เกี่ยวกับ ยาทาปากชมพูของ เดอร์มา ค่ะ

คือ ไปซื้อมาใช้แล้ว แต่ว่าบางคนในเน็ทกะในเว็บนี้บอกว่า

ใช้แล้วมันจะเหมือนปากลอกๆใช่มั้ยคะ  แต่ปรากฏว่า...ทำไมปากเราไม่มีไรเกิดขึ้นเลย

หรือว่ามันดำสะสมมากอ่ะคะ  ไม่มีอาการลอก ไม่มีอาการแห้งเลยค่ะ

เราใช้ทาก่อนนอน  ก่อนจะทาก็แปรงฟัน แล้วแปรงปาก ปกติ

แล้วเช็ดแห้งแล้วทาที่ริมฝีปากอ่ะค่ะ  มันก็ไม่มีอาการว่าจะลอกจะแสบจะอะไรเลยอ่ะ

กลัวว่ามันจะไม่ได้ผลอ่ะค่ะ  ลืมบอกว่า นี่ช่วง 2 วันแรก

อาจจะเหมือนคนใจร้อนแต่คือพอเห็นตามกระทู้บอกว่ามันจะลอก

เลยกลัวว่าจะไม่ได้ผลอ่ะค่ะ  จริงๆไม่ได้ใจร้อน  รบกวนคนที่เคยใช้ตอบทีนะคะ  

ขอบคุณค่ะ ^^

เราอยากลองใช้บ้างจังเลย
แต่ยังหาซื้อไม่ได้ซักที
^^

ที่มาบุญครองค่ะ  หลอดละ 120 บาท ถ้าหลอดเขียวๆหลอดเดียวนะคะ

เรามาเรียนอยู่ที่ชลบุรีอ่ะสิคะ
ไม่ได้กลับบ้านเลย
ถ้าตามเว็บมันจะมีปลมมั้ยอ่ะ

ปล.ขอโทษ จขกท ด้วยนะคะ ที่ถามนอกประเด็นแหะๆ

เราคนนึงล่ะค่ะใช้มาเป็นเดือนยังไม่ลอกเยค่ะ แต่มันก็คล้ำน้อยลงนะ (ขณะใช้) แต่พอเลิกใช้ คล้ำมากกว่าเดิม เลยเอาไว้ใช้กรณีเร่งด่วนเท่านั้น เช่นไปงานอ่าค่ะ
Comment : 3 ไม่น่าจะปลอมนะคะ  เพราะว่าเค้าก็ไปรับที่ร้านหมอเลยอ่ะ แต่เราไม่สั่งซื้อทางเน็ทเพราะเพื่อนบอกว่า  ถ้าเกิดว่าเค้าเอานานแล้วอ่ะ หมดอายุรึยังก็ไม่รู้ ไม่ชัวร์ เลยไปที่ร้านเลย ชัวร์กว่า ^^  ลองดูดีๆค่ะ

Comment : 4 
อุ่ย..ได้ยินแบบนี้แล้วเริ่มใจหาย  กลัวว่าจะไม่ลอกจังเลยอ่ะ ปกติอ่านเจอแต่คนเค้าลอกกัน T^T
รอดูไปอีกสักพักดีกว่าค่ะ อาจจะยังไม่เห็นผลเท่าที่ควรก็ได้นะ เอาใจช่วยค่ะ

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานเหมือนกันค่ะ ที่ mbk ชั้น 2 นะ ที่ร้านเดอร์ม่าเลย ร้านจะอยู่ตรงข้ามกะ pizza company อ่ะค่ะ ประมาณล็อคที่ 2A-19 มั้ง (ถ้าจำไม่ผิดน้า) เราซื้อมาสองหลอด หลอดนึงเป็น blam ทากลางวัน กะหลอดเขียว ทากลางคืน 2 หลอดราคา 220 บาทจ้า

เราใช้แล้วลอกนะคะ แต่มันลอกไม่น่าเกลียดน้า แค่เป็นขุยๆนิดๆอะค่ะ พอทาลิปมัน ก็มองไม่เห็นแล้ว เวลาแปรงฟัน เอาแปรงขัดเบาๆที่ริมฝีปาก ส่วนที่ลอกมันก็หลุดไปเองอะจ้า

เราใช้ประมาณ 3-4 วันอะค่ะ ถึงจะรู้สึกว่ามันลอกๆอ่ะ เวลากลางวัน ปากมันจะแห้งๆหน่อย ก็ต้องขยันเอาลิปมันมาทา

