ใครใช้อาทิสตี้อยู่บ้างคะ

อยากจะรบกวนถามนิดนึงน่ะคะว่าสาว ๆ ใน jeban มีใครเคยใช้ ครีมบำรุงของอาทิสตี้บ้างเอ่ย
แล้วใช้ดีไหมคะ...ถามอีกนิดว่าตัวไหนดีบ้างคะ

ขอบคุณมากนะคะ

ใช้แป้งพับอยู่ค่ะ
ตลับละพันกว่าบาท
อยู่ได้นานมากค่ะ

*-*
ที่เหบือก็ของใช้ค่ะ น้ำยาซักผ้า + น้ำยาล้างจานอ่ะคะ

ใช้ชุดเพียวไว้คะ ที่มานมี 3 ขวดสีขาวๆอะ ติดใจ แต่เบื่อละ ใช้มาตั้งแต่ ม.ต่นคะ เกือบ 12 ชุดได้มั้งคะ  เพราะเป็นคนใช้ครีมเยอะ คือทาทีเยอะๆคะ

ชอบบ ไอ้ตัวที่มานเป็นที่ล้างหน้าคะ  เป็นแบบผงซักฟอกเอามาถูกับน้ำแล้วมานจะเป็นฟองนุ่มๆ ตัวนี้ชอบมากคะ

ส่วนโทนเนอร์กับครีมหอมมากคะ  เราใช้แล้วเราไม่ขาวขึ้นนะ มานปรับผิวให้เนียน แต่คนอื่นใช้เขาบอกว่ามานเขาขึ้น แล้วก็ลอกหน้าด้วยนอะ สงสัยเราไม่แพ้มั้ง
   ใช้อยู่ค่ะ ทั้ง ชุดเพียวไวท์ และก็ ไทม์ เมื่อก่อนใช้แต่ เอสเต้ กะ Dior มาใช้ตัวนี้หน้าเราดีขึ้นค่ะ
ใช้มาได้จะแล้วอะ อีกอย่างใช้ตามแม่ค่ะ อายุ 53 แล้วแต่แม่เราหน้าเด้งมากค่ะ

หลังจากใช้มีคนทักและถามว่าใช้อะไร ก็เลยทำธุระกิจ Amway สะเลย555
ถ้าถามว่าตัวไหนดี ต้องถามก่อนค่ะว่ามีปัญหาสภาพผิวหน้าอะไรบ้าง และก็อายุเท่าไหร่ค่ะ
จะได้เลือกใช้ให้เหมาะสมกะตัวเอง อะ จ้า
I've sensitive, oily and acne prone skin tI've been using Artistry cosmetics and skin care. I use Time Difiance set, eye cream and 3-lift. I especially love the cleansing and eye cream. The eye cream is the best ever. Artistry is very gentle to my skin.. Love it.
ใช้อยู่ค่ะ ทั้งเพียวไวท์ แล้วก็ชุดไทม์ คุณภาพดีคุ้มเกินราคาอ่ะจ้า
เราก็ใช้อยู่คะ ใช้ชุดหน้ามัน อายครีม ก็ดีคะ เลยไม่คิดอยากจะเปลี่ยนล่ะ

ขอบคุณสาว ๆ ทุกคนมากนะคะที่เข้ามาแนะนำ

ตอบคุณ kitty_pk นะคะ
  ปัญหาสภาพผิวไม่มีปัญหาอะไรมากค่ะเป็นคนผิวมัน ตอนนี้อายุ 22 ปีค่ะ
 ตัวที่ใช้อยู่ตอนนี้ก็ใช้ชุดพื้นฐานอ่ะค่ะรู้สึกว่าผิวเนียนขึ้นแต่ว่าอยากให้ผิวขาวขึ้นก็เลยกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะซื้อเพียวไวท์ดีไหม

