คิดยังไงกับผู้หญิง สักยันต์ ?

คิดยังไงกับผู้หญิง สักยันต์
ต้องถามก่อนว่ามันขนาดไหนอ่ะถ้าเล็กๆและออกมาสวยก็โอนะ
แต่ต้องไม่ได้สักตรงที่โจ่งแจ้งเกินไปด้วยค่ะ ^^
ถ้าใหญ่ๆแบบผู้ชายสักกันมันก็น่ากลัวเกินไปอ่ะค่ะ -_-
ดูเถื่อนค่ะ  ตามความคิดเรานะ
น่ากลัวมาก

อย่าสักอะไรก็ตามเลยนะคะ
มุกว่าผู้หญิงไม่น่าสักนะ
โดยเฉพาะสักยันต์นี่ น่ากลัวไป555
นิดหน่อยในจุดที่ไม่น่าเกลียด ก็ถือว่าเป็นศิลปะน่ารักดี
เช่น ข้อมือ ข้อเท้า (ลายเล็ก ๆ)
แต่แบบสักในที่ลับ ๆ แล้วโชว์โจ่งแจ้งเนี่ย...รับไม่ค่อยได้ค่ะ
เช่น ร่องอก ต้นขา เหนือก้นเล็กน้อย ฯลฯ
มันดูไม่สมหญิง 100 %
เอ่อ....คือแม่ของเราสักยันต์นะคะ แม่เราสักเป็นรูปพญาไก้ฟ้าที่ไหล่ด้านซ้าย
แล้วก็ซักห้าแถวที่ไหลด้านขวา เราว่ามันสวยดีนะคะเพราะว่าแม่ไม่ได้สักอะไรเลอะเทอะมากมาย
ลอยสักก็ไม่ใช่รอยสักที่ใหญ่ สักแล้วก็ต้องถือศีลตั้งหลายข้อ เราเลยไม่ว่าอะไรอ่ะค่ะ......
ถ้าสักแบบว่าห้าแถว ที่เค้าสักกัน

ที่ดาราเค้าสักเพราะเรียกงานเราก็พอจาเข้าใจนะ

แต่ถ้าสักแบบเล่นๆ เราว่าไม่ควรอ่าจร้า

แต่ก็เป็นสิทธิส่วนบุคคล

อีกอย่างเราว่าพวกผู้ชายน้อยคนจะชอบนะคะ
ก็ชอบนะค่าแต่ไม่ใช่ว่าลายพ้อยต์ซะเต็มหลังเต้มตัวอ่าค่ะ
พอประมาณก็รับได้นะค่า^^

เด๋วนี้เรามองว่ามันเป็นความเชื่อส่วนบุคคลอ่ะคะ
ส่วนมากเค้าจะสักไว้ในร่มผ้ากันมากกว่านะ

เรายังอยากสักเลยคะ แฟนก็จะไปสักด้วย
เพื่อนแฟนไปสักแล้ว มันก็เหมือนเครื่องยึดเหนี่ยว

สักแล้วไม่ได้โชว์ แถมถ้าสักแบบนี้ ต้องถือศีลอีกด้วย

สักยันต์มี 2 อย่างนะคะ

สักด้วยหมึกลงอาถม อันนั้นจะมองเห็นชัดเจน ติดตัวไปตลอด ก่อนสักคิดให้ดีๆ (เผื่อสาวคนไหนอยากสัก พวกเสน่ห์ พวกเมตตามหานิยม ไรพวกนี้ เพราะของพวกนี้ เวลาอยากเอาออก ต้องไปลบรอยสัก แล้วคาถาอาคมที่ลงไว้ก็ยังอยู่ค่ะ แต่เหมือนเป็นการไปเปลี่ยนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ยันต์ห้ามทับ ห้ามซ้อน ห้ามลบ

อย่างที่สองคือลงด้วยน้ำมันลงอาคม อันนี้จะแดงๆ วันสองวันแรก แล้วจางไป จนมองไม่เห็น เพราะมันไม่ใช่หมึก อันนี้สักไปก็ไม่มีใครรู้ค่ะ นอกจากพวกญาณสูงๆ

