ได้เวลามาลดน้ำหนักแบบจริงจังซะที

0 13
สวัสดีจ้าสาวๆจีบัน

มาดูประสบการณ์ที่จะเล่าก่อนนะ 
                        เมื่อก่อนน้ำหนักเราแค่54-56กก.เราสูง168 cm เกิดไม่พอใจในน้ำหนัก  อยากได้50กก.ไปหายาลดความอ้วนมากิน  แรกๆก็ลงดีมากลงมาเหลือ48กก.  หมอเลยจัดยาคุมน้ำหนักให้ ( ก็คือยาลดความอ้วนแต่อ่อนมาหน่อย)  แต่น้ำหนักมันขึ้นมาอยู่ที่56กก.อีก ละก็ขึ้นลงๆ (เริ่มปลง)  จนกินมาระยะเวลา2ปี(ไม่ตายก็บุญแล้ว)ขึ้นๆลงๆอยู่แบบนั้น  แต่กลายเป็นคนขี้หงุดหงิด  ยับยั้งอารมณ์ไม่อยู่  จนถึงที่สุดที่จะทนได้บอกแฟนว่าจะเลิกกินยาละนะ  แฟนดีใจมาก  เราเลยบอกว่าเป็นกำลังใจให้ด้วย  แล้วถ้าเราร้องให้ซื้อยาอีกให้เตือนด้วย  แฟนก็คอยเตือน  ยอมทนโดนด่าด้วยแบบไม่เถียง(เพราะเค้ารู้ว่าเราเครียด)  
                  พอเลิกกินเพื่อนๆรู้มั้ย  ว่าโยโย่น่ากลัวมากๆเลย  กินน้อยก็อ้วน  ไม่กินก็อ้วน เครียดมากค่ะ  ใช้เวลาบำบัดตัวเองแรมปีน้ำหนักพุ่งสุดๆ70กก.  แบบว่าไม่อยากเชื่อค่ะ แต่ก็ทนละคอยคิดเสมอว่า  อย่ากลับไปวังวนเดิมอีกถ้ากินยาอีกวันนึงก็ต้องเป็นแบบนี้อีกไม่มีจบ  
                  จากนั้นน้ำหนักก็เริ่มคงที่ไม่ขึ้นแล้ว  เริ่มจัดการกับอาหารทั้งหลาย  ไม่กินมื้อเย็นใช้เวลาแรมปีอีกเช่นกัน  และก็คอยมองคนที่หุ่นดีๆละมองตัวเองว่ายัยอ้วน(กดดันตัวเองเข้าไว้)  จนลงมาเหลือ58.5กก.  ปัจจุบันนี้จ้า  แต่ก็ยังลดอยู่นะ  แต่ไม่ได้เครียดหรือหักโหม  ตอนนี้น้ำหนักอยู่58.5กก.มาวันนี้เราจะมาจัดการกับน้ำหนักอีกที^^  ลงไม่ลงก็ช่างเอากระชับก็พอ

มาดูโปรแกรมลดของเรา
1.อาหารเสริม ที่เลือกตัวนี้เพราะขาวด้วย^^

2.ไว้กินวันไหนที่ท้องผูก  ไม่กินทุกวันน้า(เราชอบท้องผูกเวลาประจำเดือนมา
)
ปล.ย้ำห้ามใช้เป็นยาลดความอ้วน

3.ตัวนี้สำคัญคือพวกกลิ่นบำบัด  เคยอ่านเจอว่าเวลาหิวให้ใช้กลิ่นวนิลาหรือกลิ่นกล้วยหอม  จะทำให้ไม่หิว  (เหมือนหลอกร่างกาย)

4.ตัวนี้ตัดออกก็ได้นะ  แต่เราอยากกินเพราะเราไม่ค่อยทานผลไม้
เดี๋ยวอีกอาทิตย์นึงจะมารายงานความคืบหน้านะจ๊ะ
เธอรึไขมันจะชนะ  ติดตามชมตอนต่อไป

Demon_tiny

Demon_tiny

รักการแต่งตัวสวยๆงามๆเข้ากระดูกดำ ชอบทำผมเป็นชีวิตจิตใจ สิ่งที่ตื่นเช้ามาทำ คือการเปิดคอมเข้าเว็บจีบัน

FULL PROFILE