#Review ลิปโทนส้มๆสวยๆ 3 แท่งค่ะ#

0 13

สวัสดีค่ะ วันนี้เมษ์จะมารีวิวลิปที่เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เอง 3 แท่ง
หลังจากที่เลิกเห่อกลอสไปแล้ว แหะๆ
อยากได้ลิปสีโทนส้มๆ ไว้ทาบ้างอะไรบ้าง

เมื่อวานขณะที่เดินๆอยู่ สายตาหันไปเห็นลิป Revlon กำลังลดราคาแถมเป็นยี่ห้อโปรดด้วย หุหุ

เลยคว้ามา 2 แท่ง แต่หันไปเห็นลิปของ In2it ซึ่งไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้แต่ลองเทสแล้วงามทุกสีเลย คอนเฟิร์ม
ก็เลยคว้าสีส้มปรี๊ดมาแท่งนึง ว่าแล้วไปดูโฉมหน้าลิปกันเล้ยยยย....

เรียงจากซ้ายมาขวานะคะ

1. Revlon super lustrous lipstick "Pearl สี 362 Cinnamon Bronze"
2.Revlon super lustrous lipstick "Cream สี 359 Naturally Nude"
3.In2it moisture release lipstick "สี Juice"

เมื่อปาดกะแขนแล้ว ผลออกมาเป็นดังนี้

รูปบนแบบไม่เปิดแฟลช รูปล่างเปิดแฟลชจ้ะ
Revlon #362 กะ In2it แอบคล้ายกันเนอะ แต่ In2itจะส้มมากกว่า Revlon ออกแดงๆ
-------------------------------------------------------------

มาดูรีวิวบนปากจากแต่ละแท่งดีกว่า
นี่คือปากก่อนทาลิป ลงลิปบาล์มบำรุงเรียบร้อยยยย (ปากดำไปหน่อย ขออภัย
)

1. Revlon # 362
สีออกส้มแดงๆจ้ะ แต่ค่อนไปทางสีแดงแบบสีทองแดงง่ะ สวยมากกกก ชอบๆ
ทาแล้วติดทนดีค่ะ เม็ดสีแน่น ปาดง่าย ราคาไม่แพง ทาแล้วปากไม่แห้งด้วย ให้ 10/10 จ้ะ

2. Revlon # 359
สีเป็นโทนน้ำตาลนู้ดๆแต่ไม่ป่วยมากค่ะ เราว่าสีกำลังสวยเลย แต่งสโมคกี้อายกับลิปตัวนี้ได้เลย เริ่ด
แต่ว่าเราปากคล้ำสีเลยทาแล้วเห็นสีไม่ค่อยชัดเท่าไหร่

ให้ไป 9/10 ละกัน หักตรงที่พออยู่ปากเราไม่ค่อยเห็นสี อิอิ
แต่ถ้าคนปากไม่คล้ำทาสวยแน่นอนจ้ะ

3. In2it สี Juice
ทาแค่ปื้ดเดียวก็สีแปร๋นแล้วค่ะ สีส้มแดงค่ะ แต่ออกไปทางสีส้มมากกว่า
ส้มจี๊ดดดด ไม่วาวเท่าของ Revlon สองตัวบนแต่ทาแล้วชุ่มชื้นดีค่ะ
ที่สำคัญเม็ดสีชัดมากกก ติดทนด้วย แอบถูกด้วย
สงสัยจะได้ไปสอยสีอื่นของรุ่นนี้มาอีก หุหุ
คะแนน 10/10 ไปเลยยยย

ทาลิปสีส้มปรี๊ดแล้วก็เลยเอาแว่นมาใส่ให้ดูเปรี้ยว(แล้วหรอ
) หุหุ

บะบาย

^manamy^

^manamy^

ชื่อเมษ์จ้า ชอบดูแฟชั่นและเครื่องสำอางที่สุดเลยจ้ะ

FULL PROFILE