REVIEW : Hair Product ที่ใช้อยู่และตัวที่เพิ่งได้มาจ้า (ขี้เห่ออ่ะ)

0 14

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบัน วันนี้ว่างๆเลยไม่รู้ทำไร เลยทำรีวิวบิวตี้แก้เหงากันดีกว่า ^^ ก็ตามหัวข้อเลยนะคะ เริ่มจากผลิตภัณฑ์เพื่อเส้นผมสลวยสวยเก๋ของเรา อิอิ
เริ่มจากพวกยาสระผมกับพวกครีมนวดก่อนละกันน๊า

So sexy ของ Victoria Secret
ใช้แล้วเราว่าผมนิ่มแล้วก็หอมติดหัวเลยอ่ะค่ะ ขนาดไปสระผมไปกินเนื้อย่าง แล้วกลิ่นยังหอมติดหัวอยู่เลย แต่นิดนึงค่ะ เราว่ากลิ่นมันหอมแบบน่ารักๆนะ ไม่ได้หอมแบบเซ็กซี่เหมือนชื่อมันอ่ะค่ะ สำหรับเรานะ

Love Spell ของ Victoria Secret
ใช้แล้วผมนิ่มไหม ก็ธรรมดาค่ะ ไม่ได้นิ่มเป็นพิเศษอะไรนะ ส่วนกลิ่นนี่ขอบอกว่าผิดพลาดมาก เห็นเค้าบอกกันในเนทว่าหอม ไอ้เราก็ไหนลองซื้อมาใช้ดูดิ๊ มันฉุน หอมเอียนแปลกๆไงไม่รู้อ่ะค่ะ สรุปถ้าใช้หมดแล้ว คงไม่ซื้อใช้ต่อแล้ว

Rose of Heaven ของ Kose
ตัวนี้ซื้อมาตุนตั้งแต่ตอนไปเที่ยวญี่ปุ่นคราวนู้น มันมีส่วนผสมของน้ำผึ้ง กลิ่นเป็นกลิ่นกุหลาบ ก็น่าจะเวิร์กนะคะ แต่ที่ซื้อมาก็เพราะกลิ่นกะ แพคเกจนี่แหละแพคเกจมันจ๋วยน่ารัก

LUNG TA
คราวก่อนที่ไปเที่ยวได้รับตัวอย่างมาใช้ ปรากฏว่าปลื้มมมาก ผมนิ่มมมสุดยอด  คราวนี้พอดีแฟนไปประชุมที่ญี่ปุ่นอีกรอบเลยไม่พลาด ต้องให้ซื้อมาให้ได้

Tsubaki

อันนี้แฟนซื้อมาฝากเอง ปกติ เราใช้รุ่นสีขาว แต่ไหนๆซื้อมาแล้วก็ไม่เป็นไร แต่ได้ข่าว เมืองไทยก็มีนี่หว่า 555

Anna Donna

ตัวนี้เป็นทรีทเมนท์เปลี่ยนสีผมนะคะ ให้เฉดประกายเขียวๆทองๆ เนื้อครีมจะเขียวๆ ดำน่ากลัวนิดนึง แต่ล้างออกนะคะ

Treatment oilบำรุงผมตอนแห้งหมาดๆ
(Left): Playback ใช้ดีนะคะ ใช้ก่อนนอนตื่นมา ผมนิ่มดี กลิ่นออกแนวอโรมา

(Right): SALA  ตัวนี้ยังไม่ได้ใช้ แต่ซื้อเพราะขวดสีชมพู

Wax จัดแต่งทรงผม
(Left): Fuwari
(Right): SALA สำหรับผมลอน
ทั้งสองตัวเนื้อจะเป็นครีมข้นขาวๆนะคะ ส่วนใหญ่เราชอบของญี่ปุ่นมากเพราะว่ามันจะไม่เป็นคราบอ่ะค่ะ ใช้แล้วผมไม่แข็งด้วยอ่ะ

(Left): Lieseตัวนี้ เป็น jelley waxสำหรับผมลอนนะคะ
(Right): Liese สำหรับ ฉีดก่อนจะใช่ที่หนีบผมไฟฟ้า ป้องกันผมเสีย และช่วยให้อยู่ทรงนานขึ้นค่ะ

Lieseอีกแล้วค่ะ แฮะๆ แอบชอบยี่ห้อนี้ส่วนตัว ตัวนี้สำหรับจัดแต่งทรง และช่วยให้ผมมีน้ำหนักนะคะ เวลาใช้ต้องเขย่าก่อนนะคะ เนื่อจะเป็นนมๆๆ
กลิ่นหอมอ่ะ กลิ่นผลไม้ค่ะ

ตัวนี้เป็นแว๊กซ์แบบพกพม เหมาะสำหรับกำหราบผมฝอยๆที่ชี้ๆตอนเกล้าผมอ่ะค่ะ ช่วยเก็บรายละเอียดให้เนียบขึ้น เราซื้อแบบไม่มีกลิ่นมาค่ะ

จบแล้วค่ะ หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับเพื่อนที่มองหาผลิตภันฑ์ประมาณนี้อยู่นะคะ ยังไงก็อย่าลืมเม้นท์เป็นกำลังใจให้ด้วยนะค๊า ขอบคุณค่า วันนี้ลาไปก่อนเท่านี้ บ๊าย บายยย ค่า...^___^

KeikoBeauty

KeikoBeauty

ผู้หญิงสุขนิยม

FULL PROFILE