`` สาวๆ Jeban คนไหน จะสอบ กพ. ปีนี้บ้างคะ `` ขอคำแนะนหน่อยค่ะ

สาวคนไหน เตรียมตัวจะไปสอบ กพ ปีนี้กันบ้างคะ

หรือคนที่เคยไปสอบมาแล้ว อยากจะทราบอ่าค่ะ ว่าข้อสอบ

มันยากมากหรือป่าวคะ คือว่า บีว่าจะสอบปีนี้ด้วยอ่าค่ะ

แต่ยังไมได้อ่านหนังสือ สักตัวเลยยย มัวแต่ยุ่งๆ วุ่นๆ เดือนหน้านี้ก็จะสอบแล้ว

สาวๆ คนไหน มีคู่มือในการเตรียม สอบดีๆ เด็ด บ้างมั้ยคะ ช่วยแนะนำที ค่ะ

ตั้งใจว่าพรุ่งนี้จะไปหาซื้อแถวราม 1 อ่าค่ะ แต่ยังไม่รุ้เลยว่า จะไปซื้อที่ไหน ร้านอะไร หนังสือเล่มไหนดี สาวท่านไหนเคยผ่านการสอบ กพ. มาแล้วช่วยให้คำแนะนำ ดว้ยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าม๊ากกกมากกก เลยค่ะ ^^
มารอด้วยคนค่ะ
จะสอบเหมือนกันค่ะ
เราจ่ายเงินช้าเพราะช่วงนั้นธนาคารปิด เลยเลือกลงในกรุงเทพแล้วที่ใกล้ๆไม่ทัน
ต้องไปสอบที่พิษณุโลกเลยค่ะ
พึ่งตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆเรื่องที่พักไป แต่ก็ได้รับความช่วยเหลือจากเพื่อนๆเป็นอย่างดี...อิิอิ
รักสาวๆจีบัน
จากประสบการณ์ในการสอบมาเยอะ หนังสือของไฮเอ็ดดีที่สุดค่ะ  หน้าราม หนังสือของสำนักพิมพ์ต้องดูดีๆค่ะ อยากจะบอกชื่อสำนักพิมพ์ก็กลัวจะผิดกฏของจีบันเปล่า มีหลายสำนักพิมพ์ไม่อยากให้ซื้ออ่านอะ แต่ไม่กล้าบอกในเว็บ เมลมาถามได้นะ raknatin@hotmail.com  เพราะหน้าราม ติวมาหลายสำนักก็พอจะรู้ว่าที่ไหนดี หรือไม่ดี และหนังสือของสำนักไหนดีอะค่ะ
คนสอบเยอะจริงๆ เช็คสถานที่สอบและเลขประจำตัวผู้สมัครกันรึยัง ?

เราไปสอบมาปีที่แล้วค่ะ เราสอบที่ราม 2 นะ คนเยอะมากจริงๆ สำหรับการแต่งกายให้สุภาพ ใส่กระโปรงค่ะ ส่วนเรื่องข้อสอบ จะเน้นไปทางภาษาไทยและคำนวณนะคะ ดูพวกเลขอนุกรมไปเยอะนิดนึงค่ะ สู้ๆ นะ

ถามแฟนมาให้แล้วคะ พอดีเค้าสอบผ่านหมดแล้วทั้งของป.ตรี และป.โท
เค้าบอกว่า ข้อสอบจะออกมี เลข อนุกรม อุปมาอุปมัย แนวๆนี้ละคะ

ส่วนเรื่อหงนังสือ เค้าบอกว่ายืมเพื่อนมาเลยไม่รู้ว่าซื้อที่ไหน

เราสอบผ่านแล้วค่ะ

ตอนที่เราเตรียมตัวสอบ เราซื้อหนังสือที่มีแนวข้อสอบของปีก่อนๆ มาทำเยอะๆ ควบคู่กับการอ่านเนื้อหาไปด้วย จะทำให้เข้าใจหลักการทำข้อสอบมากขึ้น รู้แนวข้อสอบมากขึ้นค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนที่จะสอบในครั้งนี้นะคะ ขอให้ผ่านกันทุกคนเลย สู้ๆค่ะ