แค่ 3-4 วันเองนะคะ เห็นผลดีมากๆ ปากชมพู เราใช้จนพอใจแล้ว ตอนนี้ก็เลยหยุดใช้อะค่ะ (เราใช้ประมาณ 2 อาทิตย์ค่ะ)  หลอดเล็กๆ แต่ใช้ได้นานมากๆ
ตอนนี้แช่ตู้เย็นเก็บไว้ อิอิ
จขกท. ทาลิปมันบ่อยรึเปล่าค่ะ

บีว่ายิ่งทาลิปมันบ่อยมันจะยิ่งทำให้ปากลอกง่ายขึ้น(เดาๆนะค่ะ)

เพราะบีชอบทาลิปมันมาก แปปๆก็เติมลิปมันอีกแล้ว

สำหรับบีก็ลอกนะค่ะ มีบางครั้งที่ปากตึงๆไม่ยอมลอก

ไม่ต้องวอรี่ค่ะ ใช้ไปเรื่อยๆ แล้วดูอาการต่อไปนะค่ะ

มานมีแต่ที่มาบุญครองที่เดียวหรอค่ะ>_< ชั้นไหนเอ่ย

ใช้เหมือนกันค่ะะ
ปากหายดำจนทุกวันนี้เลยน้าา
ใช้ตอนเดือนมีนา ประมาณ 1 เดือนก็หยุดใช้
จนชมพูทุกวันนี้้เลยจ้าาา
อยากใช้บ้างอะค่ะ แต่กลัวว่าพอหยุดใช้แล้วปากดำกว่าเดิม YY
Comment : 9  --- ตอบคุณบี

จริงๆ แป๋มก็ทาบ่อยนะคะ  แต่พอกินนู่นกินนี่มันก็ออกหมดแล้ว  มันไม่มีอาการลอกอ่ะค่ะ
จริงๆซื้อมาตั้งแต่วันศุกร์ก็ทาคืนวันศุกร์เลยอ่ะค่ะ  แต่ปากมันตึง ๆ ไม่ลอกเหมือนคนอื่นเลยอ่ะ
แต่เมื่อเช้าแปรงฟันก็เอาแปรงสีฟันแปรงที่ปาก  มันดันลอกนิ๊ดดดดดเดียวจิงๆ
เป็นแบบว่าไม่เรียกว่าลอกจะถูกกว่าอ่ะค่ะ  แค่ ขลุยๆนิดนึง
แล้วปรากฎว่า ปากคล้ำเหมือนเดิม แต่ปกติวันแรกทายังรู้สึกว่าแดงขึ้น
แต่วันนี้ปากกลับสู่สภาพเดิมเลย
แล้วก็รู้สึกเหมือนปากจะแตกด้วยค่ะ ทั้งๆที่ทาลิปมันไปอ่ะ

จะรบกวนถามอีกนิดด้วยอ่ะค่ะ  ว่า
ในช่วงที่เราทา เดอร์มา เนี่ย เราสามารถทาลิปสีได้ตามปกติมั้ยคะ
หรือว่าเพื่อความชัวร์และได้ผลดีให้ทนทาลิปมันอย่างเดียวไปก่อนดี
รบกวนช่วยตอบทีนะคะ  กลุ้มใจ อยากทาลิปสีสวยๆมั่ง
แอบอิจฉาคนที่ทาแล้วลอกจังเลยอ่า

**ปล : แป๋มใช้ตัวสีเขียวตัวเดียวค่ะ
จากประสบการณ์ใช้้จนหมดหลอดนะค่ะ

ของเราปากไม่ลอกค่ะ แค่ตึงๆ ใช้ติดต่อกันไปเรื่อย(แล้วแต่ว่าปากใครดำมากดำน้อย)หลอดสีเขียวเป็นตัวที่ให้ทาช่วงกลางคืนนะค่ะ กลางวันก็ทาลิปสีได้ตามปกติไม่มีผลใดๆแต่จะรู้สึกเหมือนว่าปากแห้งๆต้องทาลิปมัน

แนะนำว่าไม่ควรบีบใส่กระปุ๊กนะ เพราะตัวยามันจะแห้งใช้แล้วเหมือนจะไม่ได้ผล
พออาบน้ำเสร็จลองเอาผ้าเช็ดตัวถูดูมันจะออกเป็นขุยๆอะ ตอนแรกเราก็นึกว่ามันไม่ลอกพอเอาผ้าถูดูมันออกเป็นขุยๆอะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น