โดนเ้ข้ากับตัว.. DHC Deep Cleansing Oil ของปลอมค่ะ T____T

อยากจะร้องไห้มากๆตอนนี้ ดันไปซื้อ DHC Deep Cleansing Oil ของปลอมมา ไม่รู้ว่าทำไมเราโง่ขนาดนี้... เสียไปฟรีๆ 400 บาท

เราคิดว่าเป็นความโง่ของเราเอง ทั้งที่ตอนซื้อก็คิดๆอยู่ว่ามันทะแม่งๆ แต่็ก็ยังซื้อมา T___T

ด้วยความที่เราไม่คิดว่ามันจะมีของปลอม แล้วก็ของเดิมของเราใกล้จะหมดแล้วด้วย ก็เลยแวะซื้อที่สยามตอนจะกลับบ้านค่ะ ร้านตรงทางเชื่อม MBK อ่ะค่ะ ตรงหัวมุมเลย -_-" เราก็ไม่ได้เช็คของดูก่อน ก็จ่ายเงินไปเลย

พอเดินออกมาก็ลองๆพลิกดูใต้กล่อง ปรากฏว่าเป็นสติกเกอร์ใสแปะแบบเยินๆอ่ะค่ะ ชักใจไม่ดี

กลับบ้านเลยลองเปิดเว็บหาข้อมูลดู... ใช่เลย ของปลอมล้านเปอร์เซนต์ อยากจะร้องไห้มากๆๆๆ เงินเราตอนนี้ก็ไม่ค่อยจะมี ดันโดนต้มอีก -_-" อยากจะเตือนทุกๆคน อย่าได้หลงไปซื้อร้านนี้เชียวนะคะ..

ลงรูปเปรียบเทียบให้ดูนะคะ

ด้านซ้ายของปลอมนะคะ ด้านขวาเป็นของจริง จะเห็นว่าสีไม่เหมือนกัน

ด้านซ้ายของปลอมค่ะ จะเห็นว่ามันเป็นสปริง ซึ่งไม่เหมือนกับของจริง

บริเวณฝาขวดนะคะ ของปลอมจะเป็นรูกลมๆ ส่วนของจริงจะออกเหลี่ยมๆ

ก็ฝากไว้นะคะ ให้ทุกคนระมัดระวังของปลอมกันด้วย T_T.... เราเสียดายเงินและอยากจะร้องไห้มากที่สุดในโลกเลยตอนนี้ ถึงมันจะแค่ 400 บาทแต่ก็เยอะสำหรับคนที่ยังหาเงินเองไม่ได้แบบเรา

ระมัดระวังกันด้วยนะค้าา
ทำไม ของปลอมมันเกลื่อนเมืองได้ขนาดนี้หนอ?
ขอบคุณมากๆนะคะ
กำลังอยากได้ตัวนี้เลยด้วย
ถ้าเราโดนแบบนี้คงแย่เลยจริงๆ

โห ขนาด DHC ยังโดนด้วยหรอเนี่ย!!!!!!
แย่แล้ววววว ตัวนี้ใช้บ่อยด้วยอ่ะ ต้องดูดีๆเสียแล้วสิ!!!!!!

ขอบคุณที่เอื้อเฟื้อบอกกล่าวนะคะ

ปล. เราเข้าใจนะ 400 เนี่ยก็ไม่น้อยเหมือนกัน
คิดว่าซื้อประสบการณ์แล้วกันค่ะ เราจะได้ไม่พลาดอีก
โหหหหห ขนาดดด Cleansing oil ยังมีปลอม!! พระเจ้าช่วยยยยยยย

เพิ่งเคยเห็นเนี่ยเเหละค่ะ ใครมันช่างคิดค้น การปลอมจังน้าาาา

เวรกรรมจริงๆ

เเพงอีกตะหากเห้ออออออออ
ปลอมมันได้ทุกอย่างจริงๆอ่ะค่ะ

และเขาเอาoil อะไรมาใส่ไว้ในขวดหว่าาาา เฮ้อ..เศร้าจังจะประหยัดตังซักหน่อย

โอ๊ยยยยย   ปลอมไรกันนักหนา  ..  
ไม่มีจรรยาบรรณกันเลยนะ  เฮ้ออออ  
เอาน้ำมันมะกอกมาใส่ให้ป่าวเนี่ยะ  หากินง่ายจริง  คนรกโลก
เดี๋ยวนี้ของก็อปมันเยอะนะค่ะ เมื่อวานนั่งดูข่าว ขนาดน้ำปลากะน้ำส้มสายชูยังมีเลย ยังงัยแนะนำให้เพื่อนซื้อที่เคาเตอร์ดีกว่าค่ะ สบายใจเยอะและที่สำคัญไม่มีของปลอมด้วย
เราจำได้ว่า ของแท้มันประมาณ 700 รึเปล่าอ่ะคะ (เหมือนๆคุ้นๆว่าเคยถามราคาอยู่เจ้านึงที่โบนัสซ่าเหมือนกัน แต่ก็นานมาแล้วล่ะค่า)
คิดว่าแพ๊งแพง ก็เลยสอย FANCL มาในราคาที่แพงกว่าอีก (อะไรฟระเนี่ย)