หรือถ้าสาว  ๆมีครีมตัวไหนแนะนำรบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ใช้เยอะแยะค่ะ ทั้งชุดพื้นฐานสำหรับผิวมัน และเคยใช้เพียวไวด้วยนะ คือ ของเค้าหนะดีค่ะ แต่มันแรงนะ ต้องอย่าทาเยอะ ไม่งั้นจะเป็นผื่นหนะค่ะ และที่สำคัญต้องล้างหน้าให้เกลี้ยงจริงๆ ก่อนทา คือคนที่มีปัญหาหน้ามันหรือแพ้ง่ายต้องระวังนิดนึงค่ะ แต่ถ้ารู้เทคนิคการใช้หนะ นะ โอ้ย สวยเด้งคะคุณ
เราใช้อยู่เป็นบางตัวค่ะ
ใช้ skin refinishing lotion ตัวนี้ช่วยให้หน้าเรียบเนียน ใช้หมดหนึ่งขวดแล้ว ก็โอนะ รู้สึกผิวละเอียดขึ้นนิดนึง
eye cream เราเคยใช้ของ clinique มาก่อน รู้สึกชุ่มชื้นดีแต่มันเหมือนไม่ค่อยช่วยเรื่องอื่น แต่ของอาททีสตรี้นิ
ชุ่มกลางๆ รู้สึกผิวรอบตามันกระชับขึ้นอ่ะ
แล้วก็ ใช้ตัว lotion ของ pure white น่ะค่ะ ก็ขาวดีนะ แต่ตอนนี้รู้สึกว่า จะไม่สามารถขาวมากไปกว่านี้แล้ว 555(ขาวได้เท่านี้แหละ)แต่เราใช้แล้วสิวหายอ่ะ แปลกมากๆไม่รู้มีใครเป็นเหมือนเราป่าว
แต่ครีมทาตัวของ artistry ใช้ดีมากกกกกกกกก
เคยเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นช่วงหนึ่ง ของ Dr Cilabo อ่ะ
แต่เราแพ้เลยกลับมาที่เดิม :)
ใช้ค่ะ และเคยเปงนักธุรกิจด้วย...แต่ตอนนี้หมดอายุเพราะลืมต่อ...
แต่ก้อยังใช้ผลิตภัณฑ์อยู่ค่ะ...คือจะบอกก่อนว่าสำหรับคนที่ยังไม่เคย
ใช้มาก่อนตัวskincareนี้ต้องศึกษากับนักธุรกิจดีๆ นะคะเพราะเครื่องสำอาง Atistry เป็นผลิตภัณฑ์ให้การบำรุงรักษาในแง่ของความปลอดภัยเนื่องมาจากสารเคมีที่มีผลเสียกับผิวของเรา เช่นถ้าหากหน้าเคย
ใช้เครื่องสำอางที่มีส่วนผลมของสารเคมีที่มีอันตรายต่อผิวหน้า ก้อจะถูก
ดึงออกมาแรกๆ ของบอกว่าเหวอะค่า สิวบานเละ,เน่ามาก ,เฟะมาก ยิ่งเครื่องสำอางที่เราใช้ก่อนนั้นมีสารเคมีที่มีอันตรายมาก ยิ่งเน่ามาก(น่ากลัวววว)แต่ใช้ไปสักระยะจะค่อยๆ ปรับให้ดีขึ้นจนตอนนี้หน้าไม่มีสิวเลยและไม่ทำให้รูขุมขนกว้างด้วยและการันตรีความปลอดภ้ยค่ะ...อันนี้ยิ่งศึกษายิ่งรู้
แต่ใช้ครั้งแรกแนะนำชุดพื้นฐานค่ะแล้วแต่สภาพผิวหน้ามีให้เลือก...พูดแล้วพูดมากเด๋วรำคาญ.....
มาเชียร์ artistry ด้วยคนค่ะ

ที่ใช้เพราะที่บ้านเป็นครอบครัว amway ค่ะ ฮี่ๆๆ
ใช้สินค้า amway หมดบ้านเลยตั้งแต่เราเด็กๆแล้ว ตอนแรกที่บ้านก้อใช้ของเฉยๆแหล่ะ แต่ไปๆมาๆ แม่เราก้อเริ่มทำ ตอนนี้เราก้อเริ่มทำเป็นธุรกิจแล้วด้วยค่ะ (คาดว่าไม่นานน้องเราก้อคงจะทำด้วย)