ทีนี้ถามว่าคิดยังไง... มันเป็นความศรัทธาของคนค่ะ ทั้งชายทั้งหญิง ถ้าเค้าเคารพและศรัทธาอะไรอย่างแรงกล้า ก็ไม่อยากไปขัดเค้า ไม่เคยคิดจะลบหลู่ และรู้ว่าการดำรงตนให้อยู่ในศีลและข้อห้ามหลังสักมันยากกกกกกกกกกกกมากแค่ไหน

ถ้ามีลูกสาว ไปสักพญาครุฑที่แขน หรือลูกน้องสักจิ้งจกสองหางในบริเวณที่เห็นชัดๆ (ระหว่างใส่ Uniform ที่ทำงาน) ก็คงไม่ชอบนัก แต่ถ้าสักในที่ที่มองไม่เห็น อันนั้นก็ตามแต่ศรัทธาเ้ค้าค่ะ ไม่ยินดียินร้ายด้วย : )
เป็นเรื่องของเขาค่ะ

555  แอบตอบกวน แต่ก็จริงค่ะ

เราเป็นคนที่สัก  เพราะชอบ   ความชอบของเรา   แต่เคยมีเพื่อนมาพูดให้ได้ยินว่าไม่ชอบเหมือนผู้หญิงอย่างงั้น

ปริ๊ด  อยากกด่ามากก ว่า ตัว .......     55

แต่สักยันต์เราไม่กล้า  กลัวเสียของ  คาถา  ถือศีล ไม่ได้ ของก็หลุดหมด
แล้วแต่คนจะมองเนอะ

คือเรามองว่ามันไม่จำเป็นอ่ะค่ะ แต่ถ้าจะทำเพื่อความเป็นสิริมงคล เพื่ออาชีพการงาน ที่ต้องการชื่นชม ชื่นชอบ ต้อง pop ตลอด มันก็โอเคแหละ สมเหตุสมผล

เราชอบผู้ชายที่สัก Tatoo นะคะ แบบว่า ที่ไหล่เป็นลายๆสีดำเข้มๆ ที่แขนเป็นตัวหนังสือ อะไรแบบนี้ก็เท่ห์ดี 55555
แต่สำหรับผู้หญิง อย่าสัก tatoo เลยเนอะ มันดูเลอะเทอะอ่ะ (นอกเรื่องซะงั้น ฮ่าๆๆๆๆ)
แนวดี
ดูขลังดี ดูแปลก ลึกลับๆ ทำให้คิดไปว่า เค้ามีอะไรทำไมถึงต้องไปสักฯด้วย
แต่ แองเจลีน่า โจลี่ เค้าก็สักยันต์ ของ ไทยด้วยนะค่ะ แปลกดีๆอย่างที่บอก เห็นแล้วก็คิด ทำไมเค้าไปสักหว่า ฮิฮิ
ไม่ชอบอะ น่ากัว
โดยส่วนตัวเราว่าเฉยนะคะ อยู่ที่รูปแบบลายมากกว่า
รู้สึกว่ามันเป็นศิลปะอย่างนึง ส่วนตัวเราเองก็สักเกือบทั้งหลังค่ะ แต่เป็นสักยันต์นะ ^^

p.s.อันนี้รูปหลังเราค่ะ ความจริงจะมีที่สักอัขระเพิ่มขึ้นมาตรงผีเสื้อแต่ไม่ได้ถ่ายไว้ค่ะ

คือถ้าสักเพื่อหน้าที่การงานก็คงแล้วแต่ความศรัทธาของคน ไม่อยากขัด แต่ของอย่างงี้มันต้องแล้วแต่คนจริงๆ
เรารู้สึกว่าดูไม่ดีอ่ะค่ะ
ดูแรง

เรามีญาติที่หน้ตาน่ารักขาวๆ สุดจะเกาหลีอินเทรนด์เลย
แล้วเค้าสักที่สะโพกกับเนินอก
เรารู้สึกว่าเค้าหมดความน่ารักไปเลยอ่ะค่ะ
น่ากลัว
ส่วนตัวไม่สักค่ะ

แต่ดาราอย่าง Angelina Jolie ก็มาสักยันต์ 5 แถว ที่เมืองไทย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น