- - - - o o . . . . ตัดสินใจจะ "ฉีดผิวขาว" ค่ะ....แนะนำที่ไหนดีค่ะ. . . o o

ช่วยแนะนำหน่อยน้ะค่ะ

ใครพอทราบราคาเท่าไหร่ ผลยังไง บ้างค่ะ

คือ ตอนนี้ดูๆไว้ที่วุฒิศักดิ์อ่ะค่ะ คอร์สละหมื่นกว่าๆค่ะ 5เข็ม

ถ้าเป็นเข็ม เข็มละ 2200 อ่าค่ะ

แต่ที่อื่นไม่ทราบจริงๆ

รบกวนด้วยน้ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

เราฉีดอยู่จ้า  ราคาประมาณนี่ละเข็มแรกๆจะไม่ค่อยเห็นผล  พอเข็ม3เท่านั้นละ  คนรอบข้างไม่อยากเดินด้วยอะ  มานจะผ่องมากเลยจ้า  นี่เรายังเหลืออีกหลายเข็มเลย^^

สนใจค่ะ  แต่ของวุฒิศักดิ์เค้าดีจริงป่าวคะ

อันตรายมั๊ยคะ

ทำไมรัฐออกมาเตือนแต่เค้าก็ยังขายคอร์สอ่ะคะ

คือสนใจและอยากรู้จริงๆ พี่ คห 1 เล่าลึกๆได้มั๊ยค้า หนูขอร้องค่า

อ้า ออราก็อยู่ชลบุรีค่ะ  พี่คห 1 อยู่ศรีราชาป่าวคะ

ยินดีที่ได้รู้จักค่า อยุ่ใกล้ทะเล แดดแรงไม่อยากผิวคล้ำค่ะ

พี่ คห 1 ชื่ออะไรค่ะ อยากทำความรู้จักไว้น่ะคะ

^_^

มันจะขาวนานมั้ยคะเนี่ย

คุณ คห. ที่ 1 ไปฉีดที่ไหนเหรอคะ เล่าให้ฟังหน่อยคะ

คุณ คห. ที่ 3 คะฉีดที่ไหนเหรอคะ แอดเมลไปแล้วน๊า >O< รับด้วยนะคะ

อยากรู้จริงๆ

คุณ คห. ที่ 1 ไปฉีดที่ไหนเหรอคะ เล่าให้ฟังหน่อยคะ

คุณ คห. ที่ 3 คะฉีดที่ไหนเหรอคะ แอดเมลไปแล้วน๊า >O< รับด้วยนะคะ

มาเกาะขอคววามรู้ด้วยคนค่ะ
สนใจค่ะ แต่ตกลงมันไม่อันตรายหรอค่ะ
เหนมีแต่คนบอกว่าอันตราย อยากรุ้ค่ะ
คุณ ออราตาโต  เราชื่อกุ้งจ้าอยู่ใกล้กันด้วย^^
ส่วนที่เราฉีดของวุฒิศักดิ์นะ  เอาแบบระเอียดเลยนะ  เวลาฉีดมันไม่เจ็บนะ  แต่มันเหม็นกลิ่นยามากหมอจะห้ามเรากลืนน้ำลาย(ไม่งั้นสำลักแน่)  ฉีดจนหมดเข็มเบอเร้อเลย>< (อย่ามองเข็มก็ดีส่วนเรามองแอบซาดิส)  พอฉีดเสร็จก็ปกติไปไหนมาไหนได้แต่ทนกลิ่นยานิดนึงซักพักก็หมด  เรามาเห็นผลเข็มที่3จ้า   เพื่อนที่เจอกันทุกวันยังทักเลยว่าไปทำไรมาทำไมเปล่งแบบนี้^^(ปลื้ม)  เรานี้ไม่ไปอาทิตย์ละครั้งนะ(เปลือง)พอเริ่มรู้สึกว่าผิวไม่ผ่องก็ไปอะ  ส่วนได้ผลมั้ยเราได้ผลและจะฉีดเรื่อยๆแฮ่ๆ   หมอบอกว่าบางคนไม่เข้าใจอยากจะเข็มเดียวขาว  จริงๆ3เข็มขึ้นไปเห็นผลต่างแน่ๆ   แต่หลังจากการฉีดที่สำคัญห้ามเจอแดดจัดๆแล้วก็ทากันแดดด้วยหมอบอกมา  เราก็ทำตามหมอหมดเลยอะ  เพราะงั้นถ้าจะไปฉีดต้องจัดวันอย่างดีนะต้องแน่ใจว่าจะไม่เจอแดดจัด 