แต่ที่ชอบ artistry ไม่ใช้เพราะทำธุรกิจเลยใช้นะคะ แต่เพราะว่าแเราม่เเค้าไปเที่ยวโรงงานผลิตมาอ่ะค่ะ ไปเที่ยวฟาร์มที่เค้าใช้ปลูกวัตถุดิบมาด้วยอ่ะ ฟาร์มเค้าดีมากเลยอ่ะ คือเค้าจะไม่ใช้ยาฆ่าแมลงเลยค่ะ ใช้เป็นแมลงที่เป็นศัตรูตามธรรมชาติอ่ะ
ตั้งแต่นั้นเลยไม่นอกใจไปหา brand อื่นเลยค่ะ (ก่อนนั้นมีปันใจเล็กน้อย อิอิ)

ตัวที่ชอบเป็นพิเศษคือชุดเพียวไวท์ค่า ใช้แล้วขาวผ่องมากๆ แต่เราจะชอบตัวล้างที่เป็นโฟมนะ ไม่ค่อยชอบที่เป็นผงอ่ะค่ะ เพราะใช้แล้วหน้ามันตึงๆ
อีกอย่างที่ชอบคือโทนเนอร์จากชุดผิวแห้งที่เป็นสีชมพูอ่ะ กลิ่นหอมมากเลย ใช้แล้วหน้าก้อชุ่มชื้นดีด้วยค่ะ (ลืมบอกว่าเราเป็นคนหน้าแห้ง)
อีกตัวที่ปลื้มก้อคือมาส์กสำหรับผิวแห้งอ่ะ มันจะเป็นเนื้อครีมหอมๆ ใช้แล้วหน้าที่เป็นขุยๆอ่ะจะดีขึ้นเลย (สำหรับเรานะ) ช่วงหน้าหนาวจะพอกหน้าด้วยตัวนี้ประจำเลยค่า

จิงๆสกินเราก็ชอบอยู่นะ แต่ช่วงนี้มะได้ใช้เพราะกระเป๋าแห้งอ่ะ >.< รอเก็บตังก่อนน้า

ก้อลองใช้ดูนะ ปรึกษาคนที่มาแนะนำอ่ะค่ะ ว่าผิวหน้าเราเหมาะกะตัวไหน
ขอบคุณมาก ๆ นะคะทุกคำแนะนำเลย
เราก้อใช้อยู่อ่ะขอบอกว่าดีจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(ไม่ได้เปงนักธุรกิจนะ ชอบส่วนตัวอ่ะ)
ไม่ได้เป็นสมาชิกแอมเวย์ แต่เป็นลูกค้ามา ตั้งแต่สมัยอายุ ๑๖ ค่ะ
และห่างหายไปนาน รวม ๑๕ ปี พึ่งได้ซื้อใช้เหมือนเดิม เพราะเขาไม่ว่างขายตามร้าน หาคนขายสินค้ายากเหลือเกิน และที่ชอบแอมเวย์ คือสินค้าตัวนึงคุ้มกับเงินที่จ่าย (ใช้ได้ไม่ต่ำกว่า ๓ เดือนถึงปีเรย  ถือว่าคุ้ม ) 
ที่ชอบเป็นพิเศษ แป้งตลับ มาร์กพอกหน้ามัน ครีมล้างหน้า
อ่านๆแล้ว ตอนนี้อยากลอง ชุดเพียวไวท์จัง ต้องสอยๆ
อยากทดลองใช้เหมือนกันเลยคะ

