วันนี้ วีน แตก ที่วังหลัง เราแรงไปรึปล่าวค่ะ

0 128
วันนี้ไป วังหลังมาค่ะ ไปกับหม่าม้าครั้งแรก ไม่เคยเดินเลยวันนี้ไปโรงบาลศิริราชมา หม่าม้าเลยชวนแวะ   ซึ่งแดด แบบ ร้อนมากๆรอนโคด ๆๆๆๆกลัวหน้าเป็นฝ้าจัง >.< !! แถวนั้นสก๊อยเยอะดีเหมือนกัน 

คือมีเรื่องงี้ค่ะ  กำลังเดินเลือกซื้อของกับหม่าม้าอยู่ดีๆ มีสก๊อยเดินมากับแฟนค่ะแต่งชุด พานิชอะไรสักอย่าง  ดำ เตี้ย ดั้งไม่มีเลยเหมือนเด็กบ้านนอกๆหน่อย แฟนก็แบบว่า สงสัยขุดเจอแถววัด   มาเดินผ่านแถวที่เราอยู่  อยู่นังคนนั้นมาก็พูด ว่าเฉยเลยอ่ะ บอกคนหรือ เผือก แล้วก็พูดว่าอะไรสักอย่าง นินทาซึ่งๆหน้า  ไม่ค่อยได้ยิน เราไม่ชอบอยู่แล้วเวลามีคนมานินทาแบบนี้   ซึ่งเราก็อยู่ดีๆของเราไม่เคยไปว่าใครนะ ถึงกับอึ้ง  เราทำอะไรให้มันวะ อยู่ดีๆก็เดินมาว่า เป็นใครจะชอบอ่ะนังนั้น เหมือนคนมีปมด้อยอ่ะ  ตัวเองเกิดมาไม่สวยไม่น่ารัก แถมยังปากเสีย ขี้อิจฉาด้วยอ่ะ  เราไปทำอะไรให้มันงะ  ถึงเดินมานินทาซะน่าเกลียดไม่มีมารยาทเลยอ่ะ  

เราก็เลยอารมณ์ขึ้น ปรี๊ดดดดดดดดดดดดด!!!! รีบเดินตามนังนั้นไป  แล้วไปว่ามันว่า  >>> ไม่สวยแล้วยังปากไม่ดีอีกนะ   ตัวเองเกิดมา ดำแล้วยังนิสัยไม่ดีอีก อิจฉาหรอ อิจฉานัก ก็ไปตายแล้วเกิดใหม่สิ  เกิดสิบชาติก็ได้ไม่เท่าชั้นหรอก ยะ  หน้าจะไปหาซื้อหนังสือ สมบัติผู้ดีมาอ่านบ้างนะ  จะได้ไม่ทำตัวสถุนๆ หัดมีมารยาทผู้ดีซะบ้าง นะค่ะ ชั้นมันเกาหลีอินเทรน ส่วนเทอมัน สก๊อยดต่างด้าว  <<<ว่าแล้วก็เดินออกมาเลยค่ะ    หม่าม้าก็ห้ามเราว่าอย่าไปมีเรื่อง กับพวกมัน  คนมองเต็มเลยอ่ะ  ว่าแล้วก็เดินออกมาอีกร้านนึง  มันเดินตามหลังมาค่ะ แล้วแฟนมันก็พูดอะไรสักอย่างเบาๆแต่ไม่ได้ยิน   แล้วมันก็รีบเดินไปเลยค่ะ     ไอ้เราก็อยากจะเดินตามไปนะจะถาม ว่า จะเอาไง อ่ะ    มันรีบเดินไปเร็วมากๆหายไปไหนไม่รู้    

เราพูดแรงไปรึปล่าวค่ะ แต่มันอดไม่ได้ที่อยู่ๆก็เดินมานินทาถึงที่เหมือนเราไปทำอะไรให้มันอ่ะ  ถ้าใครเคยโดนแบบนี้คงรู้ ว่ารู้สึกยังไง ทั้งที่เราก็อยู่ของเราดีๆไม่เคยไปว่าไปนินทาใครนะ งง มากๆเด็กสมัยนี้เป็นได้ถึงขนาดนี้  ไม่ใครสอนเรื่องมารยาทรึงัย

ืืnongneoy

ืืnongneoy

ดีค่ะ ชื่อเนยนะค่ะ

FULL PROFILE