อีกอย่างนะเลือกหมอดีๆเราเคยไปเจอหมอคนนึงรีบฉีดไปไหนไม่รู้  อัดจนเราเกือบเป็นลมเพราะฉีดเร็วเกินอะ  ตั้งแต่นั้นมาเราไม่เอาหมอคนนั้นเลย  หมอคนปัจจุบันดีมากเราฉีดปกติละ
ไงก็ศึกษาก่อนนะ  จริงๆไม่ควรเปิดคอร์สก่อนนะควรลองก่อนว่าเรารับได้มั้ย  เพราะพี่สาวเราอะรับไม่ได้ฉีดแล้วเวียนหัว
มาด้วยความหวังดีนะค่ะ

ตัดสินใจจะฉีดเหมือนกันค่ะ

แต่เพื่อนของเพื่อนตายแล้วค่ะ

ตายเพราะฉีดขาว

ยังอึ้งอยู่เรย

เรยไม่กล้าคิดเลยค่ะ

หรือถ้าจะฉีดก็ฉีดที่ได้มาตราฐานดีกว่าค่ะ

เพื่อเกิดเรื่องยังพอรับค่าบาดเจ็บได้

คิดว่ากินวิตามีน หรือ ทาครีมบำรุงดีกว่า

ด้วยความรักและหวังดี สาวๆชาวจีบันค่ะ
เราว่าลองครีมกันแดดดูก่อนมั้ยคะเราใช้ของsunplay aqua spf50เป็นเนื้อน้ำนม ทาได้ทั้งหน้าทั้งตัวค่ะ ไปฉีด มันไม่รู้จะขาวนานแค่ไหน แล้วก็แอบน่ากลัวด้วย
แต่ถ้าไปทะเลกลัวดำก็ใช้. Sunplay spf 130 เป็นกันแดดที่มีค่า Spf น่าจะสูงที่สุดแล้วนะคะ
 เพื่อนของเพื่อน คุน comment 12 ซื้อมา ฉีดเองหรือเปล่าค่ะ หรือว่า ไปฉีดตาม คลีนิก ด้านบน??

แล้ว ถ้าฉีด วิตามินซี บริสุทธิ์เฉยๆ ไม่ผสม กลูต้า มันจะขาวไม๊อ่ะค่ะ อันตรายป่ะ??
จริงๆแล้ว กลูต้าไธโอนไม่ใช่สารพิษนะคะ เป็นยารักษาโรคประสาทชนิดหนึ่งค่ะ

การใช้ประโยชน์ทางการแพทย์จากสารกลูต้าไธโอน

สารกลูต้าไธโอนมีการนำมาใช้เป็นยารักษาโรคเกี่ยวกับระบบเส้นประสาทบกพร่อง เช่น โรคพาร์กินสัน โรคอัลไซเมอร์หรือโรคสมองเสื่อม โรคปลายเส้นประสาทอักเสบ มะเร็งกระเพาะ และมะเร็งต่อมลูกหมาก โดยได้รับการรับรองให้ใช้เป็นยามามากกว่า 30 ปี การรักษามักจะให้โดยการฉีดเข้าเส้นหรือเข้าที่กล้ามเนื้อ อาการข้างเคียงของยาดังกล่าวตอนนี้ยังไม่พบ แต่อย่างไรก็ตามพบว่า สารกลูตาไธโอนมีผลข้างเคียงในการยับยั้งเอนไซม์ไทโรซิเนส ซึ่งทำให้เม็ดสีของผิวหนังเปลี่ยนจากเม็ดสีน้ำตาลดำเป็นเม็ดสีชมพูขาว ผลข้างเคียงนี้จึงทำให้มีการแตกตื่นและนำกลูต้าไธโอนมาเตรียมเป็นยาเม็ดเพื่อใช้เป็นอาหารเสริม เพื่อชะลอวัย และหวังผลให้ผิวขาวใสหรือผิวขาวอมชมพู

กลูต้าไธโอนช่วยให้ผิวขาวได้จริงหรือ?

