กินน้ำพริกกับผักต้มทุกเย็น จะอ้วนมั๊ย ?????

ตามหัวข้อเลยจ๊ะ อยากรู้มากมายยยยย..........
ไม่น่าจะอ้วนนะคะ ถ้าน้ำพริกไม่หนักหวาน แต่น่าจะทำให้สุขภาพดีมากกว่า

เพราะคนสมัยก่อนเค้ากินน้ำพริกกับผักสดหรือลวก ทำให้อายุยืน ผิวดี แข็งแรง
น้ำพริกกะปิกับผักต้มเป็นอาหารลดน้ำหนักที่ดีเลยค่ะ แต่ถ้าทานข้าวด้วยก็อ้วนได้นะ
ถ้าทานกับข้าวสวย ขอให้เป็นมื้อกลางวันจะดีกว่าค่ะ มื้อเย็นเป็นอาหารเบาๆ แทน เลี่ยงแป้งและไขมันค่ะ
ถ้ากินแค่นี้จะเอาที่ไหนไปอ้วนหละค่ะ...(หมายถึงไม่กินข้าวด้วยนะค่ะ)

จะเอาอะไรมาอ้วนคะเนี่ยยยย

ผักต้มกับน้ำพริกมันเป็นอาหารลดน้ำหนักเลยนะ

เคยกินแบบนี้ติดกันนานๆ ปวดท้องเป็นโรคกระเพาะเลย เผ็ดเกินอ่ะ

เราว่าน้ำพริกกับผักเนี่ยแหล่ะค่ะตัวผอมเลย
ถ้ากินกับข้าวก็จะอ้วนได้
มันไม่อ้วนหรอกค่ะถ้าไม่กินเยอะ
อันที่จริงก็กินของทอดของมันได้นะคะ
เราก็ลดน้ำหนักตอนนี้
ก็ใส่กระจาย  มื้อเที่ยงกินแหลก
มื้อเย็นกินเบาๆ สุกี้ไรงี้
หลัง 6 โมงเย็นงดทุกอย่าง  กินได้แต่น้ำเปล่า
ก็ลดนะคะ  2 อาิทิตย์ลด 2 กิโลละ แหะๆ
ตังเมว่ากินข้าวกะน้ำพริกทุกเย้นอะคะก้ดีนะคะแต่แนะนำว่าควรกินอย่างอื่นเสริมไปด้วยนะคะ
จะได้กินอาหารครบห้าหมู่เช่นอาจจะเสริมเป้น ปลาทูทอดหนึ่งตัวก้ได้คะ
คือตังเมได้ยินมาว่าการกินอะไรซ้ำๆๆจำเจมากๆๆจะทำให้เราไม่ได้รับสารอาหารนั้นเท่าทีควรคะ
ปล หวังว่าจะเป้นความเห้นที่ช่วยได้บ้างนะคะ ขอบคุณคะ
กินโลด
เป็นอาหารสำหรับคนลดความอ้วนได้ค่ะ
หวานได้ แต่อย่ามาก
ห้ามแป้ง ทอด ไขมัน
ปล.เพิ่มปลาต้มไปด้วยดีมั๊ยจะได้อยู่ท้อง

ชอบน้ำพริกกระปิ กะ ผักบุ้งลวก

เราว่าจขกท.อย่าเครียดเลยคะ ดูจากการตั้งกระทู้แล้วดูท่าจะคิดมากกก

ทำใจให้สบายๆนะคะ อย่าเครียด เครียดมากแก่เร็ว อ้วนด้วยนะคะ
ไม่อ้วนหรอกค่ะ ถ้าทานแต่น้ำพริก กับผักต้ม
เพราะ 2 อย่างนี้ มีวิตามิน กับเกลือแร่บางชนิดเท่านั้น
ถ้าไม่ทานกับข้าวเหนียวนะจ๊ะ แต่ว่าไปแล้ว
น้ำพริก ผักต้ม และข้าวเหนียว เป็นของคู่กับเลยล่ะ
ตอบเม้นแล้วเหมือนจะเริ่มหิว อิอิ
ทานข้าวได้นะคะ แต่ขอให้เป็นข้าวกล้องแค่เพียง 1 ทัพพีค่ะ
จะได้สุขภาพที่ดีและสารอาหารครบถ้วนค่า
ไม่อ้วนหรอก ค่ะ เราก็ทานผักต้มทุกเย็น แต่ทำเป็นสุกี้แทนนะคะ สลับกับ สลัด บ้าง ต้มจืดบ้าง จะได้ไม่เบื่อ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น