เปิดถุง เชิญมามุงดู คนขี้เห่อ

0 18
สวัสดีเพื่อนสาวชาวจีบันทุกท่าน
วันนี้เราไม่ได้ตั้งใจไปชอปปิ้ง แค่ไปเดินฆ่าเวลา รอม่าม๊าเท่านั้น
ขนาดแค่ฆ่าเวลานะ เรายังหมดไปเป็นพัน กรรมของเวร คนมันจะเสียตังค์

ก่อนเดินชอปให้เมื่อยขา เราก็แวะไปซอยผมหน้าให้สั้นขึ้นนิดนุง
ตามที่เพื่อนสาวชาวจีบันได้แนะนำไว้ในกระทู้ข้างล่างนี้
https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=86689

และก่อนที่จะเดินชอป เราก็บอกกับตัวเองว่า "เอาน่ะ เดินดูเฉยๆ"
ปรากฏว่า..... มือมันไม่ตามใจ ควักตังค์จ่ายไป ได้ของใหม่มาดังต่อไปนี้ !!!

รองเท้า2คู่

ซื้อทีเดียว ซื้อคู่เดียวไม่เป้นนนน
ซื้อแล้วกลับมานั่งเพ่งพินิจพิเคราะห์ มานจะซื้อมาทำไมนัก?
แต่ก็ยิ้มกรุ้มกริ่มด้วยความชอบใจ เอ๊ะยังไง
แถ่มแถ้ม

กระเป๋าตังค์สีทอง
ตั้งใจเอาไว้ใช้ตอนออกงาน
สีออกทองขาวๆ ทองซีดๆ บอกไม่ถูก
แต่ดูรวมๆแล้ว เราว่ามันดูดีที่สุดในร้านแล้วใบนี้ เหอะๆ
ของจริงสีทองจะชัดกว่าในรูปนะคะ

การ์นิเย่ อายโรลออน
ช่วงนี้รู้สึกว่าตาเริ่มแพนดาตัวน้อยแล้ว
เลยต้องบำรุงไว้ก่อน เดี๋ยวมันจะกลายเป็นแพนด้าตัวแม่

การ์นิเย่ มาร์ก
สอยมาทั้ง 3 สูตรเลย
สูตร Age lift , สูตร Pure , สูตร Light

ซื้อซองสีแดงมา 2 ซอง
ทำให้ราคารวมสินค้ากานีเย่ทั้งหมด
ครบ 350 บาท เราเลยได้กระเป๋าใบนี้ฟรีด้วย
ไม่บอกก็คงรู้ว่าซื้อเยอะ เพราะอยากได้ของแถม

หลังจากนั้น เราก็แว๊บไปบิ้วตี้บุฟเฟ่
ไปสอยเจ้านี่มา

เอามาเติมสีทาเล็บหน่อย ไม่ได้ทานาน เริ่มจะแห้งทาไม่ได้แล้ว
พนักงานขายแนะนำรุ่นนี้มา เราก็ชื้อเลย
เพราะใช้ล้างเล็บได้ และเติมสีทาเล็บได้ในขวดเดียว
โอ้ว เริ่ดค่ะ

สุดท้าย....
อันนี้ตื่นเต้นที่สุด เพราะเราก็ไม่รู้ถึงความแตกต่าง

ลิปเดอร์มา!!!!
จากกระทู้ขี้เห่อที่เราเพิ่งจะได้มา
กระทู้นี้อ่ะ https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=83935

แรกๆก็คิดว่ามันจะไม่ได้ผลกับปากเรา
แต่พอใช้มาได้ระยะหนึ่ง แล้วเราก็บังเอิญถ่ายรูปมาขี้เห่อของที่ชอปมา
ปรากฏว่า....สังเกตุเห็นความแตกต่างของสีปากว่าชมพูขึ้น ^,^
ไม่พูดมาก ดูรูปเอาเองแล้วกันนะจ๊ะ
รูปบน ตอนเริ่มใช้
รูปล่าง วันนี้ นี่เอง

จบการเห่อ และรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ

ร่ำลากันด้วยรูปถ่ายคู่กับกระเป๋า
ด้วยผมหน้าม้าทรงใหม่นะคะ
มั่นใจขึ้นเยอะ เพราะกำลังใจจากเพื่อนสาวชาวจีบันนี่ล่ะจ้า

บ๊าย.... บาย

Review by viiview @ jeban

Viiview

Viiview

เพราะ ฉัน อยาก สวย ^o^ ปิ่ว ปี๊วววว

FULL PROFILE