รีวิวทรงผมและสีผมที่เคยทำมาทั้งหมดค๊ะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

0 17
วันนี้อากาศดี ไม่มีอะไรทำค่ะ

จะมารีวิว ทรงผม ช่วงที่ผ่านให้ได้ดูกัน!!!!

อันนี้เป็นทรงผลช่วงม.ปลายค่ะไม่ดัด ยืด ย้อม ผมจริงแนนเป็นคนผมตรงมากและเส้นเล็ก
จะมีหารซอยผม ให้บางนิดนึง ช่วงจบมปลายในรูปหูแมว*

อันนี้เริ่มเข้ามหาลัย ก้ยังไม่ได้ทำสีผมหรือดัด ย้อมแต่อย่างใดค่ะ

เริ่มตัดหน้าม้าแล้วค่ะช่วงนี้

ช่วงประมาณปี2 แนนก็ดัด ผมแล้วแต่ยังไม่ได้ทำสีค่ะ

ช่วงนี้ เป็นช่วง ที่ เริ่มทำสีผม แนนเป็นคนที่ ผมเยอะมาก เลยต้องใช้ 2หลอดครึ่ง ถึงจะพอดี
แต่ก็ใช้ หมด 3หลอดอยู่ดีคะ
รู้สึกสีที่เริ่มทำเป้นสีแรกคือ น้ำตาลอ่อน
ผมแนนเส้นเล็กนะค่ะ แต่ติดสียากเหมือนกันเพราะ ไม่เคยทำสีมาก่อน

อันนี้แนนทำสีบลอนด์อ่อน ซ้ำลงไปอีก เลยทำให้ผมสีสว่างมากขึ้น

ไม่นานค่ะ แนนก็ทำสีผม ประกายม่วง ประกายจิงๆ55+
แทบไม่ออกสีเลย T^T
แต่รู้สึกว่า ทำสีนี้แล้วหน้าขาวกว่าเดิมเยอะเลย

แล้วก็ไว้มาเรื่อยๆ จนยาวมาก
เพราะแนนไม่เคยตัดเลยตลอด4ปี
ด้านหลังยาวจนเกือบถึงก้นแล๊วววววววววววววววววววว!!!!
มีแต่คนถามว่านี้ผมต่อรึเปล่าเพราะหนาเหลือเกิน

จนในที่สุด ถึงขั้นรำคาญแล้วให้เพื่อนซอยผมให้ริมแม่น้ำระหว่างที่เล่นร่องแก่ง
อารมณ์มันพาไปล้วนๆค่ะ
T^T
กลับบ้านมานอนร้องไห้ เสียใจมาก ผมหายไปเหมือนอะไรในชีวิตหายไปด้วยเลย

ปล. ดูหน้าแนนยังฝืนยิ้ม

ก็เลยทำสีผมใหม่ด้วยซะเลย แนนทำสีรอบนี้ จะใช้สี2สีมาผสมกัน
รู้กสึกจะเป็นสีคาราเมล กับสีเขียวอมเทา

ต่อมาก็เริ่มรำคาญกับทรงที่ไม่เป็นทรง เลยตักสั้นและดัด เลย
ปล.ดัดทุกครั้งดัดที่ร้านป้าๆทั่วไปค่ะ แม่พาไปดัด ยาวแค่ไหนก็ 500 เท่านั้น
สีผมอย่างที่เห้นเริ่ม เสียออกแดงแล้วว

ผ่านการ ไดร์ปลายค่ะ ฝีมือแนนห่วยไปหน่อยเลยได้ทรงน้องเป็ดก๊าบๆ

ไปทำสีมาจนได้ เป็นสีน้ำตาลแดง ก็ไม่ออก แดง ยี่ห้อญี่ปุ่นทำแล้วผมไม่เสียค่ะชอบๆ
ปล. เพิ่งสระผมค๊า.........

ในที่สุก็เดินทางมาถึงทรง+สี ล่าสุด ค่ะ
ย้อมดำเลยเพราะ เบื่อผมเสีย +ตัดผมเพิ่มด้วย

มีรูปที่ไปถ่ายเล่นมาให้ดูด้วยค๊า

NAN NAN

NAN NAN

ชื่อ แนน ค่ะ
ชอบเล่นกับ กระต่าย และปลูกต้นไม้จ้า

FULL PROFILE