ครีมทาปาก เดอร์มาคลีนิค

อยากทราบว่าครีมทาปากชมพูของเดอร์มาคลีนิค มีอันตราย
หรือผลข้างเคียงรึเปล่าคะ? ใช้นานเท่าไหร่ถึงเห็นผลอ่า?

เราดูจากกระทู้หลายๆ อันในนี้แล้วก็ดูใน google พยายามหา
ว่ามันจะเป็นอะไรมั๊ย เหมือนมีเขียนว่ามันเป็นฟอกสีปาก??

กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกันค่ะ
ใครเคยใช้รบกวนเข้ามาตอบด้วยน่ะค่ะ
สั่งซื้อมาใช้เหมือนกันค่ะ กำลังได้เมื่อกี้เอง เด่วลองใช้ก่อนค่อยบอกต่อนะค่ะ
ไม่รู้นะ แต่เราว่าอย่าใช้เลยอะ เพราะเคยอ่านว่าเห็นผลเร็วมากๆๆๆๆ ไม่รู้อันตรายรึเปล่า ถ้าอยากรู้ว่ามีสารฟอกขาว ก็ลองทดสอบเบื้องต้นดูได้ ลองหาแนวทางnet ดูมีอยู่ค่ะ จะได้ตัดสอนใจถูกว่าจะซื้อมาลองดีมั้ย

เราใช้มาสัปดาห์นึงอ่ะ เราคิดว่าการทำงานของมันไม่ใช่การฟอกสีปากนะ
แต่น่าจะเป็นการผลัดเซลล์ผิวมากกว่า เพราะใช้แล้วปากลอกมากมาย  เราถ่ายรูปเอาไว้ เดี๋ยวจะรีวิวให้ดูกันนะคะ

เราเพิ่งสั่งทางเน็ตไป 1 ชุด เดี๋ยวใช้แล้วได้ผลยังไงจะมาบอกต่อนะ

คืนแรก ตื่นมาก็ปากชัั้นในเปงคนละสีปายแล้ว ซีดปายเรย 555
คืนที่สองตื่นมาแค่ทาลิปมันก็รู้สึกได้ว่ามันต่าง
แต่พอคืนที่สาม คงที่........ ชิ.. หรือว่าโบกน้อยไป?? อ๊ะป่าว?

เราไปอ่านๆ หลายที่แล้วเห็นบอกว่า จริงๆ แล้วหลอดม่วงมัน
เป็นแค่ balm บำรุงปากธรรมดาที่กันแดด.. แต่หลอดเขียวเรา
ไม่แน่ใจว่าคืออะไรอ่าา.. แต่ที่แน่ๆ เข้าปากแล้วไม่อร่อยเลย..
วันที่ 4 ในการใช้.. ปากเริ่มลอกตามหลักสูตร เหอๆ เป็นขุยๆ ไม่ใช่แผ่นๆ
รอดูกันต่อไปนะคะ ว่าปากเราจะร่อนไปขนาดไหน แล้วผลเป็นยังไง..
อยากได้บ้างสั่งยังงัย
พึ่งได้มาเดี๋ยวคืนนี้ลองได้ผลอย่างไรแล้วจะบอกว่าได้ผลป่าว
ใช้แล้ว ตอนนี้ปากลอกมากมาย เหมือนผลัดเอาผิวปากที่ดำออก ใช้ได้ไม่นาน สีชมพูแล้วนะ ตอนแรกก็ไม่เชื่อ แต่ได้ผลดีจริง ๆ
อยากเห็นรูปที่ปากลอกอ่าค่ะ ว่า มันลอกขนาดไหน คือเราเป็นภูมิแพ้งัย กินไก่แล้วเป็นผื่น แต่อยากปากแดงบ้าง ถ้าใช้ไม่รุจะเป็นงัยบ้าง

ยังงัยรบกวนส่งรูปที่ปากลอกมาให้หน่อยได้มั๊ยคะ

เมลืเรานะ van_asialogistics@hotmail.com
แล้วเจลนี้อ่า มันขายที่ มาบุญครองที่เดียวเหลอ คือเราอยู่หาดใหย่อ่าค่ะ
ใช้มาอาทิตย์นึงแล้วค่ะ
ปากลอกค่ะ ออกแนวผลัดเซลล์ผิวค่ะ
ปากดูสดใส อิ่มเอิบขึ้น ลอก แต่ไม่แห้งอ่ะค่ะ
ดูมีสุขภาพดีค่ะ ที่ปากคล้ำๆ ก็ดูดีขึ้นเยอะเลยค่ะ
ชอบค่ะ ^^
อยากได้มั้งจังมะก่อนปากก้อม่ายดำตั้งแต่แพ้ลิปติกบางตัวปากก้อดำคล้ำเลย
จนรับม่ายด้าย พอดีเราอยากด้ายมั้งจัง แต่รเอยู๋ ต่างจังหลัดจะสั่งยังงัยเอ่ย
ช่วยบอกห้ายเคลียด้วยนร้า ขอบคุนนร้า
เราใช้มาอาทิตย์กว่าแล้ว ตอนนี้ทุกเช้าตื่นมาปากลอกมากๆ ออกเป็นแผ่นเลย
กลางวันเราใช้ลิปเภสัชกร เพื่อนๆทักว่าปากแดงเหมือนทาลิปเปลี่ยนสีเลย

ตอนนี้รู้สึกว่าสีปากอ่อนลงแล้ว เพราะเราปากคล้ำมากๆๆๆๆ
เดี่ยวว่าจะใช้จนกว่าสีปากจะอ่อนจนพอใจแล้วจะหยุดใช้
ใช่มาครึ่งเดือนแล้วอ่ะ ลอกนะ แต่ยังไม่ชมพูเละ อ่ะ
ใช้แต่สีเขียวได้มั๊ยค่ะ
เคยใช้ของยันฮี ลอกซะได้จัยเปนแผ่นๆเลยล่ะ แถมยังแสบอีกตังหาก ที่สำคัญไม่ชมพูเลย (เปลืองตังป่าวๆๆๆๆ)
อยากได้บ้างจัง แต่ไม่รู้สั่งยังงัย ช่วยบอกหน่อย
ลิปของเดอร์มาคลินิคดีจริงๆนะคะ ใช้ประมาณอาทิตย์นึงก็มีคนทักว่าทาลิปสีอะไรอ่า ประมาณเนี้ยอ่ะ บอกไม่ได้ทาเลย ผลน่าพึงพอใจมากๆๆค่ะ
ใช้ดีจริง:)))
มันดีจริงหรอค่ะ แล้วมีผลข้างเคียงหรือเปล่า ใช้ยังไง สั่งยังไง แล้วมีเว็บไหม เจ้าของร้ายชื่ออะไรหรอค่ะ เคยเห็นอีกร้านชื่อปุ อีกร้านก้ออีกชื่อหนึ่งไม่รุ้ชื่ออะไรกันแน่
ของเขาดีจิงๆคับ ผมปากดำๆก้อยังชมพูขึ้นจนคนทักเลย แค่ปากดีขึ้นกลายเป็นเหมือนดีขึ้นทั้งหน้าเลย ผมใช้สีเขียวแค่ตอนกลางคืนใช้แล้วช่วงแรกๆจะรู้สึกเหมือนปากแห้ง (จิงๆก้อแห้งนั่นแหละ) แต่ให้ใช้หลอดม่วงควบคู่ไปด้วยเพราะมันจะคอยเคลือบไม่ให้แห้งจนเกินไป เติมบ่อยๆก้อโอละคับ เมื่อใช้ไปซักระยะปากจะรู้สึกยุบยิบๆที่ปากตลอดเวลา ผมเข้าใจว่าเป็นเพราะผิวปากมันบางลง แต่ถ้าสีดีขึ้นก้อโอล่ะคับ ยังไงถ้าใช้ก้อขอแนะนำให้เลี่ยงแดดโดยเฉพาะช่วงแรกๆ พยามหาลิปที่มี SPF มาทาด้วย (แต่ต้องแน่ใจว่าตัวเองไม่แพ้ลิปนั้นนะคับ)
หลอดสีม่วงเนื้อครีมเป็นอย่างไรค่ะทาแล้วจะมันเหมือนทาลิปมันหรือปล่าวใครใช้แล้วช่วยบอก
ว่าจะสั่งซื้ออยู่อะ เห็น บ้างคนบอกว่า ดี และไม่ ดี
ทำให้ลังเลเลยอะ กลัว จะทำให้ปากดำขึ้นกว่าเดิมอะ
ทำไงดี คิดๆๆๆ
ผลสรุป ว่าดีกับไม่ดี อันไหน โหว็ดเยอะกว่ากัน
และต้องสั่งซื้อกับ คนซื่ออะไรดี มันมี2คน
ใช้ดีจริงๆจร้า เราปากคล้ำมากตอนที่ทาลิปมันอย่างเดียวเองจร้า

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again