♥♥ สีผมน้องบลายประกายชมพู & How to ทำสีผมด้วยตัวเอง ♥♥

0 62

ท้อฟฟี่....มาทักทายกับสีผมใหม่ค่า

Review : สีผมน้องบลาย ประกายชมพู & How to ทำสีผมด้วยตัวเอง

( ชื่อช่างคล้องจองกันจริงๆ อิอิ )

เราทำสีผมเองมานานแล้วล่ะ ...ไม่ได้งกแต่อย่างใดนะฮะ

แต่ตอนไปทำร้านครั้งแรกแล้วช่างเค้าทำสีติดเสื้อ โกรธ !!

ประสบการณ์ไม่ค่อยดี จากนั้นเลยทำเองมาตลอด ^^

เราเป็นคนผิวขาวอันเดอร์โทนเหลือง

เลยเลือกทำสีออกประกายแดงให้ดูหน้าตาสดใส

(เคยทำพวกประกายทอง ออกโทนทองๆ เหลืองๆ นี่หน้าป่วยมากออกแนวใกล้ตายเลยทีเดียว เหอะๆ)

พอเริ่มเบื่อหัวแดง พักหลังๆ เลยออกไปทางประกายชมพูบ้าง
แต่ปัญหาพวกประกายแบบนี้ มันหลุดเร็วเหลือเกิน แอบเซ็งเล็กน้อย

มาดู BEFORE กัน

สองเดือนที่แล้ว ทำสี Peachberry น้ำตาลมะฮอกกานีประกายชมพูของ Beauteen ไป

สระผมบ่อยๆ ประกายชมพูๆ หลุดหายเกลี้ยงไปตั้งแต่เดือนแรกเลย
ตอนนี้ผมยาวขึ้น โคนผมเริ่มดำ

BEFORE

แล้วเข็ดซะที่ไหน ฮ่าๆๆ วันนี้ทำประกายชมพูอีกแหละ

แต่เปลี่ยนยี่ห้อเป็น Schwarzkopf - freshlight สี Champagne pink น้ำตาลประกายชมพู

หน้าตาเป็นแบบนี้ น้องบลายเป็นพรีเซ็นเตอร์

เริ่มกันเลยดีกว่า

สำคัญที่สุด อย่างแรกคือ อ่านคู่มือ วิธีการให้ละเอียดก่อนนะคะ

ส่วนผสม วิธีการ เวลาที่ทิ้งไว้ แต่ละยี่ห้อมันต่างกันนะจ้ะ อีกอย่างใครแพ้ส่วนผสมหรือสารเคมีอันไหนควรศึกษาให้ละเอียดด้วยน้า

แกะกล่องกัน

ข้างในมี ดีเวลลอปเปอร์ ครีมเปลี่ยนสีผม ทรีตเม้น

อุปกรณ์เพิ่มเติม

ทำตามขั้นตอนเลยจ้ะ...ง่ายๆ

ผสมแล้วเปลี่ยนเป็นหัวหวี แล้วเริ่มทำเลย

ขั้นตอนที่แนบมาในกล่อง

ลงสีทั้งหัวแล้ว มีทริกนิดนึงคือนวดๆ ผมอีกแปบนึงให้สีติดสม่ำเสมอ

แล้วก็....รอเวลา เราไม่คลุมผมนะ ทิ้งไว้แบบนี้เลย

ครบแล้วก็สระ นวดด้วยทรีตเม้น เรียบร้อยยยย

อธิบายยาวแต่จริงๆ ใช้เวลานิดเดียวนะจ้ะ

ดู AFTER กัน
ประกายผมตอนโดนแสงเป๊ะตามกล่องเลย

ถ้าไม่โดนแสงก็ออกเป็นน้ำตาลแดงจ้ะ เปรียบเทียบให้ดู

BEFORE - AFTER

ถ่ายในห้องแสงเข้าไม่ทั่วถึง เลยดูเหมือนสีไม่เท่ากัน แต่จริงๆสีเท่ากันนะคะ อยูที่แสงล้วนๆเลย

สำหรับสาวๆ ที่ไม่เคยทำเอง ลองทำดูแล้วจะรู้ว่ามันง่ายมากๆ เลยจ้า เจอกันใหม่คราวหน้านะคะ

รักจีบันค้า

T O F F I E ^^

pinkypinky

pinkypinky

About me :

http://www.facebook.com/MadkittyFanpage

ท็อฟฟี่ ค่ะ
^^ ยินดีที่ได้รู้จักชาว jeban
ทุกคนนะคะ...

ปล. ทักทายได้ที่บล็อกและเฟสบุ๊คนะจ้ะ

FULL PROFILE