ครีมบำรุงผิวหน้า

อยากถามสาวๆจีบีนว่า ครีมบำรุงผิวหน้ายี่ห้อไหนใช้ดีอ่ะคะ

อยากได้แบบที่ช่วยบำรุงผิวให้ขาวขึ้น แล้วก็ไม่ทำให้สิวขึ้นด้วยอ่ะค่ะ

กลัวใช้แล้วสิวเห่อ 55

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่า ><
 ลอง kose จิ ลองซื้อขนาดทดลองมาดูก่อนก็ดีนะคะ

ชอบของสกินฟู๊ด จ้า เราไม่แพ้
อยากใช้ก็ลองซื้อแบบเทสเตอร์มาใช้ก่อน :)
La Mer moisturizing cream ค่ะ เพราะ ใช้ มา4กระปุกแล้ว ใช้มาประมาน 2 ปีกว่า รู้สึกว่าหน้าชุ่มชื่นมาก และหน้าดูเนียนขึ้นนะ แต่ มันเน้นชุ่มชื่นมากกว่า เราซื้อ La mer the whitening gssgnce มา ลองใช้อยู่ได้แค่1อาทิตเอง เราพึ่งรีวิวไปวันนี้เอง  http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=87399  ลองดู นะค่ะ
ถ้ากลัวแพ้แนะนำให้ลองใช้เทสเตอร์ก่อนะค่ะ

แล้วครีมบำรุงผิวมันเยอะมาก ต้องเลือกที่เหมาะกับตัวเราเองค่ะ อย่างเราลองไปเรื่อยๆ มีใช้ประจำอยู่ 4-5 ยี่ห้อ
เริ่มแรกเลย ใช้ จอห์นสันค่ะ แล้วมาก็ทั้งพอนด์,โอเลย์ ,นีเวีย ,ยูเซอรีน ,skin food , etude ,pure beauty

ของเราช่วงนี้ก็จะเป็น จอห์นสันเบบี้ ใช้โปะหน้าตอนกลางคืน ชุ่มชื่นดี eyegel ของ pure beauty,แล้วก็ eye serum ของ salmon skinfood
whitening ใช้ของ tomato skin food, โฟมล้างหน้าEtude เพิ่งหมด ก็ใช้ cleanser ของ pure beauty 
กันแดดใช้ 2 ตัวของ โอเลย์ แล้วก็ day cream ของ pure beauty 

ลองใช้ไปเลยค่ะ พอใจที่ตัวไหน หยุดที่ตัวนั้น แล้วนานๆค่อยเปลี่ยนซักที ^__^ 

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ไม่ได้เข้ามานานเห็นแล้วซึ้งใจค่ะ ขอบคุณนะคะ 

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น