ที่จะบอกก็ คือ ถ้าราคาถูกเกินไปก็ควรเอะใจไว้ก่อนค่า (แต่เราว่า ที่จขกท.ซื้อมาก็แพงนะเนี่ย ขายกันแบบนี้ ราคาหน้าหนามากๆ)
คือเราไม่ทราบอะค่ะว่าจริงๆเค้าตั้งราคาไว้ที่เท่าไหร่ แต่เค้าถามเราว่า ปกติน้องซื้อเท่าไหร่ เราก็บอกว่า 420 บาท เค้าก็บอกว่า งั้นสี่้ร้อยถ้วนไปเลย อะไรอย่างงี้

เราก็รู้สึกแม่งๆตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว แต่ก็ยังโง่ซื้อมา -_-" ฮืออ..
 ฝั่งตรงข้ามมาบุญครองนี่อันตรายมาก ... โดนคอนแทคเลนส์ปลอมที่ชั้นล่างไปแล้วทีนึง = ='  
มองผ่านๆ ก็เหมือนกัีนอยู่นะเนี่ย ถ้าไม่เคยมีของจริงเทียบนี่แทบไม่รู้เลย
หยั่งกับน้ำมันเบนซีนอะไรแบบนี้

เราเคยเห็นค่ะ ตรงทางเชื่อม ตรงหัวมุม หรือเปล่า ขนาดตั้งเป็นร้าน ยังปลอมได้เลยหรอเนี่ย เค้าไม่กลัวคนมาโวยวายกันหรอ อยากรู้จัง น่ากลัวจังค่ะ

น่ากลัวจังเลยค่ะ ขนาดคลีนซิ่งออย ก็ยังจะปลอมกันได้ เฮ้อออ
ไซส์พกพาแบบนี้ ใน Boots ขาย 300 เองค่ะ ซื้อในร้านที่ไว้ใจได้ดีกว่านะคะ ไม่เสี่ยงด้วยจ้า

ขนาดขวดยังปลอด
แล้วด้านในเค้าใส่อะไรไปค่ะ

-"-  น้ำมันพืช  หรือว่าน้ำมันเบนซินเอ่ย....
แอบสยองด้วยคน

ตรงโบนันซ่าใช่มั้ยคะ

ถ้าใช่ก็เหมือนเราเลยค่ะ เวงมาก
ปกติเราจะฝากเพื่อนซื้อ หรือพรีเอา
แตต่วันนั้นมันหมดแบบไม่ได้เตรียมซื้อต่อ
เลยกะจะซื้อขวดเล็ก มาใช้ไปก่อน

ถามย้ำแล้วย้ำอีก ชีก็ว่าของแท้ แถมยังพรีขวดใหญ่ได้อีกด้วยนะ
ไอเราก้อหลงเชื่อค่ะ พอเอาไปใช้แล้วรู้เลย เพราะมันจะไม่เปลี่ยนเปนน้ำนมหลังโดนน้ำ
เหนียวเตอะอยู่อย่างนั้น แล้วหน้าหลังล้างก็แห้งผากเลยค่ะ เซ็งมาก

เวลาเดินผ่านร้านนั้นทีไร อยากจะรูดของให้ร่วงจากชั้นวางให้หมดเลย เหอๆๆ ><
เราจะซื้อเครื่องสำอาง หรืออะไรที่ต้องใช้กะหน้า เราจะซื้อเค้าเตอร์ตลอกเลย เพื่อป้องกันการได้ของปลอมมา
ไม่คุ้มกันแน่ๆถ้าต้องมาใช้ของปลอมที่อาจจะอันตรายได้

เอาไปคืนเค้าได้มั้ยอ่า แล้วบอกว่า พี่ ขายของปลอมให้หนูนะเนี้ย
เสี่ยงโดนด่า แต่ว่า อย่างน้อยเค้าจะได้รู้ ว่าเรารู้นะโว้ย น่าโมโหแทนจริง
เราก็โดน กลิ่นของน้ำมันแบบกลิ่นน้ำมันรถเลยอ่า  แย่มากๆ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น