เชิญรับชม...คลิปผ่าคลอดของอุ้ยเองค่ะ...ความรักของแม่ยิ่งใหญ่จริงเลยค่ะ

0 17
                                          ทำใจก่อนดูนะคะ  รักคุณแม่ให้มากๆ  ให้สมกับที่ท่านยอมลำบากและทนเจ็บปวดเพื่อเรา

https://www.youtube.com/watch?v=hwhN7CaWknQ

ที่คุณหมอต้องทำเร็วและดูเหมือนแรงเพราะว่าต้องการให้คุณแม่เสียเลือดน้อยที่สุดค่ะ
ตอนที่คุณหมอกรีดท้องอุ้ยก็รู้สึกนะคะ  ว่าท้องเราโดนกรีด  แต่มันไม่รู้สึกเจ็บหรอกค่ะ
เพราะฤทธิ์ของยาชานั่นแหละ ส่วนที่ต้องทำน้อง(เหมือน)รุนแรงเพราะว่าต้องรีบล้าง
เอาพวกน้ำคร่ำและเมือกต่างๆออกจากตัวน้องให้เร็วที่สุดน่ะค่ะ  เพราะตามรูจมูกกับปากจะมีพวกนี้อยู่เยอะ
เพราะน้องจะยังไม่รู้จักหายใจในทันทีที่ออกมาจากท้องคุณแม่นะคะ  ล้างเสร็จแล้วหมอต้องเป่า
ออกซิเจนให้น้องด้วย  ไม่ใช่แต่คุณแม่นะคะที่ต้องอดทน  คุณลูกก็เหมือนกันค่ะ
ยิ่งตอนอุ้ยมานั่งดูคลิปตัวเองตอนตัดสายสะดือให้ลูกน้ำตาไหลพรากเลยค่ะสงสารลูกมาก
กลัวว่าเค้าจะเจ็บ ( แต่คุณหมอบอกว่าน้องไม่รู้สึกอะไรหรอกค่ะ )ก็คนเป็นแม่นี่เนอะเห็นเค้าร้องเราก็นึกว่าลูกเจ็บแล้ว
แต่จริงๆแล้วน้องเค้าร้องเป็นปกติอยู่แล้วค่ะ ยิ่งร้องมากเท่าไหร่ยิ่งดี  จะได้รับออกซิเจนเยอะๆ
ถ้าหากอุ้ยหาคลิปเจอจะเอามาลงให็ดูนะคะ  แต่ไม่ได้ถ่ายตอนผ่ท้องนะคะ ถ่ายแต่ตอนดึงน้องออกมา
.........รักคุณแม่ให้มากๆนะคะ  เมื่อวานแอบไปซื้อแหวนมาให้แม่ 1 สลึง  
แม่ดีใจจนน้ำตาไหลพรากเลยค่ะ..........

มะนาวสีชมพู

มะนาวสีชมพู

จากสาวพิษณุโลก...กลายเป็นสาวระยองฮิแล้วค่ะู^_^

FULL PROFILE