โดนเ้ข้ากับตัว.. DHC Deep Cleansing Oil ของปลอมค่ะ T____T

0 21
อยากจะร้องไห้มากๆตอนนี้ ดันไปซื้อ DHC Deep Cleansing Oil ของปลอมมา ไม่รู้ว่าทำไมเราโง่ขนาดนี้... เสียไปฟรีๆ 400 บาท

เราคิดว่าเป็นความโง่ของเราเอง ทั้งที่ตอนซื้อก็คิดๆอยู่ว่ามันทะแม่งๆ แต่็ก็ยังซื้อมา T___T

ด้วยความที่เราไม่คิดว่ามันจะมีของปลอม แล้วก็ของเดิมของเราใกล้จะหมดแล้วด้วย ก็เลยแวะซื้อที่สยามตอนจะกลับบ้านค่ะ ร้านตรงทางเชื่อม MBK อ่ะค่ะ ตรงหัวมุมเลย -_-" เราก็ไม่ได้เช็คของดูก่อน ก็จ่ายเงินไปเลย

พอเดินออกมาก็ลองๆพลิกดูใต้กล่อง ปรากฏว่าเป็นสติกเกอร์ใสแปะแบบเยินๆอ่ะค่ะ ชักใจไม่ดี

กลับบ้านเลยลองเปิดเว็บหาข้อมูลดู... ใช่เลย ของปลอมล้านเปอร์เซนต์ อยากจะร้องไห้มากๆๆๆ เงินเราตอนนี้ก็ไม่ค่อยจะมี ดันโดนต้มอีก -_-" อยากจะเตือนทุกๆคน อย่าได้หลงไปซื้อร้านนี้เชียวนะคะ..

ลงรูปเปรียบเทียบให้ดูนะคะ

ด้านซ้ายของปลอมนะคะ ด้านขวาเป็นของจริง จะเห็นว่าสีไม่เหมือนกัน

ด้านซ้ายของปลอมค่ะ จะเห็นว่ามันเป็นสปริง ซึ่งไม่เหมือนกับของจริง

บริเวณฝาขวดนะคะ ของปลอมจะเป็นรูกลมๆ ส่วนของจริงจะออกเหลี่ยมๆ

ก็ฝากไว้นะคะ ให้ทุกคนระมัดระวังของปลอมกันด้วย T_T.... เราเสียดายเงินและอยากจะร้องไห้มากที่สุดในโลกเลยตอนนี้ ถึงมันจะแค่ 400 บาทแต่ก็เยอะสำหรับคนที่ยังหาเงินเองไม่ได้แบบเรา

ระมัดระวังกันด้วยนะค้าา

kotoko

kotoko

FULL PROFILE