ไม่ทราบว่า อาทิสตี้มี ขนาดทดลองมั๊ยคะ

สนใจอย่างรุนแรง แต่กลัวแพ้อะคะ
ถึง beeboo ยินดีด้วยค่ะที่คุณจะกลับมาเป็นครอบครัวแอมเวย์อีกครั้งเพราะกว่าคนจะรู้จักแอมเวย์ ในทางที่ดีเป้นเรื่องยากเนอะ หลายคนตั้งแง่ในทางลบตั้งแต่เริ่ม แต่ถ้าหากได้ศึกษาจิงๆๆ ทำให้เรารู้ว่า สินค้าที่ดี มีคุณภาพ ที่เราควรให้แก่ตัวเรา ครอบครัวเราและคนที่เรารัก ก็คือ แอมเวย์ รู้ไหมคะ ตอนแรกบ้านดิฉันแอนตี้มาก รวมถึงตัวดิฉันแอนตี้ สุดๆๆ แต่พอมาศึกษาจิงๆๆ มันต่างกับที่คิดไว้แต่แรกตั้งเยอะ ดิฉันขอแสดงความยินดีอีกครั้งคะ และกับทุกๆๆคนด้วยนะที่เข้ามาเป้นส่วนหนึ่งในครอบครัว แอมเวย์ หากสนใจสินค้า หรือ ธุรกิจ ติดต่อผ่านดิฉันได้นะ ดิฉันยินดีให้คำปรึกษา ให้ข้อมูลคะ เพราะเราคือครอบครัวเดียวกันแล้วว
085-8065196

Rak_unaka@hotmail.com
เพิ่งจะร่วมเป็นเอ็มเวย์เมื่อไม่นานมาค่ะ
ตอนนี้ใช้-*-พื้นฐานเอสเซนเชี่ยวน่ะค่ะ
ดีมากๆๆเลยค่ะ
ใช้ครีมบำรุงของเพียวไวท์เอสเซสเชียว
โฟมล้างหน้าของไทม์
โทนเนอร์ของชุดพื้นฐานผิวแห้ง
จะดีมั๊ยค่ะ มันจะมีปัญหารึเปล่า
อยากใช้เหมือนกันแนะนำด้วยค่ะ คือว่าผิวมันหรืออาจจะเป็นผิวผสมอ่ะค่ะ แนะนำด้วยว่าใช้ตัวไหนดีอ่ะค่ะ
ลืมๆๆ ไป ตอบกลับมาทางเมล์ก็ได้หรือจะ add มาคุยกันก็ได้นะค่ะ phuricha.t@hotmail.com
ใช้อยู่ค่ะ...ชุดพื้นฐานเดิมทีเป็นคนมีสิวเยอะมาก
ตอนนี้ก็ขึ้นเยอะกว่าเดิม...แต่ไม่ตกใจหรอกเพราะพี่ๆ ที่เค้าแนะนำ
ก็เคยเป็นสิวมาก่อนแล้วตอนนี้หน้าใสกิ๊กเลย
เลยคิดว่าเราก็ต้องสวยเหมือนเค้า
หวังว่าคงไม่ผิดหวังแน่นอนถ้าได้ใช้ อาทรีสตี้
มีค่ะขนาดทดลอง 150 ลองไปหาซื้อดูนะค่ะอยากใช้ตัวไหนต้องศึกษาดีๆนะค่ะ

ว่าสภาพหน้าเราหมะกับตัวไหนแล้วเดินหน้าลุยเลยค่ะนี่ก้อพึ่งไปถอยชุดไทม์มา

ค่ะบอกได้คำเดียวคุ้มกับราคาที่เสียไป ของถูกถ้าซื้อมาไม่ได้ใช้มันก้อคือของ

แพงนะค่ะ ของอาทีสตี้เค้าทำมาจากธรรมชาตนะค่ะ คนใช้ต้องใจเย็นหน่อย

นะค่ะ ถ้าสวยแล้วมันจะสวยแบบถาวรค่ะ ไม่ใช่ชั่วคราวแนะนำได้แค่นี้แระค่ะ
ใช้แล้วเห็นผลเพียง1อาทตย์เท่านั้นคับอยากบอกเลยว่าสุดยอดมาก
ของเขาราคาแพงก็จริงแต่ใช้ได้นานครับผม
ตอนนี้ผมก้อขายอยุ่ด้วยสนใจติดต่อมาด้เลยนะครับ
089-0116171ตลอด24ชม.
ชุดขัดหน้านวดหน้ามาส์ค ดีมากค่ะ

หน้าใสมาค่ะ

ตอนนี้แอมรับนวดหน้า 250 ค่ะ

สนใจติดต่อ 0839074877 ศิริพร ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again