีกด้วยค่ะ

หลักๆก็คือน้ำตาลธรรม1ช้อนชา จะเท่ากับความหวานของสารให้ความหวานทดแทนแต่ในปริมาณที่น้อยกว่า

แคลน้อยกว่าด้วยค่ะ ยังไงลองหาดูตาม ท็อปหรือซุปเปอร์ใกล้บ้านนะค่ะ

สูตรอะไรคะ....ไม่เคยได้ยินอ่ะ  เล่าให้ฟังหน่อยซิ คิดว่าบางคนก็อาจไม่รู้เหมือนกัน ( แต่อยากรู้มาก )
ใช้วิธีเดียวกันกะคุณ Satan_Devil  ค่ะ
แคลอรี่ในสารให้ความหวาน น้อยกว่าน้ำตาล 50% แน่ะ
สูตรนี้ไงค่ะ คุณ comment yaris8096

สูตรพระราชทานของสมเด็จพระเทพ

ลดน้ำหนัก 9 กิโลกรัม ภายใน 1 สัปดาห์

ก่อนอาหารต้องดื่มน้ำอย่างน้อย 2 แก้ว งดน้ำตาล น้ำมันหมูแอลกอฮอล ของทอดทุกชนิด

วันที 1
1. เช้า น้ำผลไม้คั้น /  หรือโยเกิร์ต 1 ถ้วย
2. กลางวัน ไข่ต้ม 2 ฟอง
3. เย็น สลัดผัก

วันที 2
1. เช้า น้ำผลไม้คั้น /  หรือโยเกิร์ต 1 ถ้วย
2. กลางวัน ไข่ต้ม 2 ฟอง

วันที 3
1. เช้า กาแฟไม่ใส่น้ำตาล1 ถ้วย / หรือโยเกิร์ต 1 ถ้วย
2. กลางวัน เกาเหลาลูกชั้น 1 ชาม(หมู, เนื้อ) /

วันที 4
1. เช้า น้ำผลไม้คั้นกาแฟดำ ไม่ใส่น้ำตาล  1 ถ้วย / และขนมปัง 1 แผ่น
2. กลางวัน สลัดผัก / และไก่ยาง 1 ชิ้น /
3. เย็น โยเกิร์ต 1 ถ้วย / สลัดผัก

วันที 5
1. เช้า น้ำผลไม้คั้น  หรือ กาแฟไม่ใส่น้ำตาล  1 ถ้วย
2. กลางวันส้มตำ  / และไก่ย่าง 1 ชิ้น /

วันที 6
1. เช้า น้ำผลไม้คั้นหรือ / กาแฟไม่ใส่น้ำตาล 1 ถ้วย
2. กลางวัน ปลานึ่ง หรือ  / ปลาเผา ไม่จำกัด /

วันที 7
เ1. ช้า ข้าว 1 ทัพพี และเนื้อ 1 ชิ้น /  หรือไข่ต้ม 1ฟอง /

2. กลางวัน เกาเหลาลูกชั้น 1 ชาม (หมู, เนื้อ) /
3. เย็น สับปะรด 1 ชิ้น /
 กาแฟดำไม่ใส่น้ำตาล ส่วนใหญ่เขากินกันเป็นแก้วเป๊ก เหมือนแก้วเหล้าช็อตอะค่ะ

เคยลองละค่ะ วันแรกที่ทำทรมานมากหิวสุดๆๆ แต่พอทำไปได้สักสามสี่วันน้ำหนักลดค่ะผอมจิงๆด้วยเพราะ ไม่มีแป้ง น้ำตาล ไขมัน เข้าในปากเราเลย ฮาๆๆๆ
เคยทำเมื่อนานมาแล้วค่ะ
สี่ห้าวัน ลงไปสี่ห้าโลเรยอ่ะ
แต่ ตบะแตก ทนไม่ไหวค่ะ
กลับมาทาน เกินปกติอีก 555+
แต่ดีจิงๆนะ ตอนนี้เอาให้เพื่อนทำอยู่ [ตัวเองไม่ทำแร้วว]

เราใช้วิธี กินแต่พอดีเอาอ่าค่ะ ไม่กินจุกจิก หลีกแป้งเน้นผักกะวุ้นเส้นเอาอ่า
ได้ผลชัวร์ๆๆ
กาแฟช้อนเดียวนะ สามารถใส่น้ำเยอะๆๆๆได้ค้า
ใส่กระเจียบก็อร่อยนะคะ
เน้น ไม่ใส่น้ำตาลนะคะ

ไข่ต้มนี่จิ้มน้ำปลาได้ป่าวคะ>_<

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น