มาช่วยตอบนะคะ
อยากให้ทุกคนที่สอบสอบผ่านเพราะไม่ได้แข่งกับใครแข่งกับตัวเรานี่แหละ
เพราะเป็นการสอบให้ผ่านตามเกณฑ์
ป้าจ๋าเคยสอบผ่านเมื่อปี 36 โน่นแน่ะ
แต่ดูจากแนวข้อสอบก็ยังคงเหมือนเดิม
น้องที่ถามไม่ได้บอกว่าสอบระดับไหน
แต่ถ้าระดับปริญญาตรีป้าจ๋าว่าจะเน้นวิเคราะห์มากกว่าระดับปวส. ปวช.
ลูกน้องป้าจ๋าสอบมาหลายครั้งไม่ผ่านปีนี้เลยสมัครระดับ ปวส.
เวลาทำข้อสอบก็พยายามใช้กึ๋นค่ะ วิเคราะห์ดีๆ ก็สอบได้
ภาษาไทยยากนะป้าจ๋าว่า
พยายามอ่านบทความเยอะๆ หาประเด็นหลักให้ได้ข้อสอบมีให้อ่านเยอะค่ะ ใน net ก็พอมี
พยายามให้เต็มที่ค่ะ สู้ๆๆๆๆๆ

ขอบคุณ ทุกคนที่ให้คำแนะนำมากก เลยค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ว่าจะลองไปดูแถวราม1 ละ
ไม่รุ้ว่าเอามาแล้วจะได้อ่านทันหรือป่าว มะค่อยมีเวลาว่างเลยอ่า T T

คุณ
cinamonrol  มีความพยามมากก เลยนะคะ ไมได้สอบใน กทม. ก้อยังยอมเลือกที่อื่นเพื่อที่จะได้สอบ เนี่ยขนาดบีได้ที่สอบใน กทม. ยังถอดจัยแล้วเลยค่ะ กลัวอ่านหนังสือไม่ทัน กลัวทำไมได้ สารพัดกลัว T T

คุณ  mamajar13 คะ บีเลือกสอบในระดับ ปวส.ค่ะ ^^

จะไปสอบเหมือนกันค่ะ ก้อเตรียมตัวอ่านหนังสือไปบ้างแล้ว หนังสือมีขายตามร้านหนังสืออะค่ะ จะเขียนเลยว่าเตรียมสอบ กพ จะมีเป็นระดับนะคะ ปวส นี่น่าจะระดับหนึ่งหรือสองเนี่ยแหละค่ะไม่แน่ใจ ยังไงก็เตรียมตัวอ่านหนังสือไปบ้างนะคะ เพราะบางเรื่องเราอาจจะลืมไปแล้ว จะได้เป็นการทบทวนค่ะ
พยายามให้เต็มที่นะคะ เป็นกำลังใจค่ะ
สอบมาเมื่อปีที่แล้วค่ะ ตอนอ่านหนังสือเตรียมสอบ คิดไว้แล้วว่ายังไงก็ไม่ผ่าน เพราะว่าแทบจะไม่มีเวลาอ่านเลย ได้แค่ไหนก็เอาแค่นั้น ฮ่าๆ แต่ดันผ่านมาได้ไงก็ไม่รู้ค่ะ ที่เราสอบ ภาค ก ข้อสอบมีเลขกับภาษาไทยค่ะ เลขเนี่ยเป็นพวกคำนวน เราเองตัดข้อสอบเลขไปเลย เพราะว่าทำไม่ได้จริง ภาษาไทยไม่ยากค่ะ อ่านดีๆ ส่วนใหญ่จะเป็นคำเชื่อมประโยค สันธาน ประมาณเนี้ยค่ะ ไม่ยากหรอกค่ะ สู้ๆ

เราก็สมัครสอบจ้า ลงกรุงเทพไม่ทันเหมือนกัน มาดูอีกที ไปลงลำปางนู้นอะ ตอนนี้หนังสือยังไม่ได้อ่านเลย ที่พักก็ยังไม่ได้หา เศร้าจัง แต่ก็สู้ๆเนอะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนจ้า

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น