ซีรี่ย์เกาหลีเรื่องไหนประทับใจที่ซู้ด!!!

ช่วงนี้ เบื่อๆ อยากๆ ก้อเลยว่าจะหาซีรี่ย์เกาหลีหนุกๆมาเปิดดูคลายร้อนสักหน่อย

ตอนนี้กะลังดูเรื่อง Time Between Dog and Wolf อยุ่... ก้อใกล้จบละ

หนุกมากมาย ชอบจุนกิมั่กๆ เรื่องต่อไปน่าจะเป็นเรื่องไหนดี ฝากเพื่อนๆแนะนำด้วยนะคะ 
Coffee Prince  คะ กะลังจะฉายช่อง 7

น่ารักมากมาย
one fine day ชอบกงยูมากๆๆเลยน่ารักมากนางเอกก็น่ารัก

ชอบกงยูด้วย 55 coffee princeดูไปหลายรอบมากๆ

fire work
ค่ะ... นางเอกบ้าบิ่นดี 555+
เรื่องนี้พระเอกกะนางเอกเป็น BC ด้วย
ว่าแต่... มันต่างกะ BA บ้านเราตรงไหนหว่า?
วู้วววว เป็นคอเกาหลีเหมือนกานๆๆ
อิอิ
เอาแต่งชื่อเรื่องภาษาอังกฤษละกานเนอะ

Coffee Prince
Sassy Girl
Thank you
9 End 2 Outs
Only You
My Girl
Bad Family
Wonrderful Life
Withch Yoo Hee
I'm sorry, I love you ,<<< เรื่องนี้ชอบมากกก ทำให้เราชอบหนังเกาหลี
Which star are you from
Goong
The Devil << ดราม่าสุดๆ
Let's Go to the Beach
The Snow Queen
Fullhouse << คงไม่มีใครไม่รู้จัก
Autumn in my heart << อีกเรื่องที่ชอบสุดๆ เพราะเป็นหนังเกาหลีเรื่องที่สองที่ดู ดูแล้ววันรุ่งขึ้นตาบวมไปโรงเรียน ใครไม่ร้องไห้นี่แบบ บ่อน้ำตาลึกสุดๆ

นึกออกแค่นี้อ่ะ

เราชอบเรื่อง"แกล้งจุ๊บ ให้รู้ว่ารัก" กะลังฉายทางช่องสามอ่ะวันศุกร์เสาร์ค่ะ (ไม่ทราบบอกชื่อเรื่องถูกอ่ะป่าววววว) อ้อเวลาประมาณห้าทุ่มค่ะ

sorry i love you ค่ะ ได้อารมมาก บทบาทสุดยอดคะ  ซึ้ง เศร้า

รักข้ามภพ  อันนี้ก็หนุกดีคะ แบบว่า ข้ามอดีตมาปัจจุบันไรงี้ หนุกๆ

it started with a kissมันซีรี่ย์ไต้หวันไม่ใช่หรอ
แต่ก็ชอบ ชอบภาค2 they kiss again
จขกท.ลองไปหาดูนะคะ ตอนนี้ตอนที่16แหละ

แกล้งจุ๊บให้รู้ว่ารัก = It start with a kiss ค่ะ
สนุกมาก ๆ ค่ะ ดูไป 3 รอบแล้ว
แต่ไม่ใช่ซีรีย์เกาหลี เป็นซีรีย์ไต้หวัน
ล่าสุด เพิ่งดู Coffee Prince จบจ้า ชอบมากกกกก นางเอกน่าร๊ากกกกก แต่เรื่องที่ดูซ้ำมากสุด คือ full house ดูได้เรื่อยๆ ไม่น่าเบื่อดีค่า Autumn in my heart ดูไปหลายรอบเหมือนกัน ร้องให้ทั้งเรื่องเลย...แต่ชอบมากกกก
Fire work   ด้วยอีกคนค่า..ชอบนางเอกเรื่องนี้มากๆ
Snow flower << ชอบเป็นพิเศษ เพราะพระเอก 55 แต่ก็แอบร้องไห้กับเรื่องนี้ไปเหมือนกันน้า~
Only You
Bad Family
Goong
I'm sorry, I love you

จริงๆมีอีกหลายเรื่องแต่จำชื่อเรื่องไม่ได้อ่ะ แป่ว !
สาวกซีรีย์เกาหลีเพียบเลย เสนอ Couple Fantasy อีกเรื่องค่ะ ฮาดี
My Girl
ออทัม อินมายฮาท
กุงภาคแรก

ชอบเกือบทุกเรื่อง หนุกดี ดูละติดงอมแงม
ได้เรื่องน่าดูมาอีกเรื่อง หุหุ
แต่ยังไม่มีเวลาดูเลย

โอ๊ หม่ายยยย กร๊อดดด  คุณArmygivez  ทำไป่ด้ายยยย  ตะลุยหนังแผ่นเกาหลีจิงๆ
อิอิอิ  ป้าแอบเชียร์ Autum in my heart ร้องไห้มันตั้งกะ 6โมง ยันตี 3 ..3 วันติด จนไปเล่นเป็นผีจูอันเองได้เรยย  หุหุหุ...กับ Series โบราณ ดูกี่ทีก้อขำ Full house อะดะคร๊า

ซีรี่ย์ญี่ปุ่นได้มั้ยอะค๊า
แนะนำ Attention Please
สนุก น่ารัก มีสาระ ซึ้งๆ เกี่ยวกะแอร์โฮสเตสค่า

แถมอีกเรื่องนุง ซีรี่ย์usa (..มั้ง แง๊ๆ)
The lost room แนวแฟนตาซีนิดนุง ห้องลับกะของวิเศษทั้งหลาย อิอิ สร้างได้เจ๋งมากกกค่ะ

ดูให้ได้นะค๊า สองเรื่องนี้สนุกมากกกมายยย แต่ไม่ใช่เกาหลี

เอ้า เชียร์ซีรี่ย์เกาหลีสักเรื่อง
Only you อาหารน่ากิงงงงทั้งนั้น ฮ่าๆๆๆ

โอ้วโนวๆๆๆๆๆ สาวกเกาหลีเยอะมากมายค่า อิอิ แอบดีจาย ^^

เราเองชอบเรื่อง One fine day (ชอบกงยูมากมาย), Coffee Prine, My Gril,

Snow Queen, I'm sorry I love you, Princess Hour (Goong1) ฯลฯ

ที่เหลืออีก 2-3 เรื่อง.... จำชื่อเรื่องมายด้ายอ่า - -*

เรื่องที่จ่อคิวอยู่ยังไม่ได้ดูเลยคือ Hello God, Lobbylist ใครเคยดูแล้ว

ก้อมาแสดงความรู้สึกให้เรารู้บ้างน่าว่าหนุกหนานป่าว อิอิ
Couple Fantasy  อีกเสียงค่ะ หนุกๆๆ
ชอบหมดเลยค่ะ .....
จำชื่อเรื่องมะค่อยจะได้  ..  ชื่อดาราก็นะ  จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน (กำจริง ๆ ฉานนิ)
แต่ .. เรื่องที่มานำเสนอนี่  ก็น่าดูนะค่ะ
..  กะลังตามหาเรื่อง  ที่  จุนกิ  เล่นอยู่เรื่อง 1 อ่ะค่ะ ..  จำชื่อไม่ได้ (อีกและ)
เนื้อเรื่อง  ประมาณว่า ...  จุนกิได้รับเลนส์ตาจากแฟนมาข้าง 1 อ่ะค่ะ แล้วเวลาที่แฟนเขาร้องไห้ เศร้าใจ  .. จุนกิก็จะรู้ เพราะ น้ำตาจะไปไหลที่ตาของจุนกิ  ด้านที่ได้รับเลนส์มาอ่ะค่ะ ..  โห ๆ ๆ ๆ  คิดพอทเรื่องได้ไงนิ ..  ซู้ดดดยอดดด  ... 

หลายเรื่องเลยแต่ที่ถูกใจก้อ Coffee Prince แน่นอนค่ะ

ถ้าเอาเรื่องแรกที่สุดที่ติดจัยไม่ลืมเลย
ก้อคงเป็นเรื่อง I'm sorry , I LOVE YOU
ถ้าคัยยังไม่ดูเรื่องนี้ขอแนะนำเลยคะ
ดูแล้วจะรู้ว่า ชีวิตอภิมหาเศร้าเป็นยังไง
หนังมี 16 ตอน ร้องไห้ตั้งแต่ตอนที่ 4 ถึงตอนที่ 16
(ตอนนั้นนึกว่าจะขาดใจตายซะแล้ว เหอะๆ)
เรื่องนี้เป็นจุดเริ่มต้นความบ้าหนังเลยคะ

ถ้าถามเรื่องไหนสนุกอีก ก้อเยอะนะคะ ทั้งญี่ปุ่น เกาหลี ไต้หวัน
(เพราะดูมาร่วมๆก้อเกือบ 70+ เรื่อง ทั้งหนัง ทั้งซีรี่ส์)

แต่ถ้าเอาใหม่ๆหน่อย ก้อ.. Coffee Prince
เรื่องนี้ตอนที่ได้ดู ดูแบบพร้มที่เกาหลีฉายอ่ะคะ
(ดูจบมานาน.. มากๆแล้ว) จัดว่าสนุกเข้าขั้นอีกเรื่องคะ

ส่วนช่วงนี้กำลังติดเรื่อง They Kiss Again ของไต้หวันนะคะเป็นภาค 2 ของ It started with a kiss อ่ะคะ
เรื่องนี้ที่ไต้หวันรู้สึกจะยังฉายไม่จบมั้งคะ ซับที่ไทยก้อยังออกไม่เท่าไหร่
แต่สนุกนะคะ ชอบ เพลงก้อเพราะดี คัยยังไม่เคยลอง เรื่องนี้ขอแนะนำเลย
"สนุกกว่าภาค 1 อีกคะ จิงๆนะคะ" 
หนังฝรั่งได้ม้า....prison break  อู้ยยยยยยย พระเอกหล่อ โ ค ตร .......
Memories of mutsuko

หนังญี่ปุ่นอ้ะค่ะ

ดูแร้วไม่รู้จะร้องไห้หรือหัวเราะดี

ส่วนตัวทำมันทั้ง2อย่าง คนบ้าชัดๆ55+
เข้ามาส่องๆๆๆ

ฮ่าๆๆ
คุณ  Angelina Jeedy  อิอิ พอดีกิ๊ฟชอบดูอ่ะคะ
ดูมาตั้งกะอยู่ม.2 ตอนนี้อยู่ม.6 แระ อิอิ
ส่วนใหญ่จะดูช่วงผิดเทอม หุหุ เพราะมันว่างงง
อิอิ แต่กิฟชอบของญี่ปุ่นมากกว่านะ เพราะว่าพลอตเรื่องมันหลายหลากมากว่า

อิอิ เรื่อง คัปเปิ้ล แฟนตาซีเด๊่ยวจะไปลองหาโหลดดูนะค๊ะ ^^
winter love song ค่ะ เป็นเรื่องแรกที่ทำให้ติดซีรี่ส์เกาหลีอ่ะ มันก็น้ำเน่าดี55+ ภาพสวยชอบๆๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again