คือว่ามีชุด maxi dress อยู่ แต่รู้สึกว่าใส่เฉยๆ จะโป๊ไปหน่อย อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยคะ ว่าจะใส่เสื้อคลุมแบบไหนดี (มีรูปจ่ะ)

กะว่าจะใส่ไปทะเลคะ แต่รู้สึกว่าแบบแขนเราใหย่ ๕๕๕๕ , เลยไม่ค่อยมั่นใจ
ช่วยแนะนำให้หน่อยว่าใส่เปนเสื้อคลุมแบบไหนดี หรือจะเปนแบบเสื้อยีนสีอ่อนๆ แล้วพับแขนเอา
หรือยังไง ถ้ามีรูปให้ด้วยก้จะดีมากเลยค่ะ :):)

เสื้อยีนส์ก็ดีนะคะ
จะได้ดูไม่หวานเกินไปด้วย กันโป๊กันดำได้ด้วย

หรือถ้าเอาผ้าบางๆหน่อย ก็เชิร์ตแบบตัวสั้น เซอร์นิดๆ
ผ้าไม่หนาแบบยีนส์ จะได้ไม่ร้อนมากจ้า

ปล.ไม่มีรูปอ่ะ แต่คงพอนึกออกเนอะ
^
^
^

เห็นด้วยกับข้างบนค่ะ

แบบใน คาวาอิ เรย์ อะไรอย่างงี้ค่ะ
เสื้อกั๊กยืนสีซีดๆ เหมาะกับ Maxi มากที่สุดแล้วล่ะค่า

ตูนชอบมากๆเลยค้ะ maxi dress เป็นคนอวบๆเหมือนกันค้ะแต่ตูนก็ใส่แบบเพรียวๆเลย5555
แต่ถ้าไม่มั่นใจในต้นแขนน้ะค้ะ
แนะนำเป็นพวกเสื้อกั๊กยีนส์ หรือไม่ก็เสื้อแจ็คเก็ตยีนส์แล้วผูกตรงช่วงใต้หน้าอกเอาอ้ะค้ะน่ารักมาก สไตล์คาวาอิเลย

เข้าไปดูได้ตามเวปแบรนค์เสื้อผ้าของ liz lisa น้ะค้ะแบรนค์โปรดตูนเลย

เห็นด้วยกะค้อมเม้น  1 2 3 และ 4 เสื้อกั๊กยีนส์ เก๋ๆเลยคร๊า^^
 ไปซื้อที่ไหนดีหล่ะ ๕๕๕
ยูเนี่ยนมอลล์
 กั๊กยินส์เลยค่ะ 
เราเคยหาซื้ออยู่นะ (เสื้อกั๊กยีนส์อ่ะค่ะ) ตระเวนหาทั่วแพลตินัม (ล่าสุดไม่กี่อาทิตย์ก่อน) ก็ไม่เจอที่ถูกใจ (บางตัวไม่ซีดพอ บางตัวมี detail ดูแม๊นแมน บางตัวซีดจริงหวานจริง แต่แพงจัดๆ ก็ไม่ไหวอ่ะค่ะ ซื้อมาใส่เล่นๆเอง)

หาๆอยู่เหมือนกัน รู้งี้ซื้อตั้งแต่ตอนที่มันออกมาใหม่ๆดีกว่า

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น