ตามที่ได้กล่าวไปข้างต้น อาการข้างเคียงอันไม่พึงประสงค์ของการใช้ยากลูต้าไธโอนคือ การยับยั้งการสร้างเซลล์เม็ดสีให้ผิวหนัง รวมทั้งการเปลี่ยนเม็ดสีที่สร้างขึ้นจากสีน้ำตาลดำเป็นเม็ดสีชมพูขาว จึงมีการคิดนำเอาสารชนิดนี้มาใช้เป็นอาหารเสริมโดยหวังว่า จะสามารถเสริมและเพิ่มความเข้มข้นของกลูต้าไธโอนในกระแสเลือดให้มากๆ เพื่อหวังผลให้ผิวหน้าขาวอมชมพู แต่ในความเป็นจริงยาเม็ดที่เป็นอาหารเสริมนั้น ทานมากเท่าไหร่ก็จะไม่ได้ผล เพราะสารชนิดนี้จะถูกย่อยสลายและกำจัดออกจากร่างกาย ไม่ถูกดูดซึม แพทย์หลายสำนักจึงได้มีการดัดแปลงโดยทำการฉีดเข้าเส้นหรือเข้ากล้ามเนื้อเช่นเดียวกับการรักษาโรคต่างๆ อย่างไรก็ตามอาการข้างเคียงของผิวขาวเป็นอาการชั่วคราวเท่านั้น จึงไม่ควรใช้ยานี้ในทางที่ผิด
แซนด์เป็นหนึ่งคน ที่ลองผิดลองถูกมากับยาตัวนี้เยอะมาก เสียทั้งทรัพย์ เสียทั้งสุขภาพ โดนทั้งของปลอม หรือของจริงแบ่งครึ่ง  ทำให้มีกระเยอะ เพราะของปลอมจะผสมแป้ง(ส่วนตัวพอมีบ้าง)
แต่จริงๆยาตัวนี้ไม่ได้อันตายถ้าเราใช้อย่างถูกวิธี

ปัจจุบัน แซนด์ฉีด2อาทิตย์ครั้ง ภายใต้การควบคุมมของหมอค่ะ  ปลอดภัยแน่นอนสบายใจ ผิวเนียน กระแทบไม่เห็นแล้วค่ะ  แต่ไม่ผ่องเวอร์ เพราะผิวแซนด์คล้ำเสียจากแดด และอันตรายมากถ้าฉีดบ่อยเกินไป

อย่าโลภมากหรือใจร้อนค่ะของพวกนี้   ต้องค่อยเป็นค่อยไป  อยากให้เพื่อนๆเจอแต่สิ่งดีๆนะคะ

ปล.ขี้เกียจทาครีมมากไม่รู้จำทำไง
อยากปรึกษาคุณ แซนด์ (sandii_jung)จังค่ะ
จะติดต่อได้ทางไหนคะ

น่าสนใจเหมือนกัน อยากได้รับคำแนะนำด้วยอีกคนค่ะ

เราว่า พอใจในสิ่งที่เราเป็นดีกว่า ใช้ทาครีมเอา น่าจะดีกว่านะ ก็เข้าใจว่าบางทีคนเราอาจจะอยากขาวสวยเหมือนคนอื่น แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดคือจิตใจไม่ใช่เหรอคะ จริงอยู่ฉีดไปอาจจะขาว แต่แล้วจะรู้ได้ไงว่าจะไม่มีผลข้างเคียงมันอาจจะมีเมื่อเวลาผ่านไปหลายปีก็ได้ แต่ไม่ว่าจะตัดสินใจยังไงขอให้คิดให้ดี เพราะเมื่อตัดสินใจพลาดแล้ว เราไม่สามารถเอาคืนมาได้
ปรึกษาอะไรว่ามาเลยจ่ะ  ยินดีให้คำปรึกษา เพื่อนๆจีบันเหมือนกันค่ะ

แหมๆ  น้องแซนด์  หายไปไหนค่า

ติดตามกระทู้  อีหนูกลูต้นเรนเจอร์

ไม่เห็นอัพเดทเรยยยย รอนะคะ...(นานแล้ว)  แบ่งความสวยบ้างนะคะ  55

เห็นด้วยกับคุณ Jejie ค่ะ

ขอโทษคุณ wac-12 จิงๆเลยนะจ๊ะ ที่ไม่ได้อัพเดตอีก

จริงๆกระทู้นั้นแซนด์ตั้งใจมากๆว่าจะแบ่งปันประสบการณ์ ก้แหมม สาวๆที่ไหนก็อยากมีผิวสวยใส ขาวเนียน

แบบไม่ต้องเสี่ยงถูกหลอกของปลอม (ซึ่งลองมาหมดแล้วT.T)

แต่สาวๆในจีบันเหมือนไม่ใส่ใจ กับบทความ(อันยาวยืด)

แซนด์เลยขี้เกียจๆๆๆๆๆๆๆ  เล่า

เอาเป็นว่าถามมาแล้วแซนด์ตอบไปจ้า

สนใจจังคะ อยากไปทำอยู่พอดีเลย แล้วมีที่ไหนบ้างอะ ที่ปลอดภัย และราคาเท่าไรหรอคะ ^^?...